Hamish

Mình dùng MKVtoolnix 4.4.0 add phụ đề vào file video rùi mà khi up lên Youtube xong thì chẳng thấy có phụ đề gì cả?

Bạn nào biết vì sao và làm thế nào chỉ mình với!

Thanks!

bebanhmy

file bác bị block r, không coi được. có khi nào do độ phân giải ko, trc h mình thấy if add vô mà độ phân giải khác nhau, thì thg là sẽ mất đi phần phụ đề, à, không phải mất, mà là nó bị che khuất.

Covyll

trungqwe Hix, cũng chẳng biết sao bị block nữa, nản thật, video của mình vi phạm gì chứ, vi phạm bản quyền, nên mình thấy h có nhìu bạn không post link lên youtube dạng public nữa, vd như mấy cái show truyền hình HQ ấy, vài ngày là nó xóa hết à, post link dạng private, nghĩa là link mình sẽ không hiện trong phần search of youtube, chỉ ai được share link, thì mới vào coi được thôi. mình thấy vậy cũng tiện, nhưng mà tốc độ khi coi onl không cao = link dạng public, nhưng đỡ được cho ng uploader, chứ ng ta mắc công post hoài cũng đuối.

Mình vừa biết cách "lách luật" vụ bản quyền youtube khá hay và dễ làm, tất cả người tham khảo nhé!

Hướng dẫn khắc phục lỗi WMG Copyright - Vi phạm bản quyền âm nhạc trên Youtube.

Sau khi upload 1 video nào đó lên youtube, bạn vừa vô tình sử dụng âm nhạc (hay đoạn film) thuộc quyền sở hữu của WMG (Warner Music Group) nên buộc Youtube phải khoá tiếng (hay khoá cả video) để không vi phạm bản quyền.

Video này vừa vi phạm bản quyền buộc Youtube phải cắt âm thanh.

Hướng dẫn cách khắc phục:

Sau khi upload trên youtube xong, bạn vào tag My Video và làm theo chỉ dẫn như trong hình:

Sau khi stick vào:

Tại khung Please explain briefly: các bạn copy đầy đủ đoạn quote sau và paste vào khung:

Tại mục Signature các bạn điền 1 cái tên bất kì vào.

Tại mục Statement of Good Faith các bạn copy đoạn quote này vào (hay copy như youtube vừa gợi ý):

Cuối cùng là click Submit Dispute -> Ok

Và chiêm ngưỡng kết quả.:O

P/s: Nếu xem bình thường được, nhưng khi sẻ chia cho bạn bè hay đăng lên web, 4rum lại gặp rắc rối thì bạn nên kiểm tra lại Video ở phần Edit. Có thể chỉnh lại như hình sau:

Chúc các bạn thành công.:-H
Thế mới gọi là lách luật chớ

Các chủ đề có liên quan khác