Kodie

Ai giúp mình chon ra 1 cái phần mền duyệt tốt nhất dùm mình với.

Với cả nếu Delete IE đi là máy không chạy mạng được nữa đúng không??

Tại vì tớ thay đổi IP trong Tools của IE xong = với 1 IP die, rồi IE khong vào được web, game cũng không chơi được, Windows Live cũng vào không được, cả Yahoo cung không được , lúc này chỉ còn mỗi Fire Fox 3.5 là chạy, vào được web. Nên tớ nghĩ IE quan trọng cho máy

chuot_ngoc

Ờ cứ để đó cho vui mắt ba cái IE xài làm gì

FF tạm được.hỗ trợ download chung với IDm tốt

Chrome plus là nhất nếu bạn dùng để lướt wed

vanipea

tui vừa từng rất ghét firefox nhưng sau khi thử nghiệm nhiều trình duyệt khác không cái nào ổn định bằng firefox cả đó là theo ý kiến của tôi!

randymjnh

firefox có vẻ nặng nề.......chrome thì lại thấy mỏng manh.........opera thì thíu sót.......IE thì đầy lỗi.........mỗi cái đều có khuyết điểm cả

lynne_lov_pik

FF xác định là ổn định nhất.Bảo mật (an ninh) vừa vừa tốc độ vừa vừa ok nhất .Những cái kia đều có thể hơn ở một số điểm nhưng nếu phải chọn thì ff thui

Castle

IE chỉ để cho đẹp thôi

Mình dùng FF 3.5.7 nhưng thấy không trơn chu lắm

nên chuyển sang Chromeplus 1.3.5 thấy rất tuyệt

a_v_c_e_s_k

Tớ vừa cài đủ các thứ trên máy và thấy google tương đối nhanh hơn chút ít.Tuy nhiên nếu cài đặt hợp lý thì FF là trình duyệt nhanh nhất và tiết kiệm nhất.Kinh nghiệm của mình như sau:cài addon Adblock plus để khoá tất cả các flash và video, quảng cáo trên trang web, cách này giúp dung lượng tải giảm xuống thấy rõ và thời (gian) gian vào trang giảm xuống rất nhiều.Tiếp theo, nếu bạn chỉ có nhu cầu đọc, không cần xem ảnh thì mở "công cụ"\tuỳ chọn\Nội dung gỡ bỏ dấu chọn tại "tự động tải ảnh", cách này cực kỳ hiệu quả cho các bạn SV và những nguời thường xuyên viêm màng túi, còn tốc độ truy cập thì phải nói là...như chớp giật.Trước đây, khi mình truy cập mà không cài gì cả, chỉ xem báo và down vài thứ vớ vẩn cũng hết 8-9Gb một tháng,sau khi cài đặt như trên dung lượng giảm chỉ còn 2-2.5Gb/tháng, ngạc nhiên chưa!

Nguyen_yeu

mình quen dùng IE rồi, những phần mềm khác chưa xài nên không biết, nhưng Chorm thì nhẹ nhàng hơn đó

Các chủ đề có liên quan khác