canary586

Chào tất cả người , mình hiện đang xài gói mega basic của mạng VNPT, trọn gói 150k, mà không hiểu vì sao tháng rồi đóng trước lên tới 220k và trước khuyến mãi là 50k rồi. vậy nếu không khuyến mãi đóng tới 270k, có ai từng bị như vậy không và phải làm gì? tính cước kiểu này chắc chết quá. Tháng trước nữa đóng 180k thấy êm chuyện, bình thường, tháng rồi lên tới 220k. Thằng VNPT này làm ăn kiểu gì không biết.

mrala_lonely

nokia7650 Bạn đi đường dây ADSL riêng hay đi chung với đường thoại? Mình chỉ nối mạng không hà. À, mà các bạn dùng thằng basic down tối đa bao nhiêu kbs?thường thường down khoảng nhiêu kbs?

runo.procs_cc

cho em hỏi cái

sao em vừa đăng ký sang gói cước basic

nhưng giờ vẫn là gói easy sao vậy nhỉ

tại down toàn thấy max speed là 600kb/s không à

huyenam

Bạn coi lại đang dùng trọn gói hay thuê bao đi . Tốc độ máy tớ max là 250kbs, còn thèn bạn tớ lên tới 40kbs mới ghê, xã hội bất công thế đó, Vãi lọ VNPT luôn...........

---------- Bài thêm lúc 21:20 ---------- Bài trước là lúc 21:17 ----------

nhockute233 cho em hỏi cái

sao em vừa đăng ký sang gói cước basic

nhưng giờ vẫn là gói easy sao vậy nhỉ

tại down toàn thấy max speed là 600kb/s không à Hết tháng bạn đi đăng kí mới chuyển qua dc. Nếu hết tháng rồi thì bạn sung sướng quá, tải tẹt ga đi..

Tracy_Nguyen

Có phải bạn vừa đăng ký internet và đây là lần đầu tiên bạn đóng trước cước?VNPT gộp cước của tháng trước và tháng sau đấy bạn ạ(do thời (gian) điểm bạn đăng ký là giữa tháng trước)

lucifer.ginta

nguyenhuuthuan94 Bạn coi lại đang dùng trọn gói hay thuê bao đi . Tốc độ máy tớ max là 250kbs, còn thèn bạn tớ lên tới 40kbs mới ghê, xã hội bất công thế đó, Vãi lọ VNPT luôn...........

---------- Bài thêm lúc 21:20 ---------- Bài trước là lúc 21:17 ----------

Hết tháng bạn đi đăng kí mới chuyển qua dc. Nếu hết tháng rồi thì bạn sung sướng quá, tải tẹt ga đi.. mih xin chuyển gói từ 2 ngày nay rùi

mà sao tối hum nay

check dung lượng sử dụng trên trang user.vnn.vn trong tháng 11-2010 thì nó hiện ra tới ngày 17 à

mấy ngày 17=> đây đâu sao k thấy

Ở nhà mình xài MegaBasic Trọng gói tốc độ download được 300k đôi khi nó khùng chạy tới hơn 400k lum ...tốc độ vậy là ổn rồi ...

download cài nào nặng ký thì cắm máy suốt đêm thui hi hi ....

bobotinhnghich

thliem236 Mình chỉ nối mạng không hà. À, mà các bạn dùng thằng basic down tối đa bao nhiêu kbs?thường thường down khoảng nhiêu kbs? Mình cũng mới dùng gói Basic như bạn,dùng tẹt ga mà vẫn đóng 132k(165k giảm 20% còn 132k).Dạo trước down trên Mediafire thì trung bình khoảng 150kb/s,khoảng hơn 1 tuần nay trung bình khoảng 300k,chắc mạng nó bị điên(mong cho điên dài dài càng tốt).Tất cả chỉ là down từng file một thôi nhé!Bạn thử điện lên tổng đài hỏi xem giá cước tính có nhầm lẫn gì không?Bạn xin bản kê khai chi tiết sử dụng cho chắc...

phat_hung

mình dùng trả theo lưu lượng,đang ở trọ 1 tháng về dùng dc 8-9 hôm cũng chỉ vào 24h với các diễ đàn tin học và chat chít chả dám load gì nhưng 2 tháng trước tự dưng lên tới 160-170K/tháng vừa trừ khuyển mại rồi đó,nhưng tháng này lại chỉ có 40K chả hiểu sao nữa,mà mạng cứ 5-6 phút mất 1 lần rồi đợi khoảng hơn 1 phút lại có,cứ đều đều như vậy lun,chán muốn cắt mạng quá

tho123tho321

DanPhong11 Mình cũng mới dùng gói Basic như bạn,dùng tẹt ga mà vẫn đóng 132k(165k giảm 20% còn 132k).Dạo trước down trên Mediafire thì trung bình khoảng 150kb/s,khoảng hơn 1 tuần nay trung bình khoảng 300k,chắc mạng nó bị điên(mong cho điên dài dài càng tốt).Tất cả chỉ là down từng file một thôi nhé!Bạn thử điện lên tổng đài hỏi xem giá cước tính có nhầm lẫn gì không?Bạn xin bản kê khai chi tiết sử dụng cho chắc... Hi hi ...Nếu mình down 1 file thì tốc độ chuẩnm 300k nhưng theo mình biết thì tùy vào độ xa từ nhà bạn tới server của nó nữa .

Có lẽ có chút nhầm lẫn gì, mình thì muốn đăng ký basic, nhưng lại cung cấp gói easy cho mình. Mình test lại tốc độ down/up thì rõ ràng là mình đang xài gói easy.Chán thật. Thế mà tháng đầu nó lại tính gói cước là 150k+15 k thuế gì rồi thuê bao gì nữa la 180k nên mình cứ tưởng là mình đang dùng gói basic như đăng ký. Hóa ra giờ lại bảo mình đang dùng gói easy, và tháng rồi là tính trước theo gói easy. Mình mới kéo mang có 2 tháng mà tính 2 gói cước rồi, tháng thứ 3 coi tình hình thế nào, giờ lỡ xài gói easy thì chịu, tốc độ down khoảng 300kbs.khi nào cao lắm chừng 400kbs.

xinhlaem01

Tốc độ dl cứ giảm dần thôi.Lúc đầu khoảng 310KB/s sau nó giảm xuống chỉ còn khoảng 150 KB/s mà trong khi đó cái networx desk band nó vẫn báo 304KB.

Ai biết chỉ giùm với.Em xài bit total

Có phải do modem k

bumbe_nolo

Gói basic của tui down max speed khoảng 320 kB

Nếu chuyển gói cước vào giữa tháng ngày 15 chẳng hạn thì 15 ngày đó tính theo gói cũ 15 ngày sau tính gói mới

VD từ easy dụng lượng chuyển xuống basic trọn gói thì cước 15 ngày easy + 150k của basic + VAT. Lúc trước chuyển họ nói vậy không biết đúng hong nữa.

Các chủ đề có liên quan khác