Mình mới đọc được trên mạng thông tin này:

Từ ngày 10/04/2011, Với mong muốn ngày càng làm ra (tạo) ra nhiều tiện ích cho khách hàng cũng như tiết kiệm chi phí, Công ty Viễn thông Viettel cung cấp chính sách mức cước tối đa cho tất cả các thuê bao Laptop (D-com 3G) của Viettel khi sử dụng dịch vụ Internet không dây, mà không phải thay đổi gói cước đang sử dụng.

Theo đó, kể từ thời (gian) điểm khi khách hàng đăng ký chức năng mức cước tối đa (bao gồm phí thuê bao và phí lưu lượng vượt định mức) là được sử dụng dịch vụ Internet không dây của Viettel thoải mái mà không lo về bất kỳ khoản chi phí phát sinh nào khác. Nếu tổng cước phát sinh của thuê bao < mức cước tối đa thì thuê bao chỉ phải thanh toán bằng tổng cước thực vừa sử dụng còn Nếu tổng cước phát sinh > mức cước tối đa, khách hàng chỉ phải thanh toán bằng mức cước tối đa.

- Để đăng ký sử dụng khách hàng chỉ chuyện nhắn tin theo cú pháp: DKTD gửi 191

- Để hủy khách hàng nhắn tin theo cú pháp: HUYTD gửi 191

Mức cước tối đa áp dụng cho gói cước Laptop:

* Gói Laptop trả trước:

TT

Gói cước

Cước thuê bao

Lưu lượng miễn phí

Cước LL vượt định mức

MCTĐ

Lưu lượng tối đa trước khi bóp băng thông

đ/tháng

GB

đ/MB

đ/tháng

GB

1

Laptop Easy

0

0

60

120.000

2

* Gói Laptop trả sau:

TT

Gói cước

Cước thuê bao

Lưu lượng miễn phí

Cước LL vượt định mức

MCTĐ

Lưu lượng tối đa trước khi bóp băng thông

đ/tháng

GB

đ/MB

đ/tháng

GB

1

Laptop 40

40,000

0.7

60

160,000

3

2

Laptop 50 (GD)

50,000

1.5

60

170,000

4

3

Laptop 80

80,000

1.5

60

200,000

4

4

Laptop 120

120,000

2.6

60

240,000

5

5

Laptop 220

220,000

6

60

340,000

8

6

Laptop 250

250,000

7

60

370,000

9

- Mức cước tối đa và lưu lượng sử dụng tốc độ tối đa được tính từ thời (gian) điểm đăng ký đến cuối tháng (không bao gồm mức phí vừa sử dụng trước thời (gian) điểm đăng ký).

- Tổng cước khách hàng trả trong tháng = Cước phát sinh trước thời (gian) điểm đăng ký + Tổng cước phát sinh từ thời (gian) điểm đăng ký.

- Nếu thuê bao không hủy bỏ, chức năng của gói cước này sẽ tự động duy trì trong các tháng tiếp theo.

- Sau khi đăng ký hủy chức năng mức cước tối đa, cước phí phát sinh tính như thông thường.

- Với thuê bao trả sau:

· Không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa sử dụng hết khi đăng ký gói cước này. Lưu lượng miễn phí của thuê bao kể từ thời (gian) điểm đăng ký chức năng mức cước tối đa = Lưu lượng miễn phí của gói cước tương ứng/30*số ngày còn lại trong tháng.

· Hệ thống tính cước thuê bao tháng của thuê bao từ thời (gian) điểm đăng ký/hủy chức năng mức cước tối đa = Cước thuê bao tháng gói cước tương ứng/30*số ngày còn lại trong tháng.

- Thuê bao không được bảo lưu đăng ký chức năng này khi thực hiện chuyển đổi gói cước. Để sử dụng lại thuê bao cần đăng ký lại từ đầu.
Đang định tậu 1 con usb 3G Dcom để dùng trọn gói? Mọi người cho ý kiến xem dịch vụ này thế nào nhé.

>> xem thêm

DANH SÁCH GÓI CƯỚC DCOM 3G TRỌN GÓI VIETTEL

Có nên dùng Dcom3G trọn gói của Viettel không?

