Tình hình là dạo này mấy thằng xóm em rỗi rãi suốt ngày Netcut với lại Antinetcut nên mạng lag liên tục. Em bực quá thay pass modem nhưng thấy không ăn thua. Vậy các bạn cho em hỏi có cách nào cấu hình cho modem mà không thể dùng bất cứ phần mềm gì can thiệp vào được không. Em đang xài cái modem Billion (của VNPT), modem để ởphòng chốngem, acc sử dụng do em giữ. các bạn giúp em cái chứ chẳng lẽ lại vác ghế phang cho mấy thằng trong xóm một trận

haclong262

meeokon Tình hình là dạo này mấy thằng xóm em rỗi rãi suốt ngày Netcut với lại Antinetcut nên mạng lag liên tục. Em bực quá thay pass modem nhưng thấy không ăn thua. Vậy các bạn cho em hỏi có cách nào cấu hình cho modem mà không thể dùng bất cứ phần mềm gì can thiệp vào được không. Em đang xài cái modem Billion (của VNPT), modem để ởphòng chốngem, acc sử dụng do em giữ. các bạn giúp em cái chứ chẳng lẽ lại vác ghế phang cho mấy thằng trong xóm một trận bạn ơi! không có cáchphòng chốngchống cho modem đâu! vì net cut dc thực hiện trong mạng lan nối với nhau thôi! thực ra là khi có yêu cầu truy cập thì máy bạn gửi 1 yêu cầu tới gate way để có thể ra ngoài mạng! nhưng chương trình net cut lại làm ra (tạo) ra 1 gate way giả khiến cho gói tin mà bạn gửi đi dc nó nhận và gửi lại kết quả cho bạn là không truy cập dc! hà hà! cho dù bạn chỉ định gate way là modem đi nữa nhưng vẫn không có tác dụng đâu! vì cứ nhận dữ liệu về là máy không yêu cầu gì nữa! bạn nên dùng biện pháp mạnh! nếu tình trạng net cut kéo dài thì rút dây mạng cho nhanh! nếu không trong phần cài đặt modem bạn giới han chuyện cấp IP trong mạng lan sau đó del địa chỉ mac mà bạn muốn ngắt mạng( máy nào dùng net cut thì ngắt máy ấy) ! không cho modem cấp phát IP tự động! thế là xong( tội lỗi tội lỗi)

onijuka_love

Chống netcut dễ thôi. có nhiều phần mềm để làm chuyện này lắm. Nếu cần mình share cho

ntthaonhi

Nhưng vấn đề mình gặp phải là nó cắt liên tục. Trong mạng lan của mình, mình ước lượng có khoảng 500-1000 máy tính, cùng lúc online khoảng 200 máy. Thường có khoảng 5-20 thằng xài netcut, thằng này cut, chưa kịp sủa thì thằng khác vừa cắt tiếp rùi. Không biết có cách nào có thể dấu trả toàn ip của cá nhân mình để netcut không nhận ra không?

chauthuy_truong

kecanmotmoitinh Nhưng vấn đề mình gặp phải là nó cắt liên tục. Trong mạng lan của mình, mình ước lượng có khoảng 500-1000 máy tính, cùng lúc online khoảng 200 máy. Thường có khoảng 5-20 thằng xài netcut, thằng này cut, chưa kịp sủa thì thằng khác vừa cắt tiếp rùi. Không biết có cách nào có thể dấu trả toàn ip của cá nhân mình để netcut không nhận ra không? nó scan toàn bộ mạng lan mà!

ko biết là # gatewway có bị nó scan không nhỉ?

kun_nhox

Năm nay lấy máy mình làm máy chủ rồi share card mạng cho bọn nó dùng, khỏi netcut luôn. Hơi chậm cho bọn nó một tí nhưng bù lại không phải bực mình. Nếu bác nào có giải pháp thì post cho tất cả người tham khảo nhé

zozo_pro

bạn xài phần mềm có tên xarp nha

mấy con net cut chẳng qua cũng xài lại này thôi

chống đựoc hết mà

nếu muốn đơn giản thì cái anti net cut(chông đựoc netcut 2.0 trở xuống)

không thì bạn cũng cài net cut chon phần protect my com..

hay bạn chống không cho máy khác thay đổi ảp của mình

Không thể chống netcut được

CHỉ cần chọn vào 192.168.1.1 sau đó cut thì tất cả các máy trong mạng đều bị out

+ theo mình thì chỉ có cách là không cho modem cấp phát IP tự động là được

Chẹck vào ô : Disable DHCP Server Save lại ... Hết netcut luôn

thanhbk_305

ban oi sai phan mem nocut ay. minh cung dang sai ne chong dc nhung vao mang hoi yeu thoi .shearch tren google la dwon nocut ve cai ra la xong

Các phần mềm chống netcut mình đều dùng cả rồi, tất nhiên là nó chống được nhưng nếu bọn nó cư dùng thì thỉnh thoảng mạng lại bị out. Chơi game online mà bị out thì bực không chịu được.

thanhtamphung

chúng nó dùng thì mình cũng dùng để cho chúng nó out chứ sao,không thì nện cho chúng nó 1 trận

lylac31082004

Thực ra thì xài phần mềm hông có hiệu quả lắm đâu bạn. Tại vì mình hông biết chính xác là mấy thằng đó nó dùng phiên bản netcut nào thì làm sao mà chống lại được chứ. Nếu như nó dùng phiên bản mới hơn phiên bản chống netcut mà mình đang xài thì cũng pó tay thui à. Bạn thử down cái bản chỉ dẫn này về mà làm thử coi nè. Hy vọng bạn làm dc .hihi

socnau515

Thế hóa ra không có cách chống netcut cụ thể à? Hix. Máy mình có gateway là 192.168.1.254, thỉnh thoảng lại bị đổi sang IP 254.63..... gì gì ấy mà không biết có phải netcut không. Mỗi lần như thế là máy không nhận gateway và đứt mạng luôn.

Với cả thỉnh thoảng thấy đứt mạng, mình dùng netcut check thì thấy trong mạng có 2 cái gateway cùng có địa chỉ ip là 192.168.1.254, các máy khác trong mạng LAN vẫn nhìn thấy được, nhưng mạng internet lại mất.

Có pro nào giải thích được cho mình không?

Các chủ đề có liên quan khác