anh_truong

mình xài firefox thấy memory lên tới 60 lận nên làm máy chậm hẳn tương tự như cài phần mềm zay không biết có ai thấy p/m nào it ngốn ram nhất thì share cho tất cả người xài

malunmalun

còn tùy vào RAM nhiều hay ít.máy nhà mình có 512MB chỉ dám xài Opera và Chrome thui,dùng FF mở vài tab là full Ram liền

p/s: bạn xài Opera hay Chrome đi

phuongmeotk

super_hacker_820 Dùng Chrome đi bạn nó nhai RAM có 60Kb tui thấy chrome bằng zoi' ie

---------- Post added at 20:27 ---------- Previous post was at 20:25 ----------

mình thấy opera vời chrome nó không đủ chức năng như ie với firefox nên cảm giác bất tiện lắm

---------- Post added at 20:28 ---------- Previous post was at 20:27 ----------

nhatbun91 Mình cũng dùng FF nhưng chỉ ngốn dưới 10% thôi bạn ạ mình nói là ram chứ không phải là cpu

Bạn sài FF đi rùi có cái addon này có thể giảm rất nhiều dộ ngốn ram của FF đấy . Memory Fox bạn có thể tải tại đây

sau khi cài đặt xong rùi bạn khởi động lại FF vào Tools -> Memory Fox-> Active Memmory Fox khi đó sẽ có biểu tượng chữ M màu xanh dưới góc phải nghĩa là nó đang chạy đấy . Bạn kick chuột phải vào chữ M đó chọn Option rùi ticks vào cả 3 ô vuông rùi khởi động lại FF là xong. Bạn có thể dùng Task Manager để kiểm tra trước và sau khi có Memory Fox. tui vừa tesr và sài rất ngon.

Thân !

---------- Post added at 20:38 ---------- Previous post was at 20:41 ----------

colorburn Bạn sài FF đi rùi có cái addon này có thể giảm rất nhiều dộ ngốn ram của FF đấy . Memory Fox bạn có thể tải tại đây

sau khi cài đặt xong rùi bạn khởi động lại FF vào Tools -> Memory Fox-> Active Memmory Fox khi đó sẽ có biểu tượng chữ M màu xanh dưới góc phải nghĩa là nó đang chạy đấy . Bạn kick chuột phải vào chữ M đó chọn Option rùi ticks vào cả 3 ô vuông rùi khởi động lại FF là xong. Bạn có thể dùng Task Manager để kiểm tra trước và sau khi có Memory Fox. tui vừa tesr và sài rất ngon.

Thân ! Thấy hay thì thanks dùm phát

colorburn Bạn sài FF đi rùi có cái addon này có thể giảm rất nhiều dộ ngốn ram của FF đấy . Memory Fox bạn có thể tải tại đây

Thân !

---------- Post added at 20:38 ---------- Previous post was at 20:41 ----------

Thấy hay thì thanks dùm phát có hại ram không vậy pạn

---------- Post added at 21:15 ---------- Previous post was at 21:13 ----------

bryan_fortune thì memory là ram chứ con khỉ gì,pợn ghi ở trên như vại mừ thì đúng là memory là ram, ram làm sao biết dc là xài bao nhieu %

hangpthanh

Googke Chrome đi bạn.chứ FF thì nổi tiếng ngốn ram và crash nữa(dùng lâu mới dính lỗi này)

Tớ sợ rồi vì hay bị crash lắm (đi pha cafe xong thì mới khởi động nên đươc,nản )

Opera cũng tạm tạm nhưng không ngon bằng GC đâu

Trong mấy trình duyệt phổ biến như FF IE OP GC thì:

IE là trình duyệt phổ biến nhất vì nó có sẵn trong win

FF là trình duyệt có nhiều Addons nên nó nặng hơn những trình duyệt khác là hiển nhiên

OP là trình duyệt có tốc độ hiển thị nhanh nhất, ngốn ít Ram

GC là trình duyệt đơn giản, giao diện không đẹp, ngốn ít ram

P/S: OP & GC là 2 trình duyệt ngốn ít ram nhất. Tùy theo mục đích sử dụng mà lựa chọn sử dụng trình duyệt nào. Nên dùng // hai hay nhiều trình duyệt

nhungncn

ngốn nhiều ram thì tốc độ lướt xử lý nhanh ít thì ngược lại thui tùy nhu cầu từng người

o0o3c0nkuao0o

Sora_Aoi Trong mấy trình duyệt phổ biến như FF IE OP GC thì:

IE là trình duyệt phổ biến nhất vì nó có sẵn trong win

FF là trình duyệt có nhiều Addons nên nó nặng hơn những trình duyệt khác là hiển nhiên

OP là trình duyệt có tốc độ hiển thị nhanh nhất, ngốn ít Ram

GC là trình duyệt đơn giản, giao diện không đẹp, ngốn ít ram

P/S: OP & GC là 2 trình duyệt ngốn ít ram nhất. Tùy theo mục đích sử dụng mà lựa chọn sử dụng trình duyệt nào. Nên dùng // hai hay nhiều trình duyệt Bác này nói chuẩn này, bổ sung thêm :

Nếu thường xuyên mở nhiiều tab thì trừ FF ra, FF mở 1 vài tab thì k sao, chứ mở nhiều nó nhảy vài trên đến 1gb là bình thường, mở vài tab đầu chưa có hiện tượng j` nhưng sau 1 hồi lướt web là thấy full ram ngay, nếu thường mở chừng 2-3 tab thì có thể xài FF.

Các chủ đề có liên quan khác