Nếu chổ bạn có thể kéo dây được thì kéo dây mà xài cho nó sướng. Khi đăng ký tối đa thì 2Gb đầu thì tốc độ bình thường, khi quá 2Gb thì tốc độ down/up chỉ là 256/128kbs thôi. Suy nghĩ đi rồi quyết định!

leanh_hi

Copy như thế thì đọc khó lắm bạn ơi, rút gọn bài viết lại một tí đi.

bác nào đăng ký rồi cho em hỏi là khi đăng ký làm sao biết mình vừa đăng ký thành công, em đk nó không có tin nhắn xác nhận nào cả.

hanhthien2

Đây là gói giải pháp cực hay của Viettel đấy bạn. Bạn nên đăng ký mà sử dụng. Mình bỏ dây và sử dụng Dcom3g của Viettel lâu rồi. Chất lượng đường truyền rất ổn định, gọn gàng cơ động. Ở đâu cũng có thể vào được mạng.

nhatha2380

Trời khổ ra đại lý viettel làm 1 cái là xong , mắc công gì

heobong_sieuway

hôm nay 1/6 VT chính thức đưa dịch vụ 3g cua minh` -> không giới hạn

- thơi gian sử dụng với gói tomato cho 3g

- dung lượng không giới hạn -> "mức cước tối đa" 120k/tháng (sau khi sai` xong 120k thi tốc độ vẫn không bị giới hạn la` thay đổi mới hấp dẫn of MCTD VT)

thông tin cụ thể -> trang chủ VT bạn lên xem he

việc đưa ra "MCTD" vừa khiến cho VT 3G trở thanh` gói cước Internet trọn gói rẽ nhất (tốc độ hơn gói trọn gói cơ bản cua VNPT)

=> 3g cua VT đáng để bạn suy nghĩ va sư dụng thay ADSL giá rẻ tốc độ cao, hơn hết ưu điểm lớn nhất la tính cơ động tuyệt cú vơi`

NanhTrắng hôm nay 1/6 VT chính thức đưa dịch vụ 3g cua minh` -> không giới hạn

- thơi gian sử dụng với gói tomato cho 3g

- dung lượng không giới hạn -> "mức cước tối đa" 120k/tháng (sau khi sai` xong 120k thi tốc độ vẫn không bị giới hạn la` thay đổi mới hấp dẫn of MCTD VT)

thông tin cụ thể -> trang chủ VT bạn lên xem he

việc đưa ra "MCTD" vừa khiến cho VT 3G trở thanh` gói cước Internet trọn gói rẽ nhất (tốc độ hơn gói trọn gói cơ bản cua VNPT)

=> 3g cua VT đáng để bạn suy nghĩ va sư dụng thay ADSL giá rẻ tốc độ cao, hơn hết ưu điểm lớn nhất la tính cơ động tuyệt cú vơi` bạn không đọc hít thông tin rùi

Tốc độ truy cập của thuê bao trước khi đạt lưu lượng sử dụng tốc độ tối đa: 8Mbps/2Mbps (Down/Up)

Tốc độ truy cập của thuê bao sau khi đạt lưu lượng sử dụng tốc độ tối đa: 256Kbps/128Kbps (Down/Up)

nếu như không giới hạn thì có lẽ không có gì đáng để bàn nữa

qquockhoa

maitan_10000 bác nào đăng ký rồi cho em hỏi là khi đăng ký làm sao biết mình vừa đăng ký thành công, em đk nó không có tin nhắn xác nhận nào cả. mức cước tối đa chỉ dành cho gói laptop trả trước và trả sau thôi bạn nhé,nếu đk thành công sẽ có 1 tin nhắn từ tổng đài thông báo cho bạn

Sugn

em mới dk nè. hehe

ngocthe76

Cho mình hỏi thêm là có bạn nào dùng D-com cho sinh viên và đăng kí dùng mức cước tối đa này không? Mình đang dùng D-com dành cho sinh viên nhưng chưa hết khuyến mãi hàng tháng 60.000đ, không biết sau khi đăng kí dùng mức cước tối đa này có còn được hưởng khuyến mãi này không? Và sau khi đăng kí trả trọn gói này thì mình phải trả hàng tháng 120.000đ mãi cho đến khi mình huỷ dịch vụ ah? Thanks các bạn!

