Chả là em mới mua một cái đĩa cài windows tự động của một anh bên BK về cài thử.Quả thật em rất gà về món cài windows thấy có đĩa tự động cài mua về dùng cho nó tiện.

Ban đầu tưởng nó cũng như đĩa cài windows bình thường nhưng chỉ thêm phần tự động cài nhưng hóa ra cái đĩa này nó pro phết.

Ban đầu khi cho đĩa vào thì nó hiện ra thế này:

Kick vao chữ start now rồi ok:

Thế là xong nó restart lại và tự cài các bạn ạ!Em chờ khoảng 10ph thấy ổ đĩa nó đẩy đĩa ra.Lúc đó là nó cài xong!Hjx Đẳng cấp phết...

giao diện mới như thế này:

Bình thường em cài windows mất gần tiếng cả phần mềm và drivers.Thế mà chỉ mất có 10ph cái đĩa này vừa cài xong rồi!hjxhix..Drivers nhận không thiếu cái nào!Em dang dùng con Laptop Dell Insprion 1535 mà drivers cũng nhận hết sạch.Mà các phần mềm cũng nhiều phết chứ:Office 2007,Foxit Reader,Yahoo 10.0,FireFox 3.6,Avira bản quyền,Windows 7 manager,IDM 5.18,Unikey Vista

...nhiều thật đấy Không bít là làm sao nữa!

Em thử copy đĩa vào ổ thì không thể copy được các bạn ạ!Thế là thế nào?

Mong các bạn Pro chỉ giáo dùm!em vừa thử mấy phần mềm copy đĩa đều vô dụng!Hình đây:

Mong các bạn chỉ giáo dùm để em Post lên cho các bạn sài và ghi cho mấy đứa bạn cái đĩa này!Em phải mất 40k mới mua dc bây giờ tính copy nó mà khó quá!

Em thấy trên đĩa có ghi trang web sản xuất là:

Bác nào biết cách làm ra (tạo) đĩa auto setup windows 7 này thì hương dẫn cho anh em phát nhỉ

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

night89 Chả là em mới mua một cái đĩa cài windows tự động của một anh bên BK về cài thử.Quả thật em rất gà về món cài windows thấy có đĩa tự động cài mua về dùng cho nó tiện.

Ban đầu tưởng nó cũng như đĩa cài windows bình thường nhưng chỉ thêm phần tự động cài nhưng hóa ra cái đĩa này nó pro phết.

Ban đầu khi cho đĩa vào thì nó hiện ra thế này:

Kick vao chữ start now rồi ok:

Thế là xong nó restart lại và tự cài các bạn ạ!Em chờ khoảng 10ph thấy ổ đĩa nó đẩy đĩa ra.Lúc đó là nó cài xong!Hjx Đẳng cấp phết...

giao diện mới như thế này:

Bình thường em cài windows mất gần tiếng cả phần mềm và drivers.Thế mà chỉ mất có 10ph cái đĩa này vừa cài xong rồi!hjxhix..Drivers nhận không thiếu cái nào!Em dang dùng con Laptop Dell Insprion 1535 mà drivers cũng nhận hết sạch.Mà các phần mềm cũng nhiều phết chứ:Office 2007,Foxit Reader,Yahoo 10.0,FireFox 3.6,Avira bản quyền,Windows 7 manager,IDM 5.18,Unikey Vista

...nhiều thật đấy Không bít là làm sao nữa!

Em thử copy đĩa vào ổ thì không thể copy được các bạn ạ!Thế là thế nào?

Mong các bạn Pro chỉ giáo dùm!em vừa thử mấy phần mềm copy đĩa đều vô dụng!Hình đây:

Mong các bạn chỉ giáo dùm để em Post lên cho các bạn sài và ghi cho mấy đứa bạn cái đĩa này!Em phải mất 40k mới mua dc bây giờ tính copy nó mà khó quá!

