Ai biết soft khóa trang web chỉ mình

Vd mình muốn khóa trang báo zing.vn hay dantri.com ...

thì mình nhập tên trang web đó vào phần mềm hay đại loại tương tự như vậy ^^!

ai biết chỉ hen

Turner

Cái này có trong kaspersky nếu bạn vừa cài cái kaspersky thì có thể sử dụng ngay chức năng này. Còn nếu không thì bạn tìm và down phần mềm internet lock về dùng nhé. Cũng đơn giản thôi, bạn có thể dễ dàng sử dụng.

Birche

Dễ thôi, với Firefox dưới 3.5 thì bạn dùng add-on này:

Cái này không tương thích với firefox 3.5.

Bản 3.5 thì dùng add-on này:

Sau khi cái xong, vô phần Tools/Addon, chọn BlockSite, chọn Option, add link bạn muốn block vào.

Ví dụ như bạn muốn block trang vnexpress.net chẳng hạn, chỉ cần gõ *.vnexpress.*, rồi ok, giờ thì đó bạn vào vnexpress.net được nữa đấy.

Ngăn chặn một số trang Web không mong muốn vào máy tính.

- Bạn vào Control Panel mở biểu tượng Internet Options > chọn Security > nhấn biểu tượng Restricted sites > rồi nhấn nút Sites > gõ hay Copy link địa chỉ trang Web mà bạn không muốn cho nó xuất hiện và nhập vào trong khung Add this site to the zone, sau đó nhấn nút Add và click nút OK kết thúc là xong.

- hay vào Control Panel mở biểu tượng Internet Options > chọn thẻ Content. Trong khung Content Advisor nhấn vào nút Setting > Trong hộp Password, gõ vào mật (an ninh) khẩu của bạn rồi nhấn OK > Trong cửa sổ Content Advisor, chọn thẻ Approved Sites > Trong ô Allowed this Web site, gõ vào địa chỉ trang Web mà bạn muốn chặn rồi nhấn nút Nerver > nhấn Apply > nhấn nút OK là xong. Lúc này khi truy cập vào các trang Web nằm trong danh sách bị chặn, người dùng sẽ nhận được thông báo trang Web đang truy cập vừa bị chặn, muốn truy cập vào được trang đó thì phải nhập đúng mật (an ninh) khẩu.

hang_3con_gau

dai dong qua ban oi

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

co cai nao ngan gon hon khong ban

Nethanel

số 222.255.122.16 ở đâu ra dvậy bạn? chỉ tui cách tìm số đó trong vài trang web đi. mình mún khóa trang

ZiiNoKo số 222.255.122.16 ở đâu ra dvậy bạn? chỉ tui cách tìm số đó trong vài trang web đi. mình mún khóa trang
Ping đến địa chỉ đó sẽ có IP của trang web đó mà............................

Ví dụ bạn ping tdt.edu.vn rùi sẽ biết IP của nó thui

Các chủ đề có liên quan khác