Danel

mình thấy khi tích hợp IDM với CHROME thì vẫn còn một số chưa vừa ý,giờ mình chia sẽ thêm một cách để tích hợp hợp lý hơn, đó là khi down trên một số trang (mediafile, hotfile....) mà muốn down với IDM thì nhấn chuột phải chọn IDM( tương tự bên firefox ấy), chứ như bình thường thì nhấn chuột trái vào chổ file download nhìu khi IDM không bắt link,phải chỉnh thêm trong IDM rất bất tiện và cũng không đơn giản với một số bạn mới làm quen.ok

trước tiên mình tải External download managers support for Chrome, with contextmenus tại HTML Code: https://chrome.google.com/webstore/detail/lfjamigppmepikjlacjdpgjaiojdjhoj sau khi tích hợp external này vào CHROME, bạn khởi động lại máy, sau đó vào CHROME vô phần mở rộng, lúc này bạn sẽ thấy external với tên là DOWNLOADERS(WINDOW ONLY), bạn chọn phần TÙY CHỌN, sẽ được như thế này:

bạn cài đặt theo hình nha.và đây là kết quả khi down trên mediafile trên CHROME bằng cách nhấp chuột phải với IDM nè

---------- Bài thêm lúc 07:52 ---------- Bài trước là lúc 07:40 ----------

xin lỗi tất cả người mình up ảnh mà không được, tóm lài là khi vào tùy chọn bạn click chọn trình download mặc định là IDM là ok. khi down nhấp chuột phải,vào external download manager supppost chọn download this link with IDM

cái này đôi lúc cũng có hữu ích đấy, có những lúc clik chuột trái vào link mà nó load đi load lại trang đành phải chuyển qua ff mới dow được đấy

mình cũng biết là idm vừa tích hợp rồi, nhưng mình mún nói thêm một cách để dễ dàng download thui,Thank tất cả người vừa đọc và lũy ý nha,thank

phuonghuong70

khi bấm chuột phải vào 1 hình ảnh có lệnh đó không ?

hay vẫn dùng lệnh Save Image As ?

download bằng Chrome ghét nhất là thanh download bar tắt hoài muốn điên luôn

còn link download khác thì IDM tự bắt cả rồi

Kodie

IDM toàn tự động bắt link nên chẳng nghe được nhạc online hjx hjx
| | |

copywriter_2008

lamcp IDM toàn tự động bắt link nên chẳng nghe được nhạc online hjx hjx khi nào muốn nghe nhạc thì tắt idm đi,quá đơn giản

Romain

bxanhyeu0607 khi nào muốn nghe nhạc thì tắt idm đi,quá đơn giản Đâu nên phải tắt

VÀo option mở thẻ File type rùi xóa đuôi mp3 đi là ok mà

Các chủ đề có liên quan khác