mymy_xinhxinh

Tải POP3 miễn phí cho yahoo mail

Ở VN có khá nhiều người dùng có tài khoản yahoo mail, nhưng có 1 điều phiền phức với những ai đang dùng Mail Client là yahoo lại không cho tải POP3 miễn phí (trên lý thuyết là thế) . Muốn tải POP3 phải upgrade tài khoản lên Yahoo Plus và tất nhiên mỗi năm phải trả 19.99$ cho Yahoo, điều này "khá xa lạ" (!!!) với phần lớn người dùng Việt Nam (và cả với người viết !!!). Có 1 cách khác để có thể tải POP3 miễn phí , đó là Sign Up một tài khoản mới trên trang Yahoo ở Anh hay Úc , nhưng như vậy thì chẳng lẽ phải bỏ tài khoản cũ để làm ra (tạo) lại tài khoản mới ? Điều đó là không cần thiết, vì còn có 1 cách đơn giản hơn để có thể tải POP3 miễn phí mà vẫn giữ được tài khoản cũ : thay đổi Regional Site and Language của tài khoản về Yahoo! Asia

_ Bước 1 : chuyển về Yahoo! Asia

Đầu tiên là click vào đường link bên dưới , nhập username/password để vào trang chỉnh sửa profile

Hiện tại Language, site, time area đang là Yahoo! US ... English ...

Click vào Set language, site, time area

Regional Site and Language : chọn Yahoo! Asia (quan trọng nhất là bước này)

Time Area : (chọn cái nào cũng được) . VN là +07
Accept

Xong giai đoạn 1

_ Bước 2 : enable POP3

Vào yahoo mail > Options > More Options (góc phải, trên)

Click vàp POP & Forwarding . Khi chưa đưa về Yahoo! Asia thì sẽ như thế này :

Hiện tại vừa đưa về Yahoo! Asia thì sẽ được quyền enable POP3 , click vào Allow your Yahoo! Mail to be POPed (bước này cũng rất quan trọng)
Save Changes

Xong giai đoạn 2

_ Bước 3 : cấu hình cho Mail Client

Cái này các bạn tự cấu hình nhé

Incoming mail server settings
POP server: pop.mail.yahoo.com Use SSL Port: 995 Outgoing mail server (SMTP) settings
SMTP server: smtp.mail.yahoo.com Use SSL Port: 465 Nếu không muốn security thì pop3 cho port 110 , smtp cho port 25 , server vẫn không đổi

Ashkii

không có được bác ơi.e làm như trong hình nhưng mà đến đoạn cấu hình pop mail thì không có dòng chữ đó đâu.đã thử và không được!

daovanhoi không có được bác ơi.e làm như trong hình nhưng mà đến đoạn cấu hình pop mail thì không có dòng chữ đó đâu.đã thử và không được! Bạn có thể chụp cho mình cái hình nó không có thể POP & Forwarding không ?

Mình vừa mới test bằng trình duyệt IE, Firefox, Opera, Chrome đều ổn. Classic Yahoo! Mail và New Yahoo! Mail đều ổn.

Chỉ có trường hợp mình để Language, Zone là Yahoo! Việt Nam thì mới không có thẻ POP & Forwarding thôi. Khi chuyển qua Yahoo! Asia thì thẻ này xuất hiện

bf_203

Tks bạn nhiều, mình cũng làm được rồi, bi giờ cái MO Outlook check 4 tài khoản mail, dẹp web mail lun

phat_tien

Mình đăng ký Y!M với toàn bộ thông tin account tận bên Mỹ. Để nguyên như thế thì nó hiện trong mail Option có thẻ POP & Forwarding. Khi chọn vào thì đúng là nó xin mình ít "Xiền". Nhưng nếu đổi lại Region... như bạn chỉ dẫn (Yahoo Mail Asia) thì thẻ kia nó lại biến mất. Bạn xem có cách nào khắc phục chỉ dẫn dùm. Cám ơn.

Everhart

Thank bạn.

Mình vừa làm đúng như vậy và OK.

good_friends801

unngan Mình đăng ký Y!M với toàn bộ thông tin account tận bên Mỹ. Để nguyên như thế thì nó hiện trong mail Option có thẻ POP & Forwarding. Khi chọn vào thì đúng là nó xin mình ít "Xiền". Nhưng nếu đổi lại Region... như bạn chỉ dẫn (Yahoo Mail Asia) thì thẻ kia nó lại biến mất. Bạn xem có cách nào khắc phục chỉ dẫn dùm. Cám ơn. Cách này dùng được cho các tài khoản yahoo vừa đăng ký từ lâu, còn tài khoản mới đăng ký thì không thực hiện được bạn ạ

Nếu mới đăng ký thì chịu khó làm ra (tạo) lại cái mới, trên trang yahoo của Anh, hay Úc

Have fun

Mình vừa làm được. Thanks

Nhân tiện cho hỏi là sao mình không thấy nút bấm thanks ở đâu vậy?

Các chủ đề có liên quan khác