Em dùng gói easy, lúc trước xem youtube 720p không giat the ma may bua nay 360 cũng không được. Tốc độ IDM cũng chưa bằng 1 nửa so với bình thường. Không biết chỉ riêng em hay là tình trạng chung. À mà FPT có phải là của viettel khong, em định chuyển sang dùng cái này có hơn không nhỉ? Huynh nào chỉ giáo cho em với. Thank nhiều!

Híc, thế thì tương tự tớ rùi >_< Trước down trên MF toàn 500kb, h down lên dc 150 là mừng chảy nước mắt @@ Dis liên tục nữa chứ, dùng khó chịu lắm

cobe_kobitnoi

Ko hiểu mấy anh VNPT làm trò gì đây nữa. Server nước ngoài vừa giảm hơn 1/2. Trong nước thì ổn định.

Mấy ngày hôm nay mạng lag kinh khủng.

Đang dùng gói Basic down từ 320KB/s giảm xuống 190KB/s.

ohyeah.master

vuadamlay Em dùng gói easy, lúc trước xem youtube 720p không giat the ma may bua nay 360 cũng không được. Tốc độ IDM cũng chưa bằng 1 nửa so với bình thường. Không biết chỉ riêng em hay là tình trạng chung. À mà FPT có phải là của viettel khong, em định chuyển sang dùng cái này có hơn không nhỉ? Huynh nào chỉ giáo cho em với. Thank nhiều! Tình hình chung các mạng mấy hôm nay đều như vậy. FPT, Viettel là khác nhau chứ. Theo như đa số thì VNPT là 1 rồi, chuyển đi rồi có thể bạn sẽ hối hận đấy

nguyenchihuong không hiểu mấy anh VNPT làm trò gì đây nữa. Server nước ngoài vừa giảm hơn 1/2. Trong nước thì ổn định.

Mấy ngày hôm nay mạng lag kinh khủng.

Đang dùng gói Basic down từ 320KB/s giảm xuống 190KB/s.
Basic mà 190kB/B là đúng rồi đấy.

Emiliano

Hic mình còn tệ hơn.vừa chậm lại hay bị rớt mạng nữa chứ.Chán ghê, muốn tải củng chẳng có hứng, tải 1 2Gb mà nhìn nó chạy 100kb nhìn mà nản.

phuongnam_land

MegaBasic trọn gói 150k/tháng. nó nhanh bởi vì VNPT nó có 1 cái gì đó mà bắt đầu download thì rất nhanh tầm 1mb/s sau đó giảm đúng về tốc độ cũ, do vậy lướt web nhanh (download nhiều em nhỏ 1 lúc)

server taydo gì đó (host trong nc, ở hà nội)

sever cmc ơe HCM

server phnum penh của campuchia

server gì đó của TQ, nghịch lí upload>download

thử down IDM 1 luồng các host xem sao!!

Mình cứ tưởng máy mình bị lsao hay cái IDM gặp vấn đề. Hóa ra mọi ng cũng bị thế. Mình dùng VNPT bh down MF toàn 30~40. K có fim để xem buồn quá

khang_ga

Hóa ra ai cũng bị hết hã

Làm bữa h hết hồn

Tưởng mình mình bị chứ

Bữa h chả down được gì,MF lại càng đau đầu

Có ai biết phải làm sao không vầy trời

quemoi_dn

14/3/2011 - Confirmed . Nhà mình cũng bị vậy nè Megavnn . Hồi trc down MF toàn 500 có khi lên 600 . Thế mà bây giờ toàn 80-90 nản k đỡ được .

Đã biết nguyên nhân :

nhocloveyou77

hen ji tui down tren mf thay cham qua chung. ngay thuong dow bang idm toc do trung binh 400 den 600 vay ma bay gio chi con 60 den 80 . khong biet may ngay nua su co dut cap quang moi duoc khac phuc cho em nho?

k_an

ngon cái con khỉ ấy vẫn lag như thường tải phim xem về rồi đứng yên đó

Claude

Hài ghê, mình sài FPT thấy hơn tuần nay mạng chập chờn khó chịu ghê, lúc trước chả thấy sao tưởng FPT cùi bắp ai ngờ VNPT 1st củng bị à

Các chủ đề có liên quan khác