kura_ngo

Ai chỉ giúp mình cách gỡ thanh công cụ Ask ra khỏi firefox với . Cái này nhiều lúc làm mình tức chết , vào ketnooi.com/forum nó cũng hỏi , thậm chí cả gmail , còn nếu vào những forum sử dụng tên miền miễn phí thì nản luôn

Mình remove công cụ ask ở máy đi rồi mà không được

mr_gsb

vnferary Ai chỉ giúp mình cách gỡ thanh công cụ Ask ra khỏi firefox với . Cái này nhiều lúc làm mình tức chết , vào ketnooi.com/forum nó cũng hỏi , thậm chí cả gmail , còn nếu vào những forum sử dụng tên miền miễn phí thì nản luôn

Mình remove công cụ ask ở máy đi rồi mà không được Bạn tham khảo cách gỡ bỏ ở đây nhe' :

Ossie

Làm theo rồi không được bạn à

Mình vào Tools -> Add-ons -> uninstall Ask cũng không được

Pro nào đọc hiểu cái này thì truyền đạt lại giúp mình với

dịch từ

1) trên thanh địa chỉ, nhập about:config rồi nhấn vào I'd be careful,I promise

2) tại dòng keyword.url sửa giá trị ở ô value lại là

3) làm tương tự với dòng browser.search.defaulturl

4) tại dòng extension.snipit.chromeURL sửa giá trị ở ô value lại là http://www.google.com/search?&q={searchTerms}

5) restart Firefox

hachayvn

thằng mất dạy ask này phiền phức quá. làm đủ trò mà nó vẩn trơ bộ mặt mất dạy của nó ra đó mới điên chứ...

tocngan1986

ĐƠn giản bởi vì có một số chương trình hay phần mềm bạn cài trên máy tính,có tool của ask.Nên trong quá trình cài,nó cài mặc định.Vì thế remove mà vẫn k hiệu quả. ^^

Jennis

bocapran Mình cũng bị hiện tượng trên, gõ bỏ ask bằng yourunintall pro 2010, gỡ bỏ firefox và cài lại nhưng không ăn thua hsilver thằng mất dạy ask này phiền phức quá. làm đủ trò mà nó vẩn trơ bộ mặt mất dạy của nó ra đó mới điên chứ... Mình cũng đang thắc mắc cái này đây. không hiểu làm sao để remove thằng ask.com ra và trở về với thanh google search được nhỉ?

bebyhoneylovely

Pro nào đọc hiểu cái này thì truyền đạt lại giúp mình với
[/QUOTE]

cái này cũng hok ăn thua ji thằng ask hết . chán

Các chủ đề có liên quan khác