Alike_lovely

đây là hình ảnh Modem của mình

tui đang sử dụng đường truyền của VNPT với gói Easy Megavnn, nhưng tui không thể cấu hình cho Modem Siemens Gigaset SE261, tui đã thử SERCH trên GOOGLE.COM, nhưng kết quả đều đưa đến một Modem Siemens Gigaset SE261 hoàng toàn khác với cái của tôi,nên tui không thể làm theo hướng dẩn

Anh em chú ý: Advanced setup =>wan >chọn Add

tại mục VPI, VCI chọn 8 và 35 nếu megavnn , 0 và 35 nếu mega you, cái Modem chủa mình mục VCI được đặt mặc định là 32 nên không thể chỉnh sửa thành 35 như anh em chỉ dẫn được. Mong anh em trong diển đàn giúp đỡ với

divang_latoi

mình không biết cái cách này đúng không bạn làm thử nhé

đầu tiên cắm nguồn,dây mạng,dây lan vào

kiếm 1 que tăm cắm vào nút nhỏ nằm gần nguồn

vẫn cắm que đó bật tắt nút nguồn 5--0>>10 lần

xong vào 1 trình duyệt web bất kì giả sử firefox gõ 192.168.1.1 rùi enter

khi đó sẽ xuất hiện hộp thoại đòi nhập mật (an ninh) khẩu và password (mk:MegaVNN;pass:MegaVNN)nhớ viết y như vậy nha

đăng nhập xong

vào winzard(trên dòng màu cam ấy)

thấy cuối cùng có 2 ô

(VPI)đổi số 0 thành 8;vci 35 bấm next

tiếp chon dòng thứ 2 next bấm chọn vào ô cuối cùng next tiếp

rùi đến phần đánh user và pass (user trên tờ hợp đồng của bạn ; pass megavnn1)

next hoài đến finish

rùi chờ nó reboot

xong vào admin(dòng cam ấy) ngay dưới dòng cam thấy có mấy mục ngăn cách bởi dấu "|" bạn chọn mục thứ 2 (commit reboot)

kick sytem reboot đợi nó reboot là xong

mình chỉ nhớ sơ sơ thế làm thử xem sao

Kulbert

1.vào ie gõ 192.168.1.1

2. user: admin pass: admin

3. vào Advanced setup =>wan >chọn Add

4. tại mục VPI, VCI chọn 8 và 35 nếu megavnn , 0 và 35 nếu mega you

5. service category chọn UBR without PCR. Enable quality of service: không đánh dấu chọn, -->next

6. đánh dấu chọn vào PPP over Ethenet. Encapsulation mode chọn LLC/SNAP-BRIDGING --> next

7. PPP uername và PPP Password ta hãy đánh vào thông tin của nhà cung cấp dịch vụ ADSL cung cấp trong bản hợp đồng. PPPoe service name có thể đê trống. Authentication method chọn Auto. các pần còn lại để trống. --> next

8. trong bản này giữ nguyên --> next --> save --> reboot lại modem.

hny_84

Cái Modem của mình mặc định VPI ,VCI là 8 và 32, mình không thể thay đổi trị số của 32 thành 35 được

luutruongvan

bạn reset lại modem xem

thằng simens nó hơi khác người 1 tẹo :

Cách reset :để nguồn, nhấn và giữ nút reset , đồng thời (gian) tắt mở modem, mỗi lần tắt hay mở cách nhau 5s , thực hiện tắt mở khoảng 4 lần, rồi nhả nút reset, tắt mở nguồn.

Seimen Default :

+ IP : 192.168.1.1

+ User/pass : admin/admin.

thứ 2:khi vừa vào được trang cấu hình modem thì bạn phải có user và pass của isp để truy nhập vào mạng nếu bạn không nhớ thì bạn phải alo lên isp nói họ đưa

secret_spy2710

name: MegaVNN

pass :MegaVNN

danh dung nhu vay roi vao cai dat nhu binh thuong la duoc,

loai nay dung ten va pass moi ma

Post bài dùng tiếng Việt có dấu nhé.

Aodh

Như vừa nói ở trên, bạn đăng nhập vào trang chủ.

Sau đó nhấp chuột vào Advance Setup sẽ hiện ra:

Bạn vào edit (hay có thể chọn remove, tiếp theo chọn add), màn hinh cấu hình router hiện ra, bạn nhập các tham số vpi=8, vci=35, mục service caterogy để mặc định là UBR WITHout PCR.

Tiếp tục bấm next, lựa chọn kết nối là PPPoE or PPPoA. Nếu chọn PPPoE thì encapsulation mode chọn LLC/SNAP, PPPoA thì chọn VC sau đó bấm next.

Tiếp theo nhập uer và pass mà bưu điện vừa cấp cho bạn.

Bấm next ,bạn đánh dấu chọn check vào ô Enable Wan Service.

Tại ô PPPoE service name, gõ vào megavnn.Tiếp tục chọn next.

Từ đây bạn có thể cấu hình lại địa chỉ IP lại cho router cũng như subnetmark cho phù hợp với mạng lan mà bạn đang dùng. Tiếp theo bạn chọn Save để lưu lại các tham số đó.Tiếp đến bạn chọn Save/Reboot thế là xong.Bạn có thể vào internet được rồi đấy. Chúc bạn thành công. Nhớ thank phát nhe.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Bác nào giúp đỡ hộ tôi cái lỗi Word 2003 này với Hỏi đáp Tin học 1
M Kính chào Quý Hội. Hiện Công ty chúng tôi đang gặp vướng mắc như sau, Xin Quý Hội tư vấn giúp: Chún Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
F Công ty chúng tôi đang không hiểu rõ vấn đề sau và xin Kế toán giải đáp giúp chúng tôi càng sớm càng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
V Tôi rất mong được Hội giúp. Doanh nghiệp tôi là công ty TNHH có vốn điều lệ dưới 10 tỷ, khi bắt đầu Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M Chúng tôi là một DN hoạt động về Môi trường xin các bạn trả lời giúp một vấn đề mà chúng tôi đang mắ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin hỏi Kế toán tư vấn giúp: Tôi mới thành lập Doanh nghiệp tư nhân, Tính thuế theo phương pháp trực Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
F Hiện tôi đang gặp một tình huống và đang rất bối rối, rất mong được Quý Hội giải đáp giúp. Công ty t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Mong Quý Hội hướng dẫn giúp tôi các tình huống sau: 1. Doanh nghiệp có 1 nhà máy đang trong quá trìn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin quý hội giúp tôi trả lời vấn đề này: 1) Hoạt động cho mượn và đi mượn tài sản được hướng dẫn ở v Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Tôi gặp 1 vấn đề sau, mong Kế toán giải đáp giúp. Vấn đề của tôi như sau: Công ty tôi có ký hợp đồng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác