Ossie

các bạn thấy thế nào 150k/tháng (cộng VAT là 165 k thôi)

Tốc độ cam kết: D/U = 1.152Kbps/512Kbps = 144 kb/64 kb

Tức là tốc độ này của gói Basic = 3/4 gói Easy (1.536Kbps) nhưng số trước giảm hơn 100k

Gói Easy nhà em chơi CF Ping luôn ở mức: 24

Download tối đa là : 230 kb/s

Ai dùng gói Basic rồi cho đôi chút ý kiến xem.

Styrbiorn

Quá cùi. Nhà tui sài trọn gói 99k/ tháng + 9.9kVAT (gói ưu tiên cho người hoạt động ở lĩnh vực giáo dục như HS,SV,GV...)Tốc độ tương đối ổn, khoảng 250/150

Rainger

Xài mạng này không biết xem phim hay lướt web có chậm không nhỉ, đang định đổi trọn gói,thuê bao chơi ức chế vãi.

tonmackim

RSoe Xài mạng này không biết xem phim hay lướt web có chậm không nhỉ, đang định đổi trọn gói,thuê bao chơi ức chế vãi. đang xài đây mấy bro...nếu nó không chặn như kiu mấy hum rùi thì tẹt đi...down max tùy hum từ 150~200KB/s nhé, kém mấy so với Easy...tất nhiên dùng IDM kéo nhé...nếu chỉ mìh dùng thui thì cứ thoải mái...

huongthuy_icb

tui đang dùng gói mega easy đây,có đợt vừa rồi khoảng gần 2 tuần,mạng vnpt bị hiện tượng chặn speed đi nước ngoài ,và thấy được giải thích là thử nghiệm gì gì đó của vnpt,nhưng giờ thì hết rồi, mấy hôm đó điên máu lên bưu điện đòi chuyển sang gói basic, vì lúc đó chả còn gì để mất cả!!! hị nhưng hôm đó tui chưa xin được giấy xác nhận sv của trường nên chưa được.

về đến nhà thì vụ thử nghiệm vừa hết,speed lại trở về với max 230KB/s ,

Theo tui nghĩ thì thế này: gói basic này có speed y hệt speed của gói thấp nhất viettel homen trong khi đó tốc độ down thật lại cao hơn (theo như bác kyo_cnb07 là 150KB/s) đúng là ngon thật.

Nhưng nghĩ vụ bọn vnpt nó thử nghiệm cái chặn speed như lần trước sau này lại áp dụng vào với gói basic thì toy cơ, tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa.!!!!

kenny_kute

peter_pan_hd tui đang dùng gói mega easy đây,có đợt vừa rồi khoảng gần 2 tuần,mạng vnpt bị hiện tượng chặn speed đi nước ngoài ,và thấy được giải thích là thử nghiệm gì gì đó của vnpt,nhưng giờ thì hết rồi, mấy hôm đó điên máu lên bưu điện đòi chuyển sang gói basic, vì lúc đó chả còn gì để mất cả!!! hị nhưng hôm đó tui chưa xin được giấy xác nhận sv của trường nên chưa được.

về đến nhà thì vụ thử nghiệm vừa hết,speed lại trở về với max 230KB/s ,

Theo tui nghĩ thì thế này: gói basic này có speed y hệt speed của gói thấp nhất viettel homen trong khi đó tốc độ down thật lại cao hơn (theo như bác kyo_cnb07 là 150KB/s) đúng là ngon thật.

Nhưng nghĩ vụ bọn vnpt nó thử nghiệm cái chặn speed như lần trước sau này lại áp dụng vào với gói basic thì toy cơ, tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa.!!!! nó thử là thử với 2 gói Basic và Easy thui, chứ vừa làm thì m nghĩ nó chả tha gói nào cả. Còn đây cho mn xem hình m down hum qua khi tất cả thứ trở lại bt sau đợt chặn speed...

dieuhien010879

khoôg hiểu tại sao

tháng 8 em dùng gói basic tốc độ download toàn trên 300kb/s, có lúc nhảy lên đến 400,450 mà khi dùng gói easy cao nhất là 250kb/s

nhưng sang tháng 9 thì mấy ngày đầu download trên mediafire toàn 20-70kb/s, không hiểu tại sao?

mailanng613

mình đang xài basic nè, speed trung bình là 100- 150k/s Nhưng mình lướt web & down rất nhanh không thua gì gói easy hết. Đó là vì mình xài cfos speed v6 3 chữ rất tuyệt cú vời, mình down max lên đến 350 lun ^^! các bạn lên google tìm hỉu thêm về nó đi nhé

Mình xài basic đây down MF lúc nào cũng tầm 200-220kb/s

Thế là đủ bạn hiểu rồi chứ gì..Mình k dùng phần mềm tăng tốc nào hết ngoài IDM

l4od4i

mình dùng gói easy,tốc độ down khoảng 450Kb/s nếu dùng cfos còn không thì chỉ được 400

Aronos

các bạn cho e hỏi là nhà e dùng gói easy của vnpt. trả trước theo lưu lượng. nhưng sao mạng lại chậm thế nhỉ? chơi cf mà ping cứ 300. hjx

gacon234 các bạn cho e hỏi là nhà e dùng gói easy của vnpt. trả trước theo lưu lượng. nhưng sao mạng lại chậm thế nhỉ? chơi cf mà ping cứ 300. hjx Chắc là mạng khu của bạn đang gặp vấn đề kỹ thuật gì đó, nếu vẫn xảy ra tình trạng đó thì gọi nhân viên kỹ thuật xuống khắc phục cho rồi.

1176411_294

mình chuyển qua gói này đầu tháng, về tốc độ thì tương tự như gói Mega Easy thậm chí còn nhanh hơn ( thấy load V-Z nhanh hơn lúc trước ), còn download = IDm thì lúc trứoc là 400 bây giờ còn khoảng 320 - 350, thì giảm 1 chút về tốc độ thôi

nói chung là cũng bt, nhưng an tâm hơn vì xài trọn gói 165k/tháng

Các chủ đề có liên quan khác