Chào các bro.Em đang đau đầu vì vụ này.Nhà e mới lắp lại mạng FPT,gói rẻ nhất(trọn gói 280k).dùng modem 4 cổng của bọn FPT tặng.E không hiểu sao,cái máy tình đặt cạnh modem(dây mạng 0.5m)luôn kết nối bt.máy dùng dây mạng 10m kết nối khá bt,thi thoảng dis.Nhưng 1 máy e lắp dưới lầu dùng dây 40m thì kết nối rất vớ vẩn.bệnh như sau:bật máy lên,gõ cmd ping google.com bt,sau 10min,ko ping được toàn báo request timeout,dù máy vẫn vào được YM và Garena(đánh dota bt),lướt web chậm dần đểu rồi tịt.Lúc đầu e nghi là nhiều máy qá tải,nhưng khi e tắt và dút dây 2 máy kia thì máy ở xa gặp hiện tượng trên.Chuẩn đoán:em nghĩ có vài lí do:đầu tiên là dây mạng dài(40m),thứ 2 là driver e bị lỗi(mới cài lại windows và driver dù có chút trục trặc,mặc dù dùng bộ cài driver trc đây),thứ ba là do modem(hôm trc đổ nhầm cốc nước vào modem đang nóng,lúc đầu k lên đèn Lan nhưng e đi sửa thì thấy tạm ổn),nhưng e vẫn nghĩ là modem lỗi,ai bảo e cách kiểm tra và fix liên qan đến modem cái.Vâng đó là tình hình. các bạn giúp e cái!(nói thật lòng là mỗi khi lên mạng hay gặp khó khăn về máy tính là chỉ biết lên Vn-zoom)

kimson65

Mình nghĩ do thiết bị đầu cuối, PC, Driver, Cáp mạng, modem... mà thôi không phải do dg truyền nếu do dg truyền chắc chắn máy nào cũng bị

Còn vì sao vậy thì khó nói lắm. bạn làm phương pháp loại trừ thôi. Mượn ai modem khác thử đi. rồi đến dây mạng. mà tốt nhất bạn cắm luôn dây mạng 40m đó vào pc đang sử dụng tốt ( pc đặt gần modem đó ) :d nếu Ok thì chắc chắn PC dưới nhà có vấn đề.

tuan_da

Nếu có tín hiệu mạng thì ping được, bạn kiểm tra dây nhợ xem sao?

Đang xài mega easy, dây 106 =>89m

Lúc trước mình là thằng mất mạng nhiều nhất trong nhà , mới kéo cable thì ok nhưng dần dần mình bị tụt lại về tốc độ đường truyền!

Bây giờ thì lại ngon sau khi cắt đi 17m cable mạng, chẳng bít làm sao nhưng mạng ngon trở lại òy.

Cái vấn đề này có cài lại HDH cũng không được đâu, reset modem cũng chẳng giải quyét được < cứ thử xem, may mắn thì sao>.

Nói chung là chẳng biết nguyên nhân tại đâu, dở chứng nó lại bình thường lại cho mình, may quá. Mình phải vật lôn khoảng 2 tháng đó.

Maddox

Để e thử xem sao.Chắc do dây và máy kia.nhưng không hiểu sao vào mạng được,onl YM đánh đota trên garena vẫn ok mà lướt web thì chậm,đôi khi dis luôn.Bật máy được 10min mạng ổn định sau đó là chậm dần đều và dis.Kiểu này nản qá.Chắc dùng nốt tháng r quịt trước bọn FPT lắp VNPT vậy.Mà sao mạng FPT e dùng thử modem khuyến mãi của VNPT mà k lên mạng nhỉ.Ai bít ko?

minhthuy_250890

Ủa, bạn xài mạng j mà trọn gói FPT tới 280k vậy! Tui cũng xài trọn gói mà trọn gói là 220k thêm 10% VAT nữa là 242k.Gói tui là gói j vậy.Đang ở TPhcm

thanhnha0805

Cái này do mạng thì phải

Dạo này mạng nhà tớ cũng chậm sao ấy

Có khi không vô được yh

tammao1994

Cũng chả biết gói j nữa.Tớ ở HN,trọn gói 280k.Em vừa kiểm tra lại,dây mạng ok.chắc là do máy.Ai biết tại sao máy tính lại kết nối mạng chậm bảo e cái.E nghĩ là do driver,ah mà uninstall driver ntn chỉ e cái nha

Các chủ đề có liên quan khác