tanyaprinc3ss

Là thế này, em đang kí sử dụng adsl của FPT đầu tháng 10 cam kết sữ dụng 12 tháng đó , sau tết khoảng đầu tháng 2 em chuyển chổ trọ nên không dùng mạng đó nữa, lúc đầu mấy anh thu phí cũng có hỏi nhưng sau thì không thấy hỏi han gì nữa

Đùng đùng hôm nay tổng đài gọi điện đến bảo nợ cước tháng 2 và tháng 3

Vậy giờ em phải làm sao (lên đưa trước cho fpt hay là thôi)

Em lo quá, ai giúp em với

Sau khi tổng hợp các ý kiến của tất cả người thì nên trả nhưng mà mình không biết nên làm thế nào đây
Còn 6 tháng nữa là đủ 12 tháng

mình không biết chọn cách nào

+) hủy hợp đồng ngay : 1m +1 modum (4cổng) cái này giờ phải mua mới +2 tháng =1.5m + modum ( cái này mình đang xài)-> kiếm đâu ra 1 lúc nhiều thế

+) lên trả 500k và hàng tháng lên trả 250k cho đến khi hết 12 tháng ( còn 6 tháng nữa là hết 12 tháng ) cái này thì ngu ngu nhưng mà còn xoay được

+) kêu nó nối chổ mới cho mình phí 110k cái này chết ở chổphòng chốngđã có mạng rồi, đang xài cái modum đó

+) kiếm đứa bạn nào chưa nối nét bảo nó nối lấy tên mình-> khó quá, buổi này ai cũng nối hết rồi

Em nên chọn cách nào đây, vừa không đụng đến FPT vừa phù hợp với Sinh Viên nữa

huy_mu

Có nợ thì phải trả thôi . Bạn dùng CMT đăng ký hay thẻ SV. Mình dùng thẻ SV. không đóng tiền đầy đủ, họ gởi giấy về trường thì to tội. Khuyên bạn nên đến đóng cho người ta đi

si.roho

chuyển chỗ mới thì lên kêu nó bắt lại cho chỗ mới đó!chứ ai lại như cậu!hixx!thảm rồi!mà cũng chẳng sao đâu!cậu không sử dụng thì trước cước cũng chẳng là bao nhiêu!chỉ có trả trước phí kết nối thôi ấy mà!

ngado10285

trả đi bạn ơi...không thì phiền phức lắm...

Lần sau có chuyển chỗ thì nhớ kêu người ta cắt mạng đó đi nha...ko thôi trước mất mà không được xài...

kienqbth

Đã cam kết thì dĩ nhiên về mặt pháp luật là bạn phải đóng trước rồi.

11a1_mylove

bạn nên gọi đt đến nhà mạng, yêu cầu cắt hợp đồng ( nếu bạn không muốn xài nữa ) hay yêu cầu họ chuyển đến địa chỉ mới. Còn thiếu trước thì phải đóng, đó là quy luật.

cutie_fowl

phải thanh toán thôi, trước khi kí hợp đồng vừa thỏa thuận rồi mà...............

nik.gialai

Hix chắc tuần sau đi đống thôi các bạn à, không nó kiện ra tòa thì xong đời em

tiền tháng 2+3 =500k + phí hủy hợp đồng => huhuhu ăn mì hết tháng

ya_hoo

bạn nợ thì phải trả thôi, có gì lạ đâu

Do em đi không nói FPT ngắt mạng vì nghỉ mình không đống trước thì người ta cũng ngắt kết nối ấy mà chứ có dùng được tí nào đâu

Em dùng gói cước trọn gói thế nó bắt em đống 250k/ tháng à

razvanvoicu79

hj nói thật là mình cũng từng gặp phải trường hợp như bạn rùi.

bạn cứ yên tâm là ng ta sẽ không gửi giấy về trường hay gia đình bạn đâu mình chắc chắc đó.nhưng nếu bạn dùng CMT đó để đăng ký tiếp thì người ta mới bắt bạn đóng khoảng phí 2-3 tháng kia còn nếu không thì cứ báo lên tổng đài là số thuê bao kia e vừa ngưng dùng rồi.mún đăng ký lại bạn cứ lấy cmt của bạn cùngphòng chốngđăng ký nhá đây là truyện thực tế of mình không biết FPT có quên mình không mà k thấy giửi giấy về

windcloud2047

hj nói thật là mình cũng từng gặp phải trường hợp như bạn rùi.

bạn cứ yên tâm là ng ta sẽ không gửi giấy về trường hay gia đình bạn đâu mình chắc chắc đó.nhưng nếu bạn dùng CMT đó để đăng ký tiếp thì người ta mới bắt bạn đóng khoảng phí 2-3 tháng kia còn nếu không thì cứ báo lên tổng đài là số thuê bao kia e vừa ngưng dùng rồi.mún đăng ký lại bạn cứ lấy cmt của bạn cùngphòng chốngđăng ký nhá đây là truyện thực tế of mình không biết FPT có quên mình không mà k thấy giửi giấy về

Mình dùng CMND đăng ký, mà sợ nhất nó kiện lê tòa án thì xong, chắc tuần sau mình phải đi đóng thôi

Mà mình đăng kí trọn gói nó bắt trả hết thì khốn cùng rồi, còn cái Modem 4 cỗng nữa, cho thằng bạn rồi mới sợ chứ

Các chủ đề có liên quan khác