Em thấy trên đĩa có ghi trang web sản xuất là:

Thường thì các ổ CD-RW; DVD-RW khi mua bao giờ cũng thường kèm theo một CD có chứa các chtrinh làm ra (tạo) & sao chép CD or DVD, thường thì là Nero, trong đó có Nero Express là dễ sử dụng nhất. Bạn chỉ cần khởi động Nero Express lập tức sẽ thấy mục Copy Entire Disc trong menu chính của nó. Bạn chỉ cần Click vào đấy rồi ở màn hình kế tiếp chọn ổ nguồn, ổ đích, tốc độ ghi (nếu ghi ra đĩa), còn ghi vào ổ cứng thì bạn chọn ổ đích là Image Recorder (bác phải kích hoạt Image Driver của Nero trước đã). Một số bản Nero rút gọn không có chức năng này, nếu vào StartProgramsNeroNero 6 Ultra EditionKhông thấy có icon Nero ImageDrive thì bạn phải kiếm bản Nero đầy đủ hơn để cài đặt. Sau khi bạn đặt tên File & vị trí đặt File, Nero sẽ copy vào ổ cứng của bạn dưới dạng File Image *.nrg. Nếu muốn plays DVD đó thì bạn khởi động Nero ImagDrive chọn First Drive hay Second Drive (chtrinh cho phép làm ra (tạo) hai ổ ảo) sau đó chọn insert file *.nrg vừa ghi vào là Plays bình thường như một đĩa DVD. Nếu bạn muốn ghi ra đĩa từ file Image này thì bạn lại khởi động Nero Express vào mục Disc Image or Saved Projiect chọn file *.nrg vừa ghi rồi Nero hỏi gì bạn chọn nấy là ghi được bình thường.

mình nghi là chém hay đây là đĩa ghost gì cài windows có 10 phút lại còn 1 đống ứng dụng như office yahoo đủ cả nhỉ

Mình cá + đảm bảo đây là bản ghost, nếu nó là sétup bình thường thực sự chắc mình giã từ Vnz roài!

Cài vào máy rồi, partition to image là xong thôi mà, windows 7 tự nhận drive nên không phải lo vẫn đề kiếm drive auto....

Bạn thắc mắc vì sao không copy được cái đĩa đó, Lí do là do phân vung bạn chọn copy là định dạng FAT 32, không nhận file trên 4Gb, Cách giải quyết là forrmat hay chuyển định dạng sang NTFS là ổn.

Ai thắc mắc vì sao Định dạng FAT32 mà lại cài được win7, lí do là vì bản ghost tự format phân vùng sang NTFS rồi mới ghost file GHO vào để cài... HAVE Fun!

Beaton

chickgold92 mình nghi là chém hay đây là đĩa ghost gì cài windows có 10 phút lại còn 1 đống ứng dụng như office yahoo đủ cả nhỉ Đây là đĩa setup hẳn hoi đó không phải ghost đâu . Muốn biết thêm rõ hơn thì vào web này :
Chủ píc nếu copy được thì nhớ upload lên cho anh em download nhé

oanh_nh1m

Hjx em po tay rồi!huhuhuhu..........

Đây là các file trong đĩa các bạn xem rồi cho ý kiến:

mà em có thấy file ghost nào trong đĩa đâu nhi?có phải file ghost là có đuôi .gho không ?

Emory

bạn dùng ultra iso làm ra (tạo) file iso rồi cắt ra post lên cho tất cả người sài chơi

Number1_007

bạn dùng ultra iso làm ra (tạo) file iso rồi cắt ra post lên cho tất cả người sài chơi

tranngoclam1991

night89 Hjx em po tay rồi!huhuhuhu..........

mà em có thấy file ghost nào trong đĩa đâu nhi?có phải file ghost là có đuôi .gho không ? hình bé quá, có nhìn thấy gì đâu

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

night89 Hjx em po tay rồi!huhuhuhu..........

mà em có thấy file ghost nào trong đĩa đâu nhi?có phải file ghost là có đuôi .gho không ? xem hết các thư mục chưa mà nói không có file *.GHO

Mà kể cả, FILE đó có đuôi.GHOST vẫn ghost được bình thường,

Cái đống thư mục, file bên ngoài là các chương trình chạy auto setup, .....khi setup nó sẽ gọi đến file ghost ở một chỗ nào đó khác...

Các chủ đề có liên quan khác