speed_love_xxx

Mấy bác cho em hỏi : làm sao để vào được wifi khi bị chặn mac Address?

Hiện tại trong khu nhà em sống có Wifi , em có pass nhưng không vào được. Hỏi thì người ta bảo chặn MAC của card mạng nên không vào được . vậy cho em hỏi làm cách nào có thể vào được wifi ? Thanks các bạn nhiều .

Marley

Giỏi nhỉ, chặn được cả mac người dùng, thía chắc fai có ô ngồi chực mà chặn thường xuyên

vo_doi_dot_com

Giỏi nhỉ, chặn được cả mac người dùng, thía chắc fai có ô ngồi chực mà chặn thường xuyên

không ngồi thường trực đâu bạn. chỉ cần làm 1 lần, nhất là đối với công ty vừa có danh sách thiết bị được phép kết nối wifi. nhập 1 lần vào trong filter MAC address của AP cho toàn bộ các thiết bị đó và bật filter MAC address lên. sau đó có để open cũng chẳng ma nào kết nối được trừ các máy vừa được nhập MAC address đó.

Nếu ai có nhu cầu (phát sinh mới) thì phải xin phép Quản trị mạng để họ nhập MAC address vào cho thì mới chơi được.

Đây cũng là một cách dùng chống dùng wifi chùa với mức an toàn cao nhất. (tất nhiên là phải đổi pass log vào AP để quản trị AP)

Nếu AP vừa bật Filter MAC Address thì không có cách nào khác là tìm Quản trị mạng nhờ add mình vào danh sách MAC Address được phép kết nối.

duc_phuc_chien

thế thì chịu khó lắp cái adsl cùi nhất của vnpt mà sài cho sướng,tội gì đi chầu chực cho mệt xác thế

justice_weasley

tội gì đi chầu chực cho mệt xác thế còn không thì chạy qua nhà bên đó xin cho e kết nối mạng với (hy vọng là không bị ăn dép)

Các chủ đề có liên quan khác