Briggere

hoademnomuon Cho mình hỏi thêm là có bạn nào dùng D-com cho sinh viên và đăng kí dùng mức cước tối đa này không? Mình đang dùng D-com dành cho sinh viên nhưng chưa hết khuyến mãi hàng tháng 60.000đ, không biết sau khi đăng kí dùng mức cước tối đa này có còn được hưởng khuyến mãi này không? Và sau khi đăng kí trả trọn gói này thì mình phải trả hàng tháng 120.000đ mãi cho đến khi mình huỷ dịch vụ ah? Thanks các bạn! mình dùng dcom sinh viên mĩi tháng được công 120k trong vòng 4th, mình đk vẫn được khuyến mãi bình thường bạn ah

khi đk mức cước tối đa nghĩa là mức cước cao nhất bạn phải trả từ thời (gian) điểm đăng ký đến cuối tháng là 120k, nếu tính từ thời (gian) điểm đăng ký đến hết tháng bạn không sử dụng hết 120k thì bạn chỉ trả theo mức cước bạn sử dụng, còn nêus bạn sưr dụng hết 120k, khi đó tốc độ sẽ bị giới hạn lại như trên bài viết ấy.

moon_nontop_9x

hix. mạng viettel chậm hơn con rùa. 3g viettel 50% sóng mà còn thua 10% sóng vina. tốc độ down trung bình của viettel khoảng 200kb/s~500kb còn vina 700kb~900kb. giờ giới hạn dung lượng down 32kb/s mà nhạc load không nổi. lỡ xài rùi xài luôn down =idm tốc độ 16~20kb. định up ảnh lên cho các bạn xem nhưng ngại về tốc độ upload ảnh..... Khuyên các bạn chưa dùng đừng nên ham hố mà hối hận không kịp

daituongquan_8x

hoademnomuon Cho mình hỏi thêm là có bạn nào dùng D-com cho sinh viên và đăng kí dùng mức cước tối đa này không? Mình đang dùng D-com dành cho sinh viên nhưng chưa hết khuyến mãi hàng tháng 60.000đ, không biết sau khi đăng kí dùng mức cước tối đa này có còn được hưởng khuyến mãi này không? Và sau khi đăng kí trả trọn gói này thì mình phải trả hàng tháng 120.000đ mãi cho đến khi mình huỷ dịch vụ ah? Thanks các bạn! Sau khi đăng ký bạn vẫn tiếp tục được hưởng các khuyến mại của gói cước đang sử dụng(nếu còn thời (gian) hạn hưởng khuyến mại). Sau khi đăng ký mức cước tối đa thì thuê bao của bạn không mất 1 khoản phí nào. mức cước tối đa chỉ là một cái mốc để khi thuê bao của bạn sử dụng đến mốc đó thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa và giới hạn tốc độ truy cập từ 3G xuống 2G thôi.

---------- Bài thêm lúc 09:46 ---------- Bài trước là lúc 09:37 ----------

satthuit hix. mạng viettel chậm hơn con rùa. 3g viettel 50% sóng mà còn thua 10% sóng vina. tốc độ down trung bình của viettel khoảng 200kb/s~500kb còn vina 700kb~900kb. giờ giới hạn dung lượng down 32kb/s mà nhạc load không nổi. lỡ xài rùi xài luôn down =idm tốc độ 16~20kb. định up ảnh lên cho các bạn xem nhưng ngại về tốc độ upload ảnh..... Khuyên các bạn chưa dùng đừng nên ham hố mà hối hận không kịp ở nhà mình down host nước ngoài bằng dcom Viettel tốc độ TB ~ 600->800KB/s.

Viettel ra nhiều gói cước, mức cước hướng đến nhiều đối tượng KH. Nếu cảm giác gói cước nào phù hợp thì có thể đăng ký sử dụng.

VD: Mức cước tối đa dành cho các KH kinh tế hạn hẹp nếu không muốn thì các KH khác vẫn sử dụng như bình thường mà không nên phải đăng ký mức cước tối đa. Khi đăng ký gói cước này nếu KH truy cập đến hạn mức vừa đăng ký thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa tuy nhiên sau đó sẽ giới hạn tốc độ down/up là 256/128 Kbps.

khungdien_a17

Mình mua sim Dcom của Viettel có 120k trong tài khoản. Trong 4 tháng tiếp theo sẽ cộng 120k/ tháng (tổng giá trị là 120k x5 = 600k). Nhưng thời (gian) gian sử dụng là 92 ngày kể từ khi kích hoạt. Như vậy chỉ có 3 tháng đầu là được cộng 120k/ tháng. Còn đến tháng thứ 4 thì buộc phải nạp 50k lấy 30 ngày sử dụng. Như thế thì tốn kém quá vì mình không dùng nhiều.

Nghe nói từ 1/6 Viettel có gói cước tomato không giới hạn ngày sử dụng, chỉ cần phát sinh lưu lượng là ok. không biết làm thế nào để dk sim kia thành gói tomato, và khi dk rồi có mất hết tiên ko, hàng tháng có được cộng 120k như bt ko?

Ai rành dcom tư vấn cho mình nhé. Thanks

ghetyeu09

cần gì phải chọn gói,bác ra mua cái sim rác 20k được tầm 1lít trong tài khoản dùng tẹt bô

loantran1481

Cho mình hỏi DK cái dịch vụ này là mình trả trước thế nào vậy..Giả sử trong tài khoản 3G của mình có hơn 120k .Vậy khi DK xong là trừ trước trog tài khoản mih pai ko?

Liwanu

canh_dt Mình mua sim Dcom của Viettel có 120k trong tài khoản. Trong 4 tháng tiếp theo sẽ cộng 120k/ tháng (tổng giá trị là 120k x5 = 600k). Nhưng thời (gian) gian sử dụng là 92 ngày kể từ khi kích hoạt. Như vậy chỉ có 3 tháng đầu là được cộng 120k/ tháng. Còn đến tháng thứ 4 thì buộc phải nạp 50k lấy 30 ngày sử dụng. Như thế thì tốn kém quá vì mình không dùng nhiều.

Nghe nói từ 1/6 Viettel có gói cước tomato không giới hạn ngày sử dụng, chỉ cần phát sinh lưu lượng là ok. không biết làm thế nào để dk sim kia thành gói tomato, và khi dk rồi có mất hết tiên ko, hàng tháng có được cộng 120k như bt ko?

Ai rành dcom tư vấn cho mình nhé. Thanks tất cả sim dcom vt có thời (gian) hạn sử sụng đều được chuyến sang tomato mà không nên phải đk j ca, và tất nhiên bạn vẫn được khuyến mãi bình thường.mình cũng đang dùng 1 sim như bạn nak.

---------- Bài thêm lúc 12:04 ---------- Bài trước là lúc 12:03 ----------

kakashi_kll cần gì phải chọn gói,bác ra mua cái sim rác 20k được tầm 1lít trong tài khoản dùng tẹt bô thử mua 1 cái sim rác về xài xem, đảm bảo 100k dùng không đến 30p

---------- Bài thêm lúc 12:08 ---------- Bài trước là lúc 12:04 ----------

minhchau141 Cho mình hỏi DK cái dịch vụ này là mình trả trước thế nào vậy..Giả sử trong tài khoản 3G của mình có hơn 120k .Vậy khi DK xong là trừ trước trog tài khoản mih pai ko? thì vẫn trả trước bình thường như khi bạn chưa đk, có đều nếu đến 120k vt sẽ hạn chế băng thông của bạn lại và bạn sẽ không phải trả thêm phí khi truy nhập, ngiã là nếu tk bạn lớn hơn 120k thì bạn chỉ có thể xài hết 120k số trước còn lại sẽ được giữ nguyên.lưu ý một đều là trong quá trình truy cập bạn sử dụng vượt qua 120k mà vẫn chưa bị giới hạn và số trước phải trả lớn hơn 120k thì bạn cứ yên tâm,hệ thống sẽ trả trả lại số trước vượt mức đó thôi. đó là trường hợp của mình

dieuthao94

cho mình hỏi mình dùng d-com trả sau mỗi tháng mất 50k được khuyến mãi 1,5gb! mà mình đọc thấy là nếu dk mức cước tối đa mất 170k/tháng! k pít có phải không? mong các bạn júp!

honganhkison cho mình hỏi mình dùng d-com trả sau mỗi tháng mất 50k được khuyến mãi 1,5gb! mà mình đọc thấy là nếu dk mức cước tối đa mất 170k/tháng! k pít có phải không? mong các bạn júp! với thuê bao trá sau khi đk mức cước tối đa sẽ được tính là 120k+thuê bao=170k

Các chủ đề có liên quan khác