Phần mềm hữu ích với Internet
By ttieuthu_lovely16
#249129 Đường truyền tại nhà thì ít ảnh hưởng lắm, mình dùng easy vnn đây, ping chỉ 15 thôi

Ấn Tab trong CF thì hiện ra 2 thông số cần biết là

+ FPS -> phụ thuộc cấu hình máy bạn, theo mình chủ yếu là VGA, cứ card rời là ok

chỉ số FPS càng cao càng tốt, lý thuyết là 25-30 frame/s nhưng theo mình thì tối thiểu phải 60 thì bắn mới đã

+ Ping -> phụ thuộc vào đường truyền, đường truyền tại nhà thì theo mình là ổn, mạng nào cũng vậy. Chỉ số ping thì càng thấp càng tốt

Máy nhà bạn chắc dùng VGA on. Ram 1G dư sức qua đò, Game on không yêu cầu cấu hình cao đâu

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By lan_135hp
By mua_dong_viet
#249131 viettri123 Mình dùng 1 mình 1 gói 275000 của VNPT _1,6 MB/s

Nhưng tại sao bắn đột kick ping luôn ở trên 350~ 390

thằng bạn dùng cùng gói mạng này ping là 14

Bắn ping ca0 pro cũng thành gà

Ại biết cách khắc phục rõ hơn ko? chỉ dùm mình? Bạn Ping lên DNS của VNPT để kiểm tra nhé : vào start -> Run -> đánh : cmd -> đánh : ping 203.162.0.11 -t để kiểm tra tốc độ của đường truyền ở nhà !

Nếu times = 60-69ms là bình thường , times > 70ms là hơi lag ... times > 100ms nghĩa là đường truyền của nhà bạn quá yếu hay bạn đang Download cái gì nặng lắm ...

Bạn kiểm tra lại đường truyền trước rồi hẵng kiểm tra lại đột kích :

DNS sever của dotkich : ping dotkich.com -t

350 > Times < 400 là khá ổn , ở trogn Đột kích thì Ping của bạn sẽ giao động từ khoảng 40->70ms

Theo mình thì bắn đột kích Ping cao và lag không phải do đường truyền của nhà cung cấp mà là do Sever của Đột Kích , có nhiều đường Line không thật sự tích hợp lắm . Mình làm ở VNPT , máy mình chạy đường Line Quang 8mbs cắm thẳng xuống đài Host , không qua bất cứ Router hay Switch nào cả mà bắn đột kích ping vẫn giao động từ 50->70ms đó thôi !
By nancylove725
#249132 huhu các bạn pro giúp em với!!!! em đang dùng megavnn của thằng VNPT ping từ 1k-2k ah`

bắn phải nói là wa' ức chế luôn!!! thằng khác nhìn mình nhảy 1 fat bay tận lên trời//// cay vl.... nếu đứng im cho bắn thì mất 1 băng đạn khẩu m4a1 vào đầu mới đứt!!! ping lúc ngon nhất cũng chỉ là 70 vào đêm+sáng sớm ... máy em thì ngon ram 2gb core 2 duo ..... fps thì 50-60 nhưng nếu mạng ngon thì fps lên 150-200 . máy em là máy xách tay nên em mang sang nhà thằng bạn cắm thử thì ping 10-15 thôi>>>>>> em phải làm sao để hết lag bây h`````

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

anh kitodeath ơi anh làm ở VNPT thì cho em hỏi tại sao ping ở chỗ em ( huyện miền núi bình liêu-tỉnh quảng ninh ấy) ping cao thế... em vào run gõ ping 222.255.20.240 -t ping toàn là 1k anh ơi ... em đang dùng megavnn... nhưng mà em thấy lạ là em vào trong TP.hạ long ... cắm mạng megavnn ping chỉ có 20 là sao....hay tại ở miền núi nó thế.... anh xem có cách nào giải quyết không chỉ giùm em với thanks anh nhiều lắm

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

anh kitodeath ơi em vào cmd gõ đúng ping 203.162.0.11 -t rồi ping toàn 1000-1500 thôi chán lắm.. em cũng gõ : ping dotkich.com -t nó toàn báo là "request timed out."
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym