thanh.phong82

Chào tất cả các bạn, mình vừa mới gia nhập diễn đàn, mình muốn nhờ các bạn 1 việc.

Số là mình đang xài cái usb 3g MF190S của Viettel, nhưng nó bị một hiện tượng rất lạ, đó là nếu mình sử dụng liên tục thì không sao, nhưng nếu mình ngưng cỡ chừng 5-10 phút là mình không thể nào duyệt web được nữa, mặc dù trạng thái vẫn kết nối bình thường, muốn sử dụng lại thì mình phải ngắt nối rồi sau đó kết nối lại. Mình vừa ra đại lý Viettel nhờ chạy lại fireware nhưng vẫn không có gì thay đổi cả.

Có cao thủ nào biết đây là lỗi gì và cách khắc phục ra sao thì chỉ mình với nha. Xin chân thành cám ơn.

P/s : mình đang dùng Win7 pro

tutainang bạn mua đợt KM của Viettel cho giáo dục phải không Không bạn à, mình mua bình thường, giá 780k

---------- Bài thêm lúc 23:01 ---------- Bài trước là lúc 23:00 ----------

tutainang bạn mua đợt KM của Viettel cho giáo dục phải không Không bạn à, mình mua hàng bình thường, giá 780k

chắc tại sóng thui, tui cũng đang dùng con này.Thinh thoảng cũng bị ngưng kết nối(đánh garena dis room liên tục T.T), chỉ được cái là download speed tạm ổn(400-500kb/s)

Balgaire

Em cũng đang dùng con này sài tốt lắm!

Nếu bác bị vậy thì gở bỏ phần mềm quản lí Dcom đi sau đó rút USB ra cắm lại cài lại phần mềm quản lí DCom thế là OK thôi.hay do sóng ở chỗ Bác chập chờn bác ra hàng mua một cái Dây USB ấy một đầu cám vào máy một đầu cắm vào USB rồi thích để đâu thì để ở chỗ nào sóng mạnh thì để thôi!

Được thank phát nha!

Mình nghĩ không phải do sóng các bạn à, vì khi nó bị như thế mình có kiểm tra sóng thì thấy sóng vẫn đầy đủ, trạng thái vẫn kết nối bình thường. Thêm vào đó nó không bị 1 cách ngẫu nhiên mà chỉ khi nào mình không có hành động gì trong khoảng 5-10 phút thì nó mới bị như thế. Mình cũng vừa thử gỡ bỏ driver ra rồi cài lại nhưng vẫn không ích gì cả.

Hix, đâu đầu với nó quá. Anybody Giúp me !!!

Ittamar

invisible_love Mình nghĩ không phải do sóng các bạn à, vì khi nó bị như thế mình có kiểm tra sóng thì thấy sóng vẫn đầy đủ, trạng thái vẫn kết nối bình thường. Thêm vào đó nó không bị 1 cách ngẫu nhiên mà chỉ khi nào mình không có hành động gì trong khoảng 5-10 phút thì nó mới bị như thế. Mình cũng vừa thử gỡ bỏ driver ra rồi cài lại nhưng vẫn không ích gì cả.

Hix, đâu đầu với nó quá. Anybody Giúp me !!! Đầu tiên Bật phần mềm Dcom,ngắt kết nối

Bạn vào phần Công cụ Lựa chọn

Thêm kết nối mới như sau

Tên cấu hình : KD Corporation

Số quay: *99#

APN: e-connect

DNS: 208 67 222 222 và 208 67 220 220

rồi lưu áp dụng là OK sau này kết nối thì chọn KD Corporation là được

dung_hanh

mình cũng đang xài thử con này.ngày đầu down dc hơn 800kb/s.tới ngày thứ 2 down dc 50kb/s chán hơn con gián

Tính ra thì E1750 là rất ổn.

---------- Bài thêm lúc 16:04 ---------- Bài trước là lúc 16:01 ----------

dai ca tien mình cũng đang xài thử con này.ngày đầu down dc hơn 800kb/s.tới ngày thứ 2 down dc 50kb/s chán hơn con gián 800 thì lâu lâu mới được còn 50 thì cũng lâu lâu mới bị. Mưa nắng thất thường ấy mà. Nói chung là cung không đến nỗi tệ

dunghoivisao

Mình cũng đang dùng con này.

Đó là do bạn không sử dụng thì nó tự ngắt thôi mà . lúc bác sử dụng lại thì cũng tương tự như bác connect lại . Bác dùng con nào thì cũng vậy . Giống như các bạn dùng các ứng dụng trên điện thoại chẳng hạn: nếu lâu không dùng nó tự ngắt kết nối thôi.( operamini chẳng hạn)

Bác nên dùng open DNS thì nó ổn định hơn.

Đợt này nó đang miễn phí dùng không giới hạn. các bạn chẳng phải vào phần quản lý DNS làm gì cho mất công. Bác nhấn vào biểu tượng mạng ở bên dưới cùng. Chọn DCom >> connect ok. không phải quan tâm đến vấn đề dung lượng sử dụng

Có khi bạn bị lỗi windows cũng nên. Nếu bạn không sài antivirus có key thương mại mà hay download thì nhiễm virus là cái chắc. Ghost máy thử xem

Hartmann

@shinichi9496 : mình vừa thử cách của bạn rồi nhưng vẫn bị bạn ah, vừa vậy một số trang web còn bị block nữa. Dù sao cũng tks!

@natuanhn : nếuếu quả thực như vậy thì rất phiền phức bạn ah, cái reply này mình phải type đến 2 lần đó, bạn biết vì sao không? vì lần 1 mình vừa type xong định send thì nó lại bị cái hiện tượng này, phải reconect cái D-com và thế là phải type lại. Điên cái đầu thật.

@xgtelecom : mình không nghỉ là windows bị lỗi hay là máy bị virus bạn ah, vì mình sài ADSL cable hay wifi vẫn vô tư, không hề bị gì cả.

@all : tất cả người cẩn thận với cái chương trình Dcom30 này nhé, mình vừa bị trừ sạch trước trong tài khoảng vì ỷ y là vừa đăng ký nó đó, gọi lên viettel thì được giải thích là do sau khi đăng kí mình không chịu rút cái D-com ra rồi cấm vô lại mà mình lại để xài luôn nên hệ thống không kịp nhận diện. Nó chỉ cho mình xài tiếp internet theo chương trình Dcom30 chứ không chịu trả lại trước bị trừ của mình. Thật là bó chíu.

Các chủ đề có liên quan khác