i_am_me204

từ ngày 11/9 đến 12/9

tớ chỉ sử dụng để vào ketnooi.com/forum chừng 10p là tớ tắt rùi đi ngủ chưa ngắt kết nối,

thông thường chỉ tốn 3 đến 5ngàn cho cả nửa ngày lướt web không nghe nhạc, xem phim

tắt chắc chắc rằng đả tắt hết các chức năng tự động update như win, kis

21h ngày 11/9 tớ nạp 20k để vào ketnooi.com/forum chừng 5p vừa tắt hết chỉ chưa ngắt kết nối mạng mà thôi. rồi tớ ra ngoài chơi với bạn chừng 12h30 mình về tắt mày đi ngủ

sáng nay phát hiện tài khoàn còn 0đ.koi lại dử liệu thì 215.280MB và 55,164MB. choáng! tớ nạp thêm 20k vào ketnooi.com/forum ( chỉ vào vnz không vào các trang nào khác) chưa dc 20p thì giật mình khi nhìn bảng thống kê 204,729MB và 20k giờ là 0đ

- dấu ? là lúc mình mở máy nhưng chưa làm gì hết

thật không hiểu nổi

số dử liệu trên ở đâu ra vậy đó là dử liệu tải xuống chưa nói đến dử liệu tải lên

bức xúc quá

viettel làm ăn kì thế

hay là nguyên nhân khác

không chừng máy của bạn bị nhiểm virus nẻo đó làm cho bạn hết tiền.

kenlymiu từ ngày 11/9 đến 12/9

tớ chỉ sử dụng để vào ketnooi.com/forum chừng 10p là tớ tắt rùi đi ngủ chưa ngắt kết nối,

thông thường chỉ tốn 3 đến 5ngàn cho cả nửa ngày lướt web không nghe nhạc, xem phim

tắt chắc chắc rằng đả tắt hết các chức năng tự động update như win, kis

21h ngày 11/9 tớ nạp 20k để vào ketnooi.com/forum chừng 5p vừa tắt hết chỉ chưa ngắt kết nối mạng mà thôi. rồi tớ ra ngoài chơi với bạn chừng 12h30 mình về tắt mày đi ngủ

sáng nay phát hiện tài khoàn còn 0đ.koi lại dử liệu thì 215.280MB và 55,164MB. choáng! tớ nạp thêm 20k vào ketnooi.com/forum ( chỉ vào vnz không vào các trang nào khác) chưa dc 20p thì giật mình khi nhìn bảng thống kê 204,729MB và 20k giờ là 0đ

- dấu ? là lúc mình mở máy nhưng chưa làm gì hết

thật không hiểu nổi

số dử liệu trên ở đâu ra vậy đó là dử liệu tải xuống chưa nói đến dử liệu tải lên

bức xúc quá
Bác gọi lên 1818 nhân viên trên đó sẽ hỗ trợ cho bác. "Họ sẽ nhờ kỹ thật hỗ trợ kiểm tra cho bác đây."

theo mình thì cái này là do lỗi mạng thôi...........mạng viettel dạo này chán lắm..........bạn cứ gọi lên tổng đài mà nói.........nhớ nói chuyện cho dữ vô đó........không thì nó không nghe đâu.......mấy vụ này mình làm hoài.......tin mình đi

tran_du

G9.NY không chừng máy của bạn bị nhiểm virus nẻo đó làm cho bạn hết tiền. Ai viết ra dc con virut này bán cho mấy nhà mạng thành tỷ phú luôn

lovely_weeds

mình không rõ cái bảng báo cáo này là của viettel hay là của phần mềm trên máy của bạn.

nếu của viettel thì sao bạn không thử cài một phần mềm kiểm tra lưu lượng rồi làm thử như vậy lần nữa để kiểm tra độ chính xác.

còn nếu nói như bạn thì chưa đủ căn cứ để kết luận lỗi thuộc về viettel.

1/ Bạn có chắc là đang sử dụng Sim D-com hay là sim khác????? Mình vừa từng bị cái này do sử dụng Sim Mobi internet (kết nối Internet bằng điện thoại). TRong vòng chưa đầy 10 phút kết nối mà vừa mất 100K vì nó. Do không sử dụng đúng Sim D-com ( bạn có thể thử bằng cách láp vào điện thoại và gọi xem thử được không. Nếu gọi được thì không phải sim D-com)

2/ Bạn có chắc là vừa không cho Update window không. Thông thường, windows tự động update các bản vá (đặc biệt là W7). Vì vậy, khi không làm gì cùng bị mất trước

Đã từng bị mất trước ngu vế cài này nên giờ mắt nó sáng ra nhìu lắm.

