nk.trung

Hôm qua mình vừa bị virus, không open được ổ cứng đến nỗi mà ghost lại máy mà vẫn không xong cuối cùng mới phát hiện ra mấy con autorun. Hôm nay post bài này hi vọng nếu ai không may bị thì còn biết cách delete chúng, khỏi phải cài lại win.Máy báo lỗi của nó như trong tiêu đề bài này. Cách khắc phục như sau:

1.Vào my computer.

2.Chọn một ổ đĩa bất kỳ,nhấn chuột phải ==>chọn explore.

3.Trên thanh menu chọn Tool ==>option ==> View =>chọn Show hidden files and folders, Bỏ chọn Hide projected operating systems files.

4.Tìm tất cả các file có tên là autorun.inf rồi delete nó (shift + delete).

5.Tìm tất cả các folder có tên là resycled rồi delete nó.(Nếu cẩn thận các bạn nên kết hợp cùng search trong windows cho đảm bảo rằng vừa xóa hết chúng.).

6.Cẩn thận explore thùng rác rồi empty nó.

7.Khởi động lại máy =>OK.

Chúc các bạn may mắn !

(HÃY CẢM ƠN NGƯỜI VIẾT BÀI NÀY!)

thuyphapk5

Thank nhiều máy của mình cũng bị như vậy, ghost đi gost lại mấy lần mà không được

Quét virus đi bạn! Lấy BKAV quét xem ... trường hợp của bạn có thể là do Virus ( boot.com ) đó bị cắt bớt vài bytes + nó vẫn được khởi động lúc Start UP nên -> lỗi không chạy được thôi

kidboss bạn ui..sao mình làm rồi mà nó vãn kô được..vậy là sao huh bạn Bạn nên đọc lại chỉ dẫn của mình một lần nữa,và nhớ rằng file autorun.inf và thư mục resycled, cả cái biểu tượng thùng rác đều ở dạng ẩn,bạn delete hết là được thôi

quoc_sinh_hoang

Hoàn toàn chính xác đấy. Hi hi. Mình thử rồi, chỉ cần xóa toàn bộ cái thư mục Recycled và cái file autorun.inf rồi restart là xong

luctrntncung

Thôi mấy bạn ơi.con này thì mấy bạn sau khi ghost khởi động lại máy bạn vào safe mode ,rùi "đừng mở ổ C nha" vào xóa mấy con do là xong .

pe_su_gl_16

Con này là con spyware đó mà . Hôm bữa bị dính 1 lần . Máy nó báo chữ warning to đùng trên màn hình . Treo máy lun , phải reset lại .

luxubu88

Mình lâu không quét vius

hôm nay, Mình quét vius bằng KIS xong thì thấy máy tính báo như các bạn bị. nhưng làm như bạn SANGBUIDUC thì chẳng tìm đâu ra thanh công cụ luôn, bấm nhấm vào để mở thanh công cụ cũng không dc, thì làm sao làm tương tự cách của bạn SANGBUIDUC dc?

hixhix.. các bạn giúp mình với!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bertolde

chủ topic cho hỏi. tui vừa xóa hết file có tên resycled. Nhưng tui tim trong máy không có file nào tên autorun.inf mà chỉ thấy file autorun. Vậy có xóa file autorun đó luôn không vì khi xóa xong file resycled máy vẫn bị lỗi trên. Mong sớm được chỉ dẫn cả bạn. Thanks!!!

cat_tom

theo như bạn ở trên thì mình có nên xóa file autorun không....?mà mình mở file nào cũng bị dính : tên file is-not-a-valid-win32-application....... mong dc giai dap thank...

Các chủ đề có liên quan khác