baby_dance2912

hic nhà em mới lớp mạng chưa được 1 tháng . đóng liền 1 lúc 6 tháng 1t8 chứ có ít j`. dùng lúc đầu thì thấy còn nhanh download trên youtube toàn 700 kb/s h còn 180-220 xem đá bóng trên sopcast thì chập chờn tức phòi tiết x-) test thử mạng thì ping cao vô đối 400 @.@ lại còn chập chà chập chờn out ra out vào yahoo liên tục >"< tức không chịu được. Mấy ông Fpt làm ăn như .....>"< không biết có nhà bác nào mấy hm nay bị như nhà em không

Carver

FPT thời (gian) buổi này mất khách dữ dội, ngon nhất ở VN chỉ có VNPT thôi

kiyo1032

Bạn ping với trang nào, bạn thử "ping google.com" thử xem sao? Bạn vào vnexpress.net có nhanh ko? Youtube.com mà download còn có 180-220 KB/s thì có vấn đề đó >.<

-------- Có thể bạn muốn xem thêm... --------Yahoo Messenger các phiên bản từ 8.0 đến hiện nay (bản cài đặt offline). .

nxqd_3051990

mạng nhà t cũng vậy.

Tức quá gọi lên trung tâm FPT chửi,mãi mới thấy họ cho kĩ thuật viên xuống ktra.

mà ai bảo bạn trả trước trước làm chi,mình cứ tháng nào trả tháng đó.

huyenam

Bác vào modem kiểm tra xem tốc độ dow/up nhé, nếu thấy có vấn đề phải làm tới cùng thì may ra còn có cơ cứu vãn

Tụi FPT hay chơi trò "lừa đảo" lắm, ban đầu thì cho mình dùng mạng ngon, sau đó vài bữa thì tụi nó cắt giảm băng thông của bạn, nếu bạn Amateur thì dễ bị thiệt lắm. Xem có người quen nào pro và nhiều kinh nghiệm thì nhờ họ giúp tư vấn, phải làm thật căng, làm tới cùng bạn nhé

love_a9k21

h30l0nely FPT thời (gian) buổi này mất khách dữ dội, ngon nhất ở VN chỉ có VNPT thôi Tui đồng ý quan điểm cùng bạn. FPT mất khách lắm bi h họ bán điện thoại cũng toàn hàng chất lượng tồi nhưng vẫn bán giá như cắt cổ .Giờ mua Điện thoại cẩn thận ....!!!!!!

tommynguyen90

Bác làm theo các bước này giúp em.

Ping đến địa chỉ của modem (mặc định là 192.168.1.1) và địa chỉ DNS của FPT (210.245.1.253). Bác nhớ chỉ dùng 1 máy để kiểm tra thôi nhé! Để ý giúp em các lần kết nối có bị rớt ko, nếu rớt thì rớt vào thời (gian) điểm nào và lúc rớt mạng kết nối đến modem có ổn định không. Bác cho em số hợp đồng em sẽ kiểm tra lại giúp

minhtoanwave

em test ở speedtes. Nhà em lắp chung với 3 nhà nữa nhưg lúc đầu kể cả lúc 3 nhà cùng dùng mạng 1 lúc thì tốc độ vẫn ổn định vs cả nhanh lắm em cũng nghi nghi hay là 3 nhà dùng chung nên mới chậm thế..download thử lúc 3 h sáng thì chả khác j` @.@ lúc nào mạng nó cũng như vậy bọn FPT rất quá đáng tụi nó bắt đóng 1t8 1 lúc thì mới lắp cho chứ tụi em nào muốn thế..hic mạng mới lắp mà vừa cùi thế này thì chết mất..xem bóngđá trên sopcast cái link có 500kpbs mà còn giật tung load chật vật ...hm nay tức quá tắt đi luôn >"< đang xem trận man hay mà bình thường bật vào cái link 1290 kpbs load dễ như ăn keo ...chán quá chán quá

vo_doi_dot_com

kid1412_95 em test ở speedtes. Nhà em lắp chung với 3 nhà nữa nhưg lúc đầu kể cả lúc 3 nhà cùng dùng mạng 1 lúc thì tốc độ vẫn ổn định vs cả nhanh lắm em cũng nghi nghi hay là 3 nhà dùng chung nên mới chậm thế..download thử lúc 3 h sáng thì chả khác j` @.@ lúc nào mạng nó cũng như vậy bọn FPT rất quá đáng tụi nó bắt đóng 1t8 1 lúc thì mới lắp cho chứ tụi em nào muốn thế..hic mạng mới lắp mà vừa cùi thế này thì chết mất..xem bóngđá trên sopcast cái link có 500kpbs mà còn giật tung load chật vật ...hm nay tức quá tắt đi luôn >"< đang xem trận man hay mà bình thường bật vào cái link 1290 kpbs load dễ như ăn keo ...chán quá chán quá Đưa số hợp đồng em check luôn cho

Cayle

Là User name hay password cấu hình trong modem. Têm đăng nhập có dạng: hndsl-xxxxxx-xxx và số hợp đồng có dạng: dxxxxxx. Không thì số đt khi đăng ký, tên chủ hợp đồng kèm địa chỉ khi đăng ký hay số CMND. Bác xem lại rồi reply. Nhanh em sắp ngủ rồi

Michele

Alexi_Laiho Là User name hay password cấu hình trong modem. Têm đăng nhập có dạng: hndsl-xxxxxx-xxx và số hợp đồng có dạng: dxxxxxx. Không thì số đt khi đăng ký, tên chủ hợp đồng kèm địa chỉ khi đăng ký hay số CMND. Bác xem lại rồi reply. Nhanh em sắp ngủ rồi ZyXEL P-660H-T1v3s

có phải cái này không bác

Tuari

kid1412_95 ZyXEL P-660H-T1v3s

có phải cái này không bác Đấy là tên con router Zyxel Bác vui lòng đọc kỹ lại, một trong các cách trên (tên truy nhập, số hợp đồng, tên chủ hợp đồng, số đt hay số CMND khi đăng ký)

Các chủ đề có liên quan khác