odin_lionhart

mấy ngày hôm nay không hiểu vì sao máy tính của mình lúc thì có mạng lúc thì mất mạng. Mất mạng chỉ trong khoang 2s thôi lúc đó thì biểu tượng mạng ở taskbar có dấu X. Có lúc thì chả có dấu ! chỗ đó( reset máy vài lần thì lại có mạng). Bạn nào từng bị như này thì bày cho mình cách giai quyết với. Không hiểu mình bị phần cứng hay phần mềm. Nếu bị phần mềm thì cài lại windows còn nếu bị phần cứng thì chết.

Thanks iu các bạn vừa giúp đỡ mình nha.

hanji_l0el0et

bác đem cái router của bác wa máy khác thử xem có bị như thế nữa ko?nếu vẫn bị thế thì chuẩn bị có cái router mới mà sài .Còn nếu không thì xem lại cái ổ cắm điện của router có bị lỏng hay ko?Còn nếu không nữa thì...từ từ để mình nghĩ cái đã

lucky11357

bác xem lại fire wall của hệ điều hành hay cua anti virut xem nó có không cho phép truy cập mạng không không có thì reset lại modum còn có thì tắt firewall đi(cái này khuyến cáo là kô nên vì lí do chắc bạn biết)

Prettyboy_Kute

chipNchick bác đem cái router của bác wa máy khác thử xem có bị như thế nữa ko?nếu vẫn bị thế thì chuẩn bị có cái router mới mà sài .Còn nếu không thì xem lại cái ổ cắm điện của router có bị lỏng hay ko?Còn nếu không nữa thì...từ từ để mình nghĩ cái vừa

Mình cắm máy khác thì mạng vẫn bt bạn à. Thanks vừa giúp đỡ mình nha.

Kingof_Hacker bác xem lại fire wall của hệ điều hành hay cua anti virut xem nó có không cho phép truy cập mạng không không có thì reset lại modum còn có thì tắt firewall đi(cái này khuyến cáo là kô nên vì lí do chắc bạn biết) vẫn bt bạn à. Nản quá chắc phải cài lại windows rồi. Mình toàn gặp trường hợp này thôi phải cài lại windows hay không sd 1 thời (gian) gian thì lại ok 1 thời (gian) gian.

dù sao cũng thank các bạn.

Roark

nếu cắm máy khác vào bình thường thì là do, tại máy bạn rùi, bạn thử dùng phần mềm diệt virut mới nhất quét full hệ thống xem có cải thiện được không, mà máy bạn bị lâu chưa hay mới bị nhớ kĩ xem có phải do xung phần mềm không, nếu là windows 7 mà cài cs4 thì cũng bị lỗi gần như vậy đó

buivuduy mấy ngày hôm nay không hiểu vì sao máy tính của mình lúc thì có mạng lúc thì mất mạng. Mất mạng chỉ trong khoang 2s thôi lúc đó thì biểu tượng mạng ở taskbar có dấu X. Có lúc thì chả có dấu ! chỗ đó( reset máy vài lần thì lại có mạng). Bạn nào từng bị như này thì bày cho mình cách giai quyết với. Không hiểu mình bị phần cứng hay phần mềm. Nếu bị phần mềm thì cài lại windows còn nếu bị phần cứng thì chết.

Thanks iu các bạn vừa giúp đỡ mình nha. Theo mình thì bị cái dấu X đỏ của mạng ở taskbar là có mấy nguyên nhân sau.

1.Do dây mạng cắm lỏng .

2.Do modem hay router k có điện vào ,mất điện chẳn hạn(khả năng này rất ít vì bạn nói là chỉ sau 2s là có mạng mà modem reset lại hay bị reset lại do mất rồi có điện ít cũng phải tầm >30s mới có mạng được)

3.Vì bạn nói là sau 2s có mạng ngày và reset lại máy cũng có mạng nên theo mình là do dây của bạn cũ rồi.Có thể là dây của bạn dài quá và dùng 1 thời (gian) gian dài nên nó bị thế.

Mình chắc chắn rằng khi mà bạn tắt máy đi(tắt ở chế độ nghỉ ấy,cái stand by ấy), rồi bạn bật lại máy thì ở chỗ taskbar nó có cái dấu X đỏ của mạng.

Đấy là 1 số ý kiến chủ quan của mình k biết có đúng k

mituot1610

Mình vẫn chưa khắc phục được lỗi đó mắc dù vừa cài lại win. Chắc phải làm thêm cái FOMAT hay mang ra tiệm kiểm tra phần cứng nữa thì mới được.

baoanh_vip

buivuduy Mình vẫn chưa khắc phục được lỗi đó mắc dù vừa cài lại win. Chắc phải làm thêm cái FOMAT hay mang ra tiệm kiểm tra phần cứng nữa thì mới được. thế bạn nộp trước mạng chưa

Dakota

sasuke-kun thế bạn nộp trước mạng chưa Mạng cả xóm chỉ mỗi máy mình bị thôi. Nản quá.

cunbuidoi

buivuduy Mạng cả xóm chỉ mỗi máy mình bị thôi. Nản quá. Thế do card chập chờn, lúc được lúc không rùi. Mua cái card mạng khác lắp vào là oke ngay ý mà, cũng rẻ thôi.

hoahongcogai686

hoanglap90 Thế do card chập chờn, lúc được lúc không rùi. Mua cái card mạng khác lắp vào là oke ngay ý mà, cũng rẻ thôi. Mình còn có hiện tượng khi mất mạng mình rút dây mạng ra cái tín hiệu mạng ở thanh taskbar vẫn bình thường(tức là kô có dấu X đỏ) Mình reset máy tính thì lại có mạng liền.

gloom_king

buivuduy Mình còn có hiện tượng khi mất mạng mình rút dây mạng ra cái tín hiệu mạng ở thanh taskbar vẫn bình thường(tức là kô có dấu X đỏ) Mình reset máy tính thì lại có mạng liền. Mình vừa nói ở trên kia rồi bạn bạn thay dây đi,cái này là do dây dài quá và sử dụng 1 thời (gian) gian dài nên chất lượng dây kém đi.

Các chủ đề có liên quan khác