Raymundo

@kenlymiu và các bạn:

bạn chủ Topic nói không hề sai đâu, chính xác là cái D-Com đó nó ăn gian còn hơn quỷ sứ nữa, tớ không bị ăn gian trực tiếp qua trước nhưng tớ bị ăn gian qua lưu lượng miễn phí mà D-COm tặng cho sinh viên, có nghĩa là mình là sinh viên đăng kí sẽ dc 1 sim D-Com và hàng tháng dc tặng 512Mb, tớ cũng tắt trả toàn hết các chức năng update của all soft trên máy + Windows, sau khi vừa đem sim cắm vô, lướt vài web đọc tin rồi bỏ đó đi ăm cơm thì hết sạch 512Mb, hài, gọi lên tổng đài kiện vì bị ăn gian thì chỉ dc trả lời là xem bảng thống kê là biết mình xài bao nhiêu (ị, vừa bị ăn gian rồi thì tất nhiên bảng thống kê phải kê ăn gian chứ), sau đó tớ bỏ sim của bạn gái cũng dc tặng 512Mb thì cũng hết sạch sau 1 lúc ngồi máy mà không rút cái D-COm ra lúc không xài, lần này thì nghi vấn bị ăn gian là chắc chắn không còn gì lo ngại là nghĩ oan cho D-COm nữa

Pepe

bongbien123 1/ Bạn có chắc là đang sử dụng Sim D-com hay là sim khác????? Mình vừa từng bị cái này do sử dụng Sim Mobi internet (kết nối Internet bằng điện thoại). TRong vòng chưa đầy 10 phút kết nối mà vừa mất 100K vì nó. Do không sử dụng đúng Sim D-com ( bạn có thể thử bằng cách láp vào điện thoại và gọi xem thử được không. Nếu gọi được thì không phải sim D-com)

2/ Bạn có chắc là vừa không cho Update window không. Thông thường, windows tự động update các bản vá (đặc biệt là W7). Vì vậy, khi không làm gì cùng bị mất trước

Đã từng bị mất trước ngu vế cài này nên giờ mắt nó sáng ra nhìu lắm. Tớ đồng ý với ý kiến của cậu

trongduc_dt

@All:

Mình xin có 1 số ý kiến như sau:

1 - Trước hết là cái phần mềm kiểm tra dung lượng của usb D-com chỉ mang tính tương đối. Trên phần mềm khi chọn ktra dung lượng nó cũng báo như vậy mà.

2- Lưu lượng mà bạn phản ánh đó rất nhỏ chỉ là thông tin mà usb gửi tới server để xác nhận kết nối thôi. bạn nào dùng ADSL chắc biết về cái này.

3- Nếu có vấn đề thắc mắc các bạn nên báo cho nhà mạng để họ thống kê cho lưu lượng truy cập chính xác từ server của họ sau đó mình đôi chiếu lại (chắc chắn có chênh lệch chút ít).

Bạn nên báo cho tổng đài 1818 của Viettel để họ ktra lại cho nhé. Tks.

Gói cước Mobile internet cước đắt hơn rất nhiều so với sim d-com nên bạn nào lắp sim MI vào usb D-com dùng rất đắt đó. Tks.

Em học ĐH Nông Lâm, cách đây hơn tháng thấy cô hàng xóm có dùng và mình được cô ấy chỉ dẫn ra CH Viettel ở Thủ Đức đang ký 1 cái. Thấy dùng cũng tiện lợi lắm vì được free 500MB và chưa gặp phải trường hợp như bạn chủ thớt.

Hamish

mình cũng xài D-com3g mà chưa bao giờ gặp trường hợp như thế.máy bạn có thể bị dính virus hay bạn để chế đọ autoupdate window. minh khuyên bạn nên xài firewall để quản lý khi kết nối mạng.khi xài firewall bạn có thể nhận được thông báo khi có chương trình nào đó cố gắng kết nối inter.

ckv_nat

Mình cũng đang xài DCOM của Viettal, một cái là Sim SV, một cái là sim thường, không thấy sao cả.

Nhưng mà bị thế này mới bực, dùng IE 8 lướt web thì tốt nhưng chuyển qua FIREFOX là rớt mạng như điên, lúc được lúc không được.

Còn cái vụ như bạn thì mình chưa gặp, nếu mà bị thì mình gọi lên tổng đài hỏi ngay.

Số đây: 0862500119 (nhấn phím 3) - miễn phí cuộc gọi, yên tâm nhé.

Các chủ đề có liên quan khác