minhthu_88

Dạo này mạng nhà mình lúc mất lúc không, nói chung là chập chờn lắm! đang chơi cf cái mất mạng là bi out.

mình nghi là có ai NetCut, nhưng mình không biết làm sao để phát hiện được. mặc dù vừa thử caid AntiARP nhưng nó báo lỗi thế này:

giờ phải làm sao? nhờ các bạn giúp. thank trc

Dave

NINHTHENAM bạn xài anti netcut xem sao

mình cũng dùng cái này mình vừa cài hết rồi. vấn đề bây giờ là làm sao để phát hiện người khác Cut máy mình kìa?

catvn8x

có khi cũng không phải là netcut... . bạn kiếm tra lại đường truyền xem sao

llvllr.Coi mình vừa cài hết rồi. vấn đề bây giờ là làm sao để phát hiện người khác Cut máy mình kìa? anti nó có phần xem ip đang SD nutcut bạn vào đó xem thử koi có ip nào rùi cut lại

llvllr.Coi Dạo này mạng nhà mình lúc mất lúc không, nói chung là chập chờn lắm! đang chơi cf cái mất mạng là bi out.

mình nghi là có ai NetCut, nhưng mình không biết làm sao để phát hiện được. mặc dù vừa thử caid AntiARP nhưng nó báo lỗi thế này:

giờ phải làm sao? nhờ các bạn giúp. thank trc Mạng chập chờn không có nghĩa là bị netcut,dạo này tất cả các nhà mạng đều bị kêu ca do cái tuyến cáp quang ngoài biển đang bảo trì gì đấy.Còn kể cả là netcut thì bạn có phòng chống đến mấy cũng vẫn bị thôi trừ khi bạn chính là cái đứa dùng netcut.Nếu bị netcut thì không nên dùng anti netcut hay dùng chính netcut để cut lại mạng của cái thằng net cut,tốt nhất là đến nói chuyện thằng dùng được thì dùng không được thì chuyển chứ ai chơi cái trò trẻ con đấy.Mà nếu có bị netcut thì mình nghĩ bạn cũng nên xem lại vì mạng dùng chung nên có ý 1 chút đừng download cái gì vào cái lúc tất cả người cùng dùng.Mình thấy những bạn kêu bị netcut là hình như toàn dân xem phim HD thì phải.Có điều kiện thì làm riêng 1 mình 1 mạng cho nó thoải mái,gói cước thấp nhất của VNPT ấy nghe nói có trăm mấy thì phải.

kelangbat2002

Coi chừng mấy bác ngoài biện lại cắt cáp bán nữa rồi, khổ với mấy bác ấy lắm lắm luôn ....

chỉ có dãy nhà trọ mình bị thôi. mình thử đem máy lên nhà anh xài thì không bị. mình chỉ hỏi là dùng chương trình gì để phát hiện ra người NetCut thôi. mình vừa cài antinetcut và netcut rồi.

hok bít do mạng hay cái gì nữa. 1 ngày mất mạng rồi lại có mạng không biết bao nhiêu lần.

Morris

rất đơn giản, bạn chỉ cần vào start/run/cmd rồi gõ lệnh ping con default gateway thôi, nếu không thấy có thông số trả về nghĩa là bị tụi nó "chơi" đó

matthuan

thanhnguyenRUACON rất đơn giản, bạn chỉ cần vào start/run/cmd rồi gõ lệnh ping con default gateway thôi, nếu không thấy có thông số trả về nghĩa là bị tụi nó "chơi" đó bạn chỉ dẫn rõ hơn chút đi. viết tương tự như bạn không hiện lên gì hết. nó kêu la không tìm thấy

doantiencuong87

Bị Netcut rồi . từ trc tới giờ xài antiArp là tốt nhất . nhưng windows của bạn là 64bit nên không cài dc .

PIG_PIG

dễ thôi : Hỏi người ta xem có cắt net của mình không là biết ngay mà !!

Đây là cách mình xem trên nhatnghe.com..., không nhớ rõ lắm, bạn thử search Google xem.

1 bài rất hay, chi tiết...đọc xong nản chả muốn làm.

Đây nè:

Đầu tiên là vào Run/cmd.

Sau đó check cái địa chỉ MAC, hay physical adress.
Run/cmd/arp -a để check MAC, trong đó phải xem MAC của modem, vì hình như Netcut nó ngắt mạng bằng cách thay ảo MAC của modem trong máy mình( theo mình biết thôi).

Bạn kiểm tra MAC lúc có mạng,đối chiếu với lúc mất mạng xem nó có khác nhau không, nếu khác thì rất có thể bạn vừa dính Netcut.

Cách xử lý thì bạn có thể tham khảo ở nhatnghe.com.

Thân!!

By Gà kon!!

Các chủ đề có liên quan khác