cucgach10

Dò mật khẩu wifi của nhà người thân?
Để giải quyết vấn đề này, giải pháp thông minh nhất ở đây là can thiệp vào các thiết lập của router (bộ định tuyến), làm cho việc truy cập mạng thuận lợi hơn cho khách. Nó có thể hơi khó khăn, nhưng chắc sẽ dễ hơn bạn nghĩ.

Trước tiên, bạn phải được sự cho phép của gia chủ. Không ai định “vọc” đồ của người khác mà lại không hỏi cả.

WirelessKeyView
Tiếp theo, tìm xem liệu có phần mềm nào dễ sửa không.

Bạn nên thử dùng WirelessKeyView của NirSft, tiện ích miễn phí được thiết kế để giúp phục hồi các mật khẩu WEP/WPA bị mất.

Download

Chỉ cần chạy WirelessKeyView trên máy tính chủ (bạn có thể chạy ngay từ ổ flash mà không cần cài đặt) > tìm mật khẩu kết hợp với tên mạng. Nếu nó hoạt động, bạn sẽ có thể đăng nhập vào mạng trên thiết bị của mình.

Chú ý: WirelessKeyView sẽ chỉ làm việc nếu máy tính chủ của bạn sử dụng dịch vụ Wireless Zero Configuration của Windows để kết nối với router. Không có cách nào để biết trước điều này nên bạn cứ thử vận may của mình xem.

Nếu không tìm được, bạn sẽ phải đăng nhập trực tiếp vào router thông qua trình duyệt web trên máy tính chủ của mình.
Nhưng trước tiên, bạn phải xác định model router thực tế để tìm ra 2 thông tin quan trọng: địa chỉ IP và mật khẩu mặc định.

Địa chỉ IP là những gì bạn sẽ nhập vào trường địa chỉ của trình duyệt để thiết lập kết nối với bộ định tuyến. Phần lớn router sử dụng 1 trong 2 sau địa chỉ:

http://192.168.0.1

http://192.168.1.1

Hãy gõ từng địa chỉ vào > nhấn Enter > bạn sẽ thấy màn hình đăng nhập của router hiện ra. Nếu không thấy, hãy truy cập website của nhà sản xuất router và xem nội dung các trang hỗ trợ để tìm ra thông tin.

RouterPasswords.com là nguồn tài nguyên vô giá để truy cập những router mà chưa bị tùy chỉnh.
Giờ là lúc đăng nhập vào router. Hy vọng chủ nhân của nó chưa thay đổi tên người dùng và mật khẩu mặc định. Trong trường hợp này, bạn nên truy cập RouterPasswords.com > chọn thương hiệu router từ menu thả xuống > nhấp vào Find Password. Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả tên người dùng, mật khẩu mặc định cho các model của thương hiệu đó.

Nếu chủ nhà đã thiết lập tên người dùng, mật khẩu duy nhất cho router nhưng không nhớ mà cũng chẳng ghi lại. Lúc này, nếu muốn đăng nhập vào router thì chỉ còn cách reset router về các thiết lập tại nhà máy.

Nếu có thể thiết lập router của chủ nhà để cho phép khách truy cập Wi-Fi, bạn sẽ có một chuyến thăm hài hòa.
Giả sử rằng bạn đã có thể đăng nhập. Bây giờ, hãy dựa vào nhãn của các menu trong router để tìm ra các thiết lập mạng Wi-Fi. Từ đây bạn có 2 lựa chọn: thay đổi mật khẩu mạng hay cho phép khách truy cập.

Nếu bạn thay đổi mật khẩu mạng, hãy ghi lại nó cho chủ nhà. Tuy nhiên, lựa chọn tốt hơn là cho phép khách truy cập (guest access) - chức năng phổ biến trên hầu hết các router mới.

Ngoài ra, nếu Key Wifi với chế độ bảo mật (an ninh) WEP 64/128

thì bạn dùng phần mềm này:

wifi Wireless WEP Key Password
Link Download mới Update!:

ngắt kết nối mạng chạy chương trình nên rồi tiến hành khai báo và dò tìm

Tham khảo thêm các cách khác nếu vẫn chưa thành công
Tổng hợp các cách dò mật khẩu Wifi chùa
Hướng dẫn dùng Tp-Link Wireless Router làm repeater để câu wifi

Phần mềm lấy pass wifi nhanh - mới nhất

Nhà dùng mạng dây vs D-com gần nhà không có nhà nào dùng wifi. mà nhà ai có thì test cho tất cả người biết kết quả đi ha.

Elson

Bạn để pass media mà không cho pass join mf ??????

gaiphodam

sao có pass bác ơi xem lại dùm cái

ninhadidas

chắc lại lừa anh em rồi.ai lại để pass mà không ghi pass lên bài viết! Bạn qua nhà mình xem có phá được pass nhà mình không nhá! Đc mình cho kẹo!

nguyen_fastion

Bạn ơi , sao mình vào link đó để down mà nó lại nhảy sang trang khác à .Vậy nhờ bạn xem lai giúp mình với nhé .Mình Thank bạn nhiều lắm .

Nisien

Ai vừa test cho cái ý kiến cái nhỉ, nhà hàng xóm xung quanh không co wifi không test dc

Camdin

Sao mình bấm vao link trên thì vào trang web langtham.com gì đó vậy chủ Topic.

Xem lại link trên dùm mình với .

nhimcoi13_5

đã test lại link rồi các bạn nhé :

death_devil97

Ai test thử chưa gần nhà hok có wifi không test được. Cái này tìm được tất cả pass hay chỉ tìm được pass của WEP thui, có tìm được của WPA hay WPA2 ko.

thaonguyen_92

đúng là lừa đảo anh em

tui nghiên cứu 4 năm nay rồi không dễ đâu,

chỉ nghiên cứu cho vui thôi chứ không có thành công

doichomotmuahoa

bachhai đúng là lừa đảo anh em

tui nghiên cứu 4 năm nay rồi không dễ đâu,

chỉ nghiên cứu cho vui thôi chứ không có thành công Bái phục bái phục. 4 năm liền nghiên cứu. Bạn cũng là người kiên trì nhỉ? Mình làm được đấy.

Các chủ đề có liên quan khác