Phần mềm hữu ích với Internet
By sunnylee55
#240580 Em đang sử dụng D-Com 3G của viettel nhưng không vào được facebook. bác nào biết cách chỉ em với! dùng mạng adsl thì vào được bằng cách đổi DNS nhưng dùng mạng 3G thì em lại không vào được! mong được các bạn giúp đỡ! em cám ơn

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By millionmen_mkbird
#249764 Bạn thử thay DNS server với OpenDNS sau xem sao

Preferred DNS server: 8.8.8.8

Alternate DNS server: 8.8.4.4

mình không dùng D-com 3G nên chưa thử
Blog Tâm sự:
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
By starbrust_ngonngon_mt102
#249766 kutundepzai Bạn thử thay DNS server với OpenDNS sau xem sao

Preferred DNS server: 8.8.8.8

Alternate DNS server: 8.8.4.4

mình không dùng D-com 3G nên chưa thử bạn chỉ rõ hơn được không? vào mục nào để thay đổi? bạn chỉ dẫn từng bước cho mình với
By peghetchangkholam_198
#249769 longin không ai có ý kiến khác à? cả forum không ai biết sao? bạn phải nói rõ là bạn đang dùng windows gì để được hướng dẫn cụ thể chứ

nếu dùng win7 thì bạn vào Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\local area connection\ properties\ internet protocol phiên bản 4\ properties\use following DNS server addresses. rồi nhập địa chỉ cho DNS nhá

đây là cách mình đã làm để nhập được địa chỉ DNS trong win7.

còn windows XP và VISTA thì mình không dùng nên không biết.
By maianhvk
#249770 xp hay vista cũng tuơng tự thôi bạn. Để nhanh hơn bạn kick chuột phải vào biểu tượng internet ở góc dưới bên phải màn hình chọn Open network and sharing center( windows 7) >Local area conection >Properties> kick chuột vào Internet protocol phiên bản 4 rồi chọn Properties ở dưới > Chọn Use the following DNS server addresses rồi điền lần lượt

Google DNS:

trên : 8.8.8.8

dưới: 8.8.4.4

hay Open DNS:

208.67.222.222

208.67.220.220
By giang_nguyendong
#249771 các bạn chưa dùng thử 3G của Viettel rùi. Và thông báo 1 tin buồn cho bạn là khi dùng mạng Dcom 3G của viettel, để vào được faceboook là 1 điều không thể (cho đến khi viettel sửa dc lỗi đối với face).

Sở dĩ như vậy là vì: mạg của dcom hay nói chung là 3g kết nối internet thông qua dạng Dial Up, và khi connect nhà mạng sẽ cho bạn 1 IP & DNS xác định, bạn không thể đổi dc DNS đâu (nên cách sử dụng open DNS - thay đổi giá trị của dns là không thể)

tui vừa dùng 3G ngay từ khi nó mới ra cho đến bây giờ và đó là kinh nghiệm của tôi.

Cách khắc phục: do không thể dùng viettel vào face nên bạn chỉ có thể dùng vina hay mobi để vào facebook thôi (mobi thì phải gõ Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!). Để USB Dcom dùng dc SIM mobi, vina, bạn phải Unlock nó. Nếu USB DCOM của bạn mua cách đây khoảng chừng vài tháng, bạn down Phần mềm Huawei_Unlocker.exe về để unlock USB Dcom. Còn nếu Dcom mới mua tầm 2 tháng trở lại thì có lẽ không dùng dc SIM khác ngoài viettel đâu

Nếu bạn quan tâm, Phần mềm Y! : plamduy để mình chỉ dẫn chi tiết
By Kenrick
#249772 plamduy các bạn chưa dùng thử 3G của Viettel rùi. Và thông báo 1 tin buồn cho bạn là khi dùng mạng Dcom 3G của viettel, để vào được faceboook là 1 điều không thể (cho đến khi viettel sửa dc lỗi đối với face).

Sở dĩ như vậy là vì: mạg của dcom hay nói chung là 3g kết nối internet thông qua dạng Dial Up, và khi connect nhà mạng sẽ cho bạn 1 IP & DNS xác định, bạn không thể đổi dc DNS đâu (nên cách sử dụng open DNS - thay đổi giá trị của dns là không thể)

tui vừa dùng 3G ngay từ khi nó mới ra cho đến bây giờ và đó là kinh nghiệm của tôi.

Cách khắc phục: do không thể dùng viettel vào face nên bạn chỉ có thể dùng vina hay mobi để vào facebook thôi (mobi thì phải gõ Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!). Để USB Dcom dùng dc SIM mobi, vina, bạn phải Unlock nó. Nếu USB DCOM của bạn mua cách đây khoảng chừng vài tháng, bạn down Phần mềm Huawei_Unlocker.exe về để unlock USB Dcom. Còn nếu Dcom mới mua tầm 2 tháng trở lại thì có lẽ không dùng dc SIM khác ngoài viettel đâu

Nếu bạn quan tâm, Phần mềm Y! : plamduy để mình chỉ dẫn chi tiết Làm gì đến nỗi đó bác. Chỉ cần dùng phần mềm UltraSurf là xong. Nó là phần mềm duyệt web qua proxy, cỡ nào cũng vào được facebook. Lưu ý sau khi chạy UltraSurf thì các bạn vào facebook bằng Internet Explorer nhé, các web khác có thể truy cập bằng firefox hay chrome kẻo bị chậm. Link UltraSurf có thê search trên gôgle (lười quá không up link ). Có gì thank e nhá !!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online