Sáng nay MediaFire thay đổi giao diện với nhiều thay đổi, đặc biệt là drag file để upload, giao diện mới này sẽ giúp bạn dễ quản lí file hơn. Một điều nữa là MediaFire cũng vừa chuyển sang server upload mới và bạn sẽ upload nhanh hơn 60% so với trước.

Mời các bạn cho ý kiến xem sao

---------- Bài thêm lúc 15:30 ---------- Bài trước là lúc 14:23 ----------

Đối mình thì giao diện này rất tuyệt, di chuyển file dễ hơn rất nhiều.

Mình thấy cũng bình thường, nhưng mà bọn FPT nó hạn chế host nước ngoài rồi, giờ down hay up ở MF chậm lắm

dark369_963

chi54cd1xd Mình thấy cũng bình thường, nhưng mà bọn FPT nó hạn chế host nước ngoài rồi, giờ down hay up ở MF chậm lắm Mình nghĩ là do đứt cáp thôi chứ sao lại hạn chế host nước ngoài nhỉ.

Vài ngày nay thì cũng có bạn báo là tốc độ down và up ở MF cũng tạm trở lại bình thường rồi.

nhutuyet1989

Giao diện thì khá đẹp. Nhưng cái drag và drop hơi bất tiện, phải mở 2 cưả sổ Explorer và web browser

Khi nhấp vào Upload thì MF cũng cho bạn hai sự lựa chọn là Upload bằng cách drag & drop hay upload theo cách thông thường. Nhưng để nhanh hơn thì bạn có thể drag file mình cần upload rồi thả thẳng vào Folder chứa file trên MF thì nó sẽ tự động upload luôn

thanh.phong82

onirs Mình nghĩ là do đứt cáp thôi chứ sao lại hạn chế host nước ngoài nhỉ.

Vài ngày nay thì cũng có bạn báo là tốc độ down và up ở MF cũng tạm trở lại bình thường rồi.

Đứt cáp thì mình cũng nghĩ đến rồi, nhưng mà mới nghe thông tin từ tháng 3 FPT tăng giá thuê bao đồng thời (gian) mở rộng lớn băng thông cho các host VN, với host nước ngoài thấy bảo giảm 1 nửa thì phải. Điều này mình vừa kiểm chứng download từ máy chủ 4share.vn maxspeed ~> 700 kb/s (trc kia chỉ được ~500kb/s), còn download ở MF cao nhất chỉ nên đến 80kb/s

sanacpn_vui

LTVinhTrung Sao mình upload trên MF không thý hiện thì màu ở dòng upload status nhỉ Không hiện màu nhưng bạn vẫn có thể upload bình thường chứ?

Bạn vừa thử trên các trình duyệt khác xem có bị lỗi vậy chưa? Nếu vừa thử mà vẫn lỗi thì có thể nguyên nhân từ MF, bạn xóa Reresh lại trang xem sao.

hotgay_boy90

giao diện mới thì cũng đẹp đấy

còn nhanh hơn hay không thì chưa thử, hôm nào up bài mới thử mới được

ga_oanh

Hiện tại thì bạn không còn thấy ads ở cột bên trái màn hình quản lí file nữa nên chuyện load trang web cũng nhanh hơn một phần nào so với trước, còn trang download thì vẫn còn khá nhiều ads.

onirs Hiện tại thì bạn không còn thấy ads ở cột bên trái màn hình quản lí file nữa nên chuyện load trang web cũng nhanh hơn một phần nào so với trước, còn trang download thì vẫn còn khá nhiều ads. mình dùng adblock chặn hết trơn, load vèo vèo

có điều down hơi chậm

ss2.virus

Thảo nào sáng nay tỉnh dạy, mắt nhắm mắt mở, em cứ thấy Mediafire có j lạ mà chưa nghĩ ra. Hoá ra nó đổi giao diện mới

Các chủ đề có liên quan khác