Mình thấy tất cả người thường có thắc mắc tại sao nhiều khi hok nghe được nhạc online ở nhiều trang. Mình xin chỉ dẫn cách bạn khắc phục 1 trong các lỗi này. Đó là lỗi gây ra do không tương thích giữa IDM với trình duyệt ( IDM chưa hổ trợ tốt )

Lỗi này thường xảy ra ở :

- Google Chrome vs IDM < 5.19

- FireFox beta 4 vs IDM <6 beta ( bảng mới nhất hiện tại !)

Cụ thể:

nhiều khi vào các trang nghe nhạc nổi tiếng như mp3.zing.vn, nhaccuatui.com, nhac.vui.vn ... ta không nghe được nhạc chỉ thấy flash load liên tục và xuất hiện bảng thông báo download IDM.

Lý giải:

Do IDM có chức năng tự động bắt link download, ở đây là nó tự động bắt link file mp3 bạn đang nghe đó. Nên không thể nghe nhạc được nữa mà nó bắt bạn download.
Thực tế thì điều này cũng không có hại gì cả, vì 1 khi nghe nhạc thì bạn cũng đã phải download bản mp3 đó về máy rồi.

Để khắc phục:
ngay lúc đó bạn có thể bấm vào cancel : sẽ có bảng thông báo xuất hiện như hình dưới thì bạn hãy tích vào ô như trong hình rùi ok

Trường hợp khi bấm vào cancel kô hiện hộp thoại như hình thì bạn làm như sau :

- vào IDM -> download -> options -> ở tab File types
Bạn sẽ thấy danh sách các file mà IDM sẽ tự động bắt link khi nó gặp được. Bạn chỉ việc xóa đuôi MP3 đi là xong
-> Ok

Xong rùi đó. bạn sẽ nghe nhạc online ở các trang này bình thường.

Xem thêm: Khắc phục lỗi IDM không bắt link với Chrome, Firefox

Chúc vui !

Averil

tại sao mình làm theo cách của bạn là copy cái url ý.nhưng copy chỉ hiện của mp3 và nhaccuatui.mà vẫn bị lỗi.

nếu mà muốn dow clip về thì không bắt đk link thì làm sao(ở cách 1)

luuduchung_hero

Cách 1 là cách nào bạn.

Trường hợp làm hok được thì có thể do các trang đó đổi url rùi. chỉ chuyện lấy lại url mà IDM nó get được rùi làm như trên là OK.

Còn nếu bạn làm hok được nữa thì update IDM mới nhất đi là khỏi phải hỏi.

Chúc vui !

Bạn ơi cái đoạn ấn cancel ý, MÌnh ấn nhầm vào OK , giờ tải nhạc nó không cho dùng idm nữa, mà nó lại dùng TRình download của FF

---------- Bài thêm lúc 17:12 ---------- Bài trước là lúc 17:08 ----------

Bạn giúp mình với , Thanks bạn HÌ

mr.puta_1988

Nếu vậy chỉ cần làm theo vế sau của chỉ dẫn đó là vô trong chổ link đó del cái link mà bạn cần get đó đi là xong mà.
Hiểu tí là làm được thôi.
Chúc vui !

meo_mun_5016

hizzzz...bây giờ nó không hiện cái cửa sổ automatic download nữa rồi nhưng mình muốn nó hiện "download this audio" thì làm thế nào hả bạn??? >"<

rayny89 hizzzz...bây giờ nó không hiện cái cửa sổ automatic download nữa rồi nhưng mình muốn nó hiện "download this audio" thì làm thế nào hả bạn??? >"< Bạn vào option / tab general / bạn chọn cái Custum IDM panel đó. rùi đánh check all, vào tab bên kia chọn show download panel all rùi OK là được.

Chúc vui !

tctuvan

Trích dẫn từ dohauhy:
toàn nói linh tinh, tui làm có được đâu, vớ vẩn

Sao lại không được, IDM vẫn tự bắt link à, link nào vậy
Bạn xóa hết các đuôi ở IDM xem, đảm bảo xem được

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Giải pháp nhằm nâng cao chất lượng hành động khắc phục, phòng ngừa sự không phù hợp của sản phẩm của Luận văn Kinh tế 0
M Giải pháp nhằm nâng cao chất lượng hành động khắc phục, phòng ngừa sự không phù hợp của sản phẩm tại Luận văn Kinh tế 0
B Khắc phục lỗi AMERICAN MEGATRENDS khiến maý tính không khởi động được Hỏi đáp Tin học 1
S Đổi mới phương thức quản lí tài chính theo hướng tự chủ nhằm khắc phục sự không tương thích giữa cấp Kinh tế quốc tế 0
A Thiết lập quỹ nghiên cứu để khắc phục sự không tương thích giữa cấp phát tài chính với tiến độ nghiê Kinh tế quốc tế 0
P Khắc phục lỗi khi cài win không thể format, yêu cầu cần phải chuyển định dạng đĩa cứng sang GPT, lỗi Hỏi đáp Tin học 2
N Mạng FPT chậm không thể chấp nhận được sau khi khắc phục đứt cáp InterNet 2
B Cách khắc phục lỗi chạy bản hack võ lâm 2 không được !( "The application failed to initialize proper Game online 0
C [video] Khắc phục lỗi IDM chỉ tải file MKV mà không tải file MP4 trên Chrome Hỏi đáp Tin học 3
N 3 cách khắc phục lỗi không cho phép ghi dữ liệu vào USB trên Windows Hỏi đáp Tin học 0

Các chủ đề có liên quan khác