Trumble

Trước tiên mới các bạn xem vài demo

Còn sau đây là cách làm (Tự thiết kế cho mình 1 mẫu đẹp hơn thế nhé ):

Down rồi dùng nó mở file res_msgr.dll theo đường dẫn
Ổ đĩa\Program File\Yahoo!\Messenger\res_msgr.dll (đối với phiên bản Y!M 9)

VD: C:\Program File\Yahoo!\Messenger\res_msgr.dl

hoặc
Ổ đĩa\Program File\Yahoo!\Messenger\resources\\res_msgr.dll (đối với phiên bản Y!M 10)

VD: C:\Programs File\Yahoo!\Messenger\resources\en-US\res_msgr.dll

C:\Programs File\Yahoo!\Messenger\resources\vi-vn\res_msgr.dll

Chọn mục Dialog > khóa 929 > 1033(1066 đối với lang VN) > Paste đoạn code này vào dòng dưới cùng:

Code: CONTROL 100, 0, STATIC, SS_BITMAP | WS_CHILD | WS_VISIBLE | WS_CLIPSIBLINGS | WS_GROUP, 65480, 65534, 315, 385 Xong thì nhấn nút

Compile Script để save lại.

Tiếp tục chọn mục Bitmap > vào menu Actions > Add new resource > Open file with new resource > tìm đến file ảnh muốn làm background > thiết lập

thông số rồi Add resource.
Note: File background có định dạng là .BMP, kích thước tùy ý

Sau khi làm xong hết tất cả người nhớ File/Save (hay Ctrl + S) lại nhé

Áp dụng: Bạn cũng có thể sáng làm ra (tạo) thêm tí chút nữa để làm cho Y!M đẹp hơn

Ai lười làm hay không làm được theo cách trên thì down file làm sẵn đính kèm ở dưới về giải nén lấy file copy đè vào đường dẫn (nhớ xóa file res_msgr.dl có sẵn trong đó trước)
Code: C:\Program File\Yahoo!\Messenger\res_msgr.dl ( vowis Yahoo 9)
C:\Programs File\Yahoo!\Messenger\resources\en-US\res_msgr.dll (Với yahoo 10 TA)
C:\Programs File\Yahoo!\Messenger\resources\vi-vn\res_msgr.dll (Với yahoo 10 TV) Sẽ được yahoo như này

Code: http://truongton.net/forum/attachment.php?attachmentid=51530&d=1275019630 Nguồn : Truongton.net
Code: http://truongton.net/forum/showthread.php?p=14420407#post14420407

™…Phởn…™ Em có một ít hình đăng nhập cho Yahoo đây. Dùng cho cả Yahoo 9 , 10 ,11. các bạn tải về rùi giải nén và copy file res_msgr.dll đến thư mục cài đặt Yahoo. Mặc định là C\Program Files\Yahoo!\Messenger\resources\vi-VN. các bạn back up file res_msgr.dll trong đó để đềphòng chốngkhi nào muốn quay lại như mặc định thì còn có cái mà lấy. . Demo một cái pic

Code: http://www.mediafire.com/?ka4d1vdgnox3hj1 các bạn thấy hay thì thank cho em một phát nhé

hieu04 tất cả người nên chỉnh sửa trực tiếp trên cái file mà chủ thớt gửi cho ấy.về thêm vào 3 dòng có dấu kiểm vào cho tiện

rồi chỉ thay cái hình thôi chứ có gì đâu..mình thik viết chữ gì ào cũng được.nhưng có chữ viết được có chứ k vì bị lỗi font.bạn nào k làm dược thì up ảnh lên mình làm cho.hehe

trungninh Yh 11 làm bình thường mà có sao đâu . Ai thích tương tự mình thì tải cái này về nha, nhớ backup trước khi copy đè lên

noilongxaxu_as bạn nếu đã làm một lần rồi thì nó sẽ thêm thành hai file đó . nhưng khi bạn làm lại bạn phải chọn file cũ ấy file mới mặc nó . ok
bà con nên ảnh lớn một tý , hình nền chẳng hạn ...

hình nào cũng dc miễn là nó phải là định dạng bitmap .BMP
tiện đây nói cho bà con bít luôn các pro cứ nói là không dc . thế lần đầu bà con lấy một cái hình nền windows rùi làm thử coi ...như thế nào sẽ rõ ah . Ai Làm Được Rồi Up Ảnh Lên Cho Anh Em Chiễm Ngưỡng Nhé

cuopduong81

laidangki sao tui save hinh anh ma không dc

co ai chi gjup tui moi' trước khi ban làm , yahoo cua ban phải thoát hoàn toàn , kể cả biểu tương ở thang công cụ. và định dạng ảnh phải là BIPMAP (.bmp)

Denver

cái này liên quan đến It , thế có bị hack không nghi nghi 1 phát là mất toàn bộ bạn bè hjx hjx

k.remi cái này liên quan đến It , thế có bị hack không nghi nghi 1 phát là mất toàn bộ bạn bè hjx hjx không dau ban ơi cái này chỉ là phan bên ngoai thi ma . nó mat chỉ khi ban xáo danh ba cua minh

hoangyenngothuy

k.remi cái này liên quan đến It , thế có bị hack không nghi nghi 1 phát là mất toàn bộ bạn bè hjx hjx Không bị hack đâu, tương tự như bạn thay skin cho windows vậy đó

vivannguyen26

hix, hay quá, mà làm theo không được, vừa thoát YH trả toàn, vừa lựa ảnh BMP, làm đúng y như chỉ dẫn nhưng nó vẫn y như cũ , mình dùng YH bản 10.0.0.27

Ah, nó báo là " can not rename original file. Saving Cancelled "

thuy17603

hic2,em làm đi làm lại đúng như anh vừa bảo rồi mà hắn cứ báo lỗi j kiểu như không mở được file từ tệp tin ấy

đúng là ảnh bmp rồi mà nản quá

mấy anh brồ ơi! add nick Yh! e rồi e gửi ảnh sang mấy anh làm hộ e kái file res_mssgr.dll kái ! sau gửi lại cho e được ko,bớt tý time giúp e nhé =.="

Yahoo em: [email protected]

ban up mấy cái ảnh lên coi nào ?

CON ae nào chú ý đến topit nay nưa không nhỉ ? mình xin chỉ cách di chuyển các icon trên yahoo

Theo code : các bạn chỉnh hai số sau dãy chữ WS_GROUP (màu đỏ )thành hai số -300 hoặc -400 tùy bạn (nếu chọn số nào thì cả hai giống nhau nha )

>nhấn Compile Script save(hình ảnh sẽ biến mất )

> các bạn dùng chuột di chuyển các icon trên yahoo như bình thường , khi đã ưng ý >nhấn

Compile Script

> các bạn chỉnh hai con số đó lại thành hai số 0 > nhấn Compile Script save

nếu không thích các icon nào các bạn có thể click chuột phải và xoá

... lưu ý khi hoàn thành một thao tác vd như xáo hay di chuyển các bạn nhớ nhấn Compile Script

Code:

CONTROL 100, 0, STATIC, SS_BITMAP | WS_CHILD | WS_VISIBLE | WS_CLIPSIBLINGS | WS_GROUP, 65480, 65534,

nik.gialai

Thank noilongxaxu_as , Bài này là mình kiếm được thấy hay và VNZ mình hình như chưa có nên copy về , thật sự mình cũng chưa làm thử , nhưng hình như bạn noilongxaxu_as rành về cái này quá , mong bạn giúp đỡ anh em .

aloha_296

hj anh em -thông cảm lâu jơ không vào topit này . nói sành thì mình không giám , nhưng có jì anh em cứ phát biểu

AE coi lại phần hướng dẫn trên mình đã sửa lại
---------- Bài thêm lúc 23:46 ---------- Bài trước là lúc 23:44 ----------

love_u_hv yahoo 11.lam dc không ban cái này với mọi phiên bản bạn ah

tctuvan

Trích dẫn từ thaonet:
ai co anh bmp khong cho minh xin vai cai.minh tim hoai ma khong co de lam`.kết!

Bạn chuyển từ ảnh khác thành bmp dễ dàng mà.
Cho ảnh Vào Paint rồi save as thành Bmp là xong

VD: Bạn có 1 ảnh a.jpg
Vào paint: Start -> all progam > Accessories > PAINt
rồi kéo thả cái ảnh bạn có vào paint, Rồi Ctrl+S để save , chọn loại bmp

:clap:

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Chế tạo vật liệu đa chức năng nano phân tán trên nền than hoạt tính và ứng dụng trong xử lý môi trườ Luận văn Sư phạm 0
C Chế tạo và nghiên cứu tính chất vật lý của một số kim loại chuyển tiếp hoặc đất hiếm trong nền ôxít Luận văn Sư phạm 0
A Liên kết đào tạo giữa trường Đại học Mỏ địa chất với Công ty Cổ phần nền móng và Công trình ngầm FEC Kinh tế quốc tế 0
G Nghiên cứu chế tạo vật liệu polyme nanocompozit trên nền chất đồng trùng hợp acrylic và nanoclay biế Khoa học Tự nhiên 0
A Nghiên cứu chế tạo vật liệu hấp thụ sóng vi ba trên nền vật liệu gốm từ và điện môi Khoa học Tự nhiên 0
Q Nghiên cứu chế tạo hạt bạc có cấu trúc nano trên nền than hoạt tính và định hướng ứng dụng trong xử Khoa học Tự nhiên 0
P Chế tạo và khảo sát tính chất điện môi của hệ Polyme Nanocompozit nền Epoxy chứa các hạt BaTiO3 pha Khoa học Tự nhiên 0
M Nghiên cứu sử dụng bột gỗ phế thải, chế tạo vật liệu compozit trên nhựa nền polyvinyl Clorua Khoa học Tự nhiên 0
L Nghiên cứu chế tạo và tính chất điện môi hệ vật liệu compozit nền EPOXY/BaTiO3 pha tạp nguyên tố Zir Khoa học Tự nhiên 0
E Chế tạo và định hướng ứng dụng của vật liệu màng Compozit trên cơ sở nền nhựa Epoxy/(nano) oxit sắt Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác