Mạng Viettel 3 ngày nay quá chậm, thông thường download server Việt hay nước ngoài cũng 200>> 380k/s, thường nhất là trên 300k/s mà giờ lếch không nổi?

HÌnh ảnh :

CÓ ai bị như mình ko, thấy download nản quá!

Ramsey

Quán mình thì thấy chạy bt có hôm cn chắc đông quá hay sao mà thấy yếu hẵn so w tất cả ngày.

trandainet Mạng Viettel 3 ngày nay quá chậm, thông thường download server Việt hay nước ngoài cũng 200>> 380k/s, thường nhất là trên 300k/s mà giờ lếch không nổi?

HÌnh ảnh :

CÓ ai bị như mình ko, thấy download nản quá! Bạn cho mình xin thông để mình kiểm tra xem sao.

mr_huy_2004

Dạo này sao mà download rất chậm kể cả MF mà max cũng chỉ 80kb/s...quá bực bội!

hoangnhuly05

hau_rikado Dạo này sao mà download rất chậm kể cả MF mà max cũng chỉ 80kb/s...quá bực bội! Thật sự là bạn có sử dụng dịch vụ Viettel không ? Nếu có, bạn cho mình xin thông tin để chuyển kỹ thuật kiểm tra cho.

hoai_thu599

hcmvt_service Thật sự là bạn có sử dụng dịch vụ Viettel không ? Nếu có, bạn cho mình xin thông tin để chuyển kỹ thuật kiểm tra cho. 3 ngày nay mạng chậm cực kì luôn bạn ping toàn >450ms. Gọi nhân viên kỹ thuật xuống kiểm ta cũng xong cũng chả cải thiện gì. kêu