quataoxanh0_0

Mình bị 2 lỗi này mà không biết sửa = cách nào. Mong tất cả người cứu giúp .

Lỗi 1 :

Some sites do not allow requesting the same file twice.

The browser made the first request of " tên file down " file and then when IDM tried to request the same file again, the site sent a web page to IDM instead of the download.

To take over this download you can set a special key in "IDM Options->General->Keys..

Press and hold this key while clicking on download link/button so that IDM could take over the download before the first browser request. Note that "Ins" key should work for most browsers.
Lỗi 2 :

The web site page instead of a file when IDM requested this file second time. Probably this site uses temporary links and does not allow requesting the same address twice.

Try to delete this download, then start it again from your browser and, when IDM captures it, download it without a stop/pause.
Giúp mình với >.<

baby_bun

Cách chữa "bệnh" đê:

Lỗi 1:

Tạm dịch là: " Một vài site không cho phép bạn down file 2 lần. Trình duyệt của bạn vừa gửi yêu cầu down file đóa và khi IDM muốn down file file đóa lại thì site gửi lại cả trang web thay vì file bạn mún down. Để down được file này bạn cần đặt 1 phím đặt biệt bằng cách vào IDM/option/Tab General/Keys (mặc định là Alt). Ấn và giữ phím đặc biệt đóa rùi click vào link/ nút down load để IDM có thể download trước khi trình duyệt của bạn gửi yêu cầu down file. Lưu ý: phím đặc biệt ấy thường hoạt động ở hầu hết các trình duyệt."

Lỗi 2:

Dịch là: "Các trang web không cho phép download thay vì cho phép down file khi IDM yêu cầu lần 2. Có lẽ trang web này sử dụng các liên kết tạm thời (gian) và không cho phép tải cùng một địa chỉ được yêu cầu hai lần. Thử xóa mục download này, và thử lại một lần nữa với trình duyệt của bạn, và khi IDM bắt đầu download nó, không sử dụng chức năng stop/pause."

Làm thử đi xem được ko????

Joed

mình vẫn chưa hiểu rõ cách sửa lỗi như nào ! Mong tất cả người cứu giúp

traicodon_bb

.adidas. mình vẫn chưa hiểu rõ cách sửa lỗi như nào ! Mong tất cả người cứu giúp Trường hợp thứ nhất: bạn hãy Clear Browsing Data xong rồi Close Browser, mở Browser lại và truy cập vào địa chỉ muốn down để down lại

Trường hợp thú hai: bạn vào IDM xóa file đang down mà hiện thông báo lỗi đó và down lại

thanh_duan_89 Trường hợp thứ nhất: bạn hãy Clear Browsing Data xong rồi Close Browser, mở Browser lại và truy cập vào địa chỉ muốn down để down lại Mình không biết cách làm như thế nào ! bạn làm ơn nói cụ thể ! có hình minh họa càng tốt ! Thank bạn !

blog_tieuquy

.adidas. Mình không biết cách làm như thế nào ! bạn làm ơn nói cụ thể ! có hình minh họa càng tốt ! Thank bạn ! Dùng phần mềm ccleaner cho gọn

Aaron

- Mở IE lên --> Tools --> Internet Options --> Chọn Delete... --> Apply/OK.

- Mở IDM lên --> chọn file bị lỗi --> Delete.

Các chủ đề có liên quan khác