meomeo_kute

Mình nghe người ta cứ khen nức nở anh IE9, nên down về dùng thử, ấn tượng đầu tiên là dung lượng hơi nặng (so với một trình duyệt web), nhưng giao diện thì rất mượt, gọn và đẹp.

Nhưng một hồi, rốt cuộc chỉ ẵm thêm cục bực vào người

Mình cứ gặp một số vấn đề mà không biết giải quyết thế nào, nhờ các bạn rành về IE9 giúp hộ:

1-Vào mục add-on, hay vào trang iegallery.com để tìm những add-on mình cần (vd block quảng cáo), nhưng tìm mãi không thấy có chỗ nào search addon như bên FF.

2-khi sử dụng hotspot shield để lên facebook, thì khi vào IE9, trên màn hình luôn hiện mấy cái quảng cáo, tốn ram cực kì, tắt quảng cáo đó đi thì IE9 bị lỗi và đơ lun

3-Một hồi bực IE9 quá, nên quyết định tháo khỏi máy (cài lại), thì tìm không có uninstall (cả trong program files của ổ C)

Bạn nào có biết cách giải quyết không? GIúp mình với. Thanks nhiều lắm

Về chuyện gỡ IE9 thì bạn nhập cái này vào thanh địa chỉ của windows explorer Control Panel\Programs\Programs and Features

Ở cột bên phải chọn View installed updates, bạn tìm gói Windows Internet Explorer 9 rồi nháy đúp để Windows gỡ nó ra rồi restart là được.

speed_love_xxx

Oh, thanks các bạn nhiều lắm . mình bỏ cài được cái IE9 rồi.

Thế các bạn có biết search add-on của IE9 ở chỗ nào không? Hay cách chặn quảng cáo trên IE 9

thanhtrung00009

Chặn quãng cáo? Đã có ngay trong IE9 cần gì add với on: Toll-> activeX Filtering

---------- Bài thêm lúc 21:16 ---------- Bài trước là lúc 21:14 ----------

chặn Flash có trong IE9: Tools --> ActiveX Filtering

---------- Bài thêm lúc 21:19 ---------- Bài trước là lúc 21:16 ----------

chặn Flash có trong IE9: Tools --> ActiveX Filtering

xuanmai_et

Devil_Cross trung thành với FF thôi, IE có bao h ra hồn đâu
IE9 là bước đột phá của MS về trình duyệt rồi. Tuy không trả hảo nhưng cũng đâu đến nỗi.

Anynnawg

Cho mình ý kiến chút về IE9 nhe !

Nếu có ai "còn" xài window mail trong windows vista thì cẩn thận đừng dại dột cài vào , vì nó gây nên bực bội và khó chịu . Giao diện của window mail sẽ xấu hơn , vừa vậy trong thanh preview panel header còn bị mất button Attach nữa mới đau . Làm cả tối hôm qua mình phải thức để tìm hiểu , rốt cuộc hóa ra do thằng IE9 phá . Giải quyết vấn đề là remove hay update lên window live mail luôn , hihihih . Mong rằng nó sớm fix lỗi giùm nhanh nhanh .

death_devil97

Dung FF4.0 giao diện tiếng Việt vừa đẹp, dễ sử dụng vì là tiếnng Việt, đặc biệt cái bản 4.0 mới ra còn cải tiến tốc đọ nhanh y hệt chrome, dùng thích lém bạn ạ

Connlaoi

mình hiện đang xài IE9,FF,và google chrome

IE9 mình xài hay bị lỗi khi xem video trên youtube,cứ click sang video khác thì nó lại báo lỗi tuy nhiên vẫn xem được nhưng rất khó chịu cứ mỗi khi click sang video khác.

FF hiện đang xài ổn định

Google Chrome thì tốc độ duyệt wed nhanh nhất rồi tuy nhiên mình hay bị lỗi mất thanh tool bar kéo ngang,ngoài ra bắt link IDM kém với lại nó hay xuất hiện ở dưới màn hình rất khó chịu còn 1 vấn đề là khi down video bằng idm thì nó mặc định name của video là video1_flv. Và khi mình đổi tên video thì gặp lỗi (lỗi do thằng win7 mình đang sài)

=> FF vẫn ổn định nhất

1 vấn đề nữa mình chọn FF đó là tốc độ download của trình duyệt này mình thấy nhanh nhất,mình vừa thử.....sau đó đến IE9. Google chrome mình thấy chậm nhất

cafenet_plus

Shuuls mình hiện đang xài IE9,FF,và google chrome

IE9 mình xài hay bị lỗi khi xem video trên youtube,cứ click sang video khác thì nó lại báo lỗi tuy nhiên vẫn xem được nhưng rất khó chịu cứ mỗi khi click sang video khác.

FF hiện đang xài ổn định

Google Chrome thì tốc độ duyệt wed nhanh nhất rồi tuy nhiên mình hay bị lỗi mất thanh tool bar kéo ngang,ngoài ra bắt link IDM kém với lại nó hay xuất hiện ở dưới màn hình rất khó chịu còn 1 vấn đề là khi down video bằng idm thì nó mặc định name của video là video1_flv. Và khi mình đổi tên video thì gặp lỗi (lỗi do thằng win7 mình đang sài)

=> FF vẫn ổn định nhất

1 vấn đề nữa mình chọn FF đó là tốc độ download của trình duyệt này mình thấy nhanh nhất,mình vừa thử.....sau đó đến IE9. Google chrome mình thấy chậm nhất Đúng đó bạn

1- IE9 trình duyệt chạy tuy đơn giản ở bảng công cụ nhưng thiếu ót đủ thứ, không có chức năng chặn popup

2-Chrome tốc đọ có thể nói là nhanh nhất, nhưng khi vào những trang load link như mediafire hay nhưng trang xem phim, như youtube chẳng han, hay trang truyện mới thấy giá trị của nó, load chậm vãi hàng tui test rồi mạng nhà tui tốc đọ 250KB/S mà cứ loat1 tí lại dừng

3-FF .40 cải tiến tốc độ, phân loại wed độc hại 1 cách tuyệt cú vời, giao diện lại đẹp, chức năng đầy đủ có thể nói trội hơn tất cả các trình duyệt wed hiện nay, đặc biệt khi load phim hay vô link game thì nhanh vãi hàng ra

Các chủ đề có liên quan khác