các bạn cho mình hỏi.

1. người ta có thể lợi dụng chat để đột nhập vào dữ liệu máy tính của mình k? Nếu có thì cách phòng tránh

2. người ta có thể dò được pass khi biết nick của mình k? Nếu vậy, thì cách phòng tránh

Mình Thank các pro trước nghe

ARC_K28

không chát nữa là hết ..topic thừa thế ....cài anti virut ngon và không vào wed linh tinh là được

bi_rain_hot_boy

Kikyo311 Thì cài anti virus vào, hầu như các chương trình nào cũng có thiết lập chặn các tin nhắn Y!M có chứa virus. Còn khả năng dò pass YH là rất cao, có người tìm dùng chức năng dò tìm pass của yahoo nếu như họ biết rõ về bạn cài Avira được không bạn?

Avner

Thì cài anti virus vào, hầu như các chương trình nào cũng có thiết lập chặn các tin nhắn Y!M có chứa virus. Còn khả năng dò pass YH là rất cao, có người tìm dùng chức năng dò tìm pass của yahoo nếu như họ biết rõ về bạn

lucky_happy

Kikyo311 Thì cài anti virus vào, hầu như các chương trình nào cũng có thiết lập chặn các tin nhắn Y!M có chứa virus. Còn khả năng dò pass YH là rất cao, có người tìm dùng chức năng dò tìm pass của yahoo nếu như họ biết rõ về bạn cài Avira được không bạn?

Gilley

truongson43 cài Avira được không bạn? Avira được mà, hay Avast hay KIS,...

boom_l93_161094

Dụ này hay ta, giả sử k cài bất cứ soft diệt virus nào thì có thể vào sâu vào máy k mấy bro? k tính trg hợp lừa click link virus nhé, bro vào chỉ giáo vs

koi92

Kikyo311 Thì cài anti virus vào, hầu như các chương trình nào cũng có thiết lập chặn các tin nhắn Y!M có chứa virus. Còn khả năng dò pass YH là rất cao, có người tìm dùng chức năng dò tìm pass của yahoo nếu như họ biết rõ về bạn có cách nào để họ khó dò pass của nick mình k?

giúp mình đi pro

tieududu_1612

truongson43 có cách nào để họ khó dò pass của nick mình k?

giúp mình đi pro Đơn giản là khi nhập pass hay nhập nick, bạn kết hợp nhật cả bằng chuột và bàn phím, và quan trọng nhất là pass có đủ độ phức tạp cần thiết

nếu mày bạn có trojan thì lưu pass vào đâu đó, đến đoạn nhập pass chỉ cần copy vào thôi, keylog cũng bó tay

at1_007

Transcend HBV nếu mày bạn có trojan thì lưu pass vào đâu đó, đến đoạn nhập pass chỉ cần copy vào thôi, keylog cũng bó tay Nói câu này không sợ người ta cười cho à

Cách này an toàn nhất .để chế độ lưu mật (an ninh) khẩu

Transcend HBV nếu mày bạn có trojan thì lưu pass vào đâu đó, đến đoạn nhập pass chỉ cần copy vào thôi, keylog cũng bó tay Mình dốt vụ này nên hỏi bạn thêm

dán vào một số ứng dụng như word ....phải không?

Người ta có thể biết mình dùng 2 nick trên 1 PC khi đang online không?

---------- Post added at 19:11 ---------- Previous post was at 18:45 ----------

truongson43 Mình dốt vụ này nên hỏi bạn thêm

dán vào một số ứng dụng như word ....phải không?

Người ta có thể biết mình dùng 2 nick trên 1 PC khi đang online không? không ai giúp mình hết vậy?

---------- Post added at 19:12 ---------- Previous post was at 19:11 ----------

không ai giúp mình hết vậy?

dùng phần mềm duyệt virus có tường lửa mạnh là được, còn vấn đề keylogger bây h thỳ hầu như phần mềm nào mà chẳng phát hiện được

kim_loanvn90

Nói cho nhanh và vuông nhá:

1. người ta có thể lợi dụng chat để đột nhập vào dữ liệu máy tính của mình k? Nếu có thì cách phòng tránh

Không thể nếu bạn không click vào link mà bạn chat đưa, không nhận file mà bạn chat gửi, nói chung là hai bên chỉ chat với nhau thì không bao giờ có chuyện đó xảy ra. Vì muốn đột nhập máy người khác dễ dàng thì chỉ có gửi và cài virus hay trojan vào máy bạn, bạn không nhận của họ thứ gì thì không sao.

2. người ta có thể dò được pass khi biết nick của mình k? Nếu vậy, thì cách phòng tránh

Mình Thank các pro trước nghe

Không thể vì như thế thì Yahoo nó phá sản lâu rồi. Nếu có thì chỉ khi máy bạn bị cài keylog do bạn chat gửi qua mà bạn cố tình nhận mà thôi. Nó có thể ẩn trong link hay file ảnh.

luungoclong_2

red_eye~_~ Nói cho nhanh và vuông nhá:

Không thể nếu bạn không click vào link mà bạn chat đưa, không nhận file mà bạn chat gửi, nói chung là hai bên chỉ chat với nhau thì không bao giờ có chuyện đó xảy ra. Vì muốn đột nhập máy người khác dễ dàng thì chỉ có gửi và cài virus hay trojan vào máy bạn, bạn không nhận của họ thứ gì thì không sao.

Không thể vì như thế thì Yahoo nó phá sản lâu rồi. Nếu có thì chỉ khi máy bạn bị cài keylog do bạn chat gửi qua mà bạn cố tình nhận mà thôi. Nó có thể ẩn trong link hay file ảnh. Nếu vậy thì làm sao mình biết trong file của người ta gửi mình có cài virus hay gì đó? Lỡ nhận những file đó thì dùng phần mềm diệt vius là diệt được phải không?

---------- Post added at 21:14 ---------- Previous post was at 20:53 ----------

mấy bác đâu rùi. chỉ mình với??

Dùng các phần mềm anti virus rồi thiết lập cho nó chế độ kiểm soát các tin nhắn, mà nếu lỡ có click vào thì trong quá trình tải, AV sẽ kt các phần tử của phần mềm tải về, có thể chặn ngay lập tức

Nhưng vẫn phải cảnh giác cao độ. Link thì tải AVG Link Scanner để nó quét

kiki_coco02

Đại loại là bạn có thế bị mất pass khi chat do click vào link chứa virus thường là trojan. Còn muốn hack máy tính để hack các dữ liệu.... thì cái này khó không phải ai cũng làm được.

Bạn muốn phảt hiện được hay không thì cái đấy chủ yếu là do khả năng thôi, khi mà vừa click vào link chứa virus thì không phải phần mềm nào cũg phát hiện ra được. Nói cHung là có phần mềm diệt virus ổn ổn: kis,avast,avira..... với kinh nghiệm: đừng có dại click tất cả link mà người khác gửi cho bạn, link nào bạn thấy yên tâm từ người thân,quen thì hãy click. CHúc bạn may mắn

hamailien_bk2

ngày nào cũng onl

Xài KIS thấy cũng rất ổn

cẩn thận thì ngày nào cũng đổi pass thằng nào vào chôm cũng cực à

Các chủ đề có liên quan khác