khocvianh_mm

hic mạng nhà tui cũng thế đang cưỡi "ngựa" , tự nhiên hóa thành cưỡi "rùa" nản........

ko být tình trạng này kéo dài bao lâu đây !!!!!!!!!!

hic hic bây h thỳ chỉ có ngồi...........
Ngửa cổ báng bổ Ông Trời he he

chắc ai cũng vậy rồi. mình cứ tưởng 1 mình nhà mình bị không chứ! ai ngờ cũng có nhiều người có tình trạng tươnng tự. hahaha

ảnh mới test speed đây. mega basic nhé. không biết như vậy là nhanh hay chậm! hổm nay down nediafire ~18xKB/s, lúc trước 41xKB/s ức chế thậy! hjc hjc

Đang dùng MegaBasic của VNPT HCM, tốc độ MF max là 200KB/sec, khi ổn định rồi có thể nhanh hơn được không vậy mấy Bro?

nghi bị Trung Quốc cắt cable wá.:-s chứ làm gì cả 3 mạng bảo trì cùng 1 lúc biển đông rộng lớn mênh mông muốn cắt lúc nào ai mà biết :-ss

girlfriends^^ không biết VNPT bị cái gì mà mấy nay (chính xác là 3 ngày trước đến giờ) mạng chậm 1 cách không thể chịu dc, bình thường em download từ 250~300KB/sec mà giờ nó giảm 1 cách kinh dị xuống chưa dc 100KB thậm chí là nó còn giảm xuống chưa dc 25~50KB , xem Youtube mà cũng phải chờ đợi mỏi mòn (bình thường xem có chời gì đâu) rồi đủ thứ chậm chậm chậm, em tức quá mà không biết lý do, đang muốn down đủ thứ mà mạng như thế này, tức wa . Có bác nào bị như em không hay trả lời cho em 1 câu cho yên tâm cái, huhu mong mấy ngày sau nó bình thường chứ không thì Nếu tình trạng này kéo dài thì bạn nên gọi kỹ thuật VNPT để hổ trợ xem sao đi bạn. Nhà mình cũng dùng VNPT gói Easy dowload mediafire tốc độ vẫn tốt 500kb/sec

ngoctuyet_th207

mayhaboi xài được mạng VNPT 1 tuần, down max speed chỉ được 350kb/s~380kb/s gói easy.. Mình cũng dùng easy gần 1 năm nay toàn download tốc độ 380KB/s thôi.

Iakovos

mình xem youtube thì bình thường nhưng down load file lớn hơn 100M thì chỉ có khoảng 100kb/sec thôi à

hoangminh_8084

Mình dùng gói 250k/1 tháng, mấy hôm trước cũng thấy lúc nhanh lúc chậm, lúc đầu load nhanh về sau thì lag gọi mấy thằng sửa mạng ra nó bảo bt, thế là ngồi chẳng hiểu làm sao lại mò mẫm ra nguyên nhân là thằng torrent nên mạng mới chậm, h mình xóa nó đi rồi load rất nhanh, tốc độ dow 700/Kbs. Bạn xem có dùng torent k thì gỡ nó ra là được

anh_truong

Nó đang bảo dưỡng ấy mà, mấy host việt nam thì down bình thường, còn mấy host nước ngoài thì chậm hơn tí mấy ngày nữa là hết mà.

ninzasoi

mình down thì vẫn vậy , những xem youtube thì bị lag hơn nhiều so với bình thường

isabel_wu

mrde12 nhiều lúc hơi chập chờn.tùy từng khu vực thôi.vs lại 1 fần có thể là do modem quá nóng.hqua fải cho hẳn cái modem 1 cái quạt mạng mới ổn định modem nóng mà cũng ảh hưởng á

---------- Bài thêm lúc 16:37 ---------- Bài trước là lúc 16:34 ----------

S2.DarLing Mình dùng gói 250k/1 tháng, mấy hôm trước cũng thấy lúc nhanh lúc chậm, lúc đầu load nhanh về sau thì lag gọi mấy thằng sửa mạng ra nó bảo bt, thế là ngồi chẳng hiểu làm sao lại mò mẫm ra nguyên nhân là thằng torrent nên mạng mới chậm, h mình xóa nó đi rồi load rất nhanh, tốc độ dow 700/Kbs. Bạn xem có dùng torent k thì gỡ nó ra là được

nói rõ hơn chút đi cậu

trieuhooang

Đang bảo trì đường cáp ngoài biển, trong đó nhà mạng nào đang sài thì bị thôi.

Băng thông quốc tế bị giảm vì lý do đó đấy

Tàu khựa nó mà cắt cáp thì các bạn trẻ không lên mạng được mà kêu luôn chứ ngồi đó mà xàm!

Các chủ đề có liên quan khác