Darek

Thông thường, khi các bạn download trên mediafile bằng IDM hay bất cứ chuơng trình hổ trợ dl khác...99% ---> disconnect...ấn resume thì nó bắt down lại từ đầu hay file not found ===> Nếu phải down lại từ đầu thì rất mất thời (gian) gian mà không chừng lại bị như lần trước . Mặc dù MF vừa khuyến cáo không được resume khi dùng các chương trình hổ trợ dl (trong đó có IDM: ) nhưng chúng ta vẩn có thể resume:

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang dl mà bị disconnect

2/ Mở lại links mediafile đang down sau đó mở phải chuột tại links down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt firefox) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt internet explorer)

3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume ===> That's all

Chúc các bạn thành công!

tctuvan

Mình thấy mediafire vẫn resume được bình thường mà, trừ khi bị ngắt quảng lâu quá, chứ 1, 2 tiếng thì IDM resume thoải mái

blogbuon_thiu

cho mình hỏi cái.Mình đang dow cai bằng IDM được 1,5GB rồi thì tự nhiên máy mình restart sau đó mình bạt lại IDM để resume nhưng hok thấy file đó đâu để resume cả.bác nào bít thì giúp mình ná.

love_rinny016

cách này hay do pro.nhưng nếu resume mà no' lại dowload thêm dung lượng mà không duoc(qua' 100%) thì sao?

Huntingtun

tinhanh124vn cách này hay do pro.nhưng nếu resume mà no' lại dowload thêm dung lượng mà không duoc(qua' 100%) thì sao? sak 100% là 100% có bao h hơn được ????

hoane35

minhquan_04_20 sak 100% là 100% có bao h hơn được ???? bro xem lại, có lần mình down với idm5.12 hơn 100%==> bị lỗi

Maralyn

Cái nì có thể áp dụng với những trang web down load khác không chỉ có mediafire

Gaven

Down lại từ đầu còn nhanh hơn cách ở trên\ vì resume lại nó down chậm hơn nhiều và down vượt quá 100%.... tốt nhất down lại từ đầu may mắn thì ok

Darek

mediafire bị điên rùi tui down chìu h chục file mà cứ 99.99% là đứng dùng chiu này chạy thêm chút mà gầncoi nhưdown lại mới ok được! Bực mình ah! may là mí file đó nhỏ chứ không tiu

minhquan_04_20 Thông thường, khi các bạn download trên mediafile bằng IDM hay bất cứ chuơng trình hổ trợ dl khác...99% ---> disconnect...ấn resume thì nó bắt down lại từ đầu hay file not found ===> Nếu phải down lại từ đầu thì rất mất thời (gian) gian mà không chừng lại bị như lần trước . Mặc dù MF vừa khuyến cáo không được resume khi dùng các chương trình hổ trợ dl (trong đó có IDM: ) nhưng chúng ta vẩn có thể resume:

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang dl mà bị disconnect

2/ Mở lại links mediafile đang down sau đó mở phải chuột tại links down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt firefox) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt internet explorer)

3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume ===> That's all

Chúc các bạn thành công! Làm đúng nhưng resume vẫn k dc.T_T

Waescburne

die gì bạn...^^

mà cái này hok nói cũng tự mò ra thui,mất công hì hục down về chẳng nhẽ down lại

thậm chí hok cần làm như trên bạn ấn pause rùi resume nếu thấy down quá dung lương file hiển thị thì lại pause...kiên nhẫn ...(5-6 lần gì đó^^)thì cũng complete được thui

Các chủ đề có liên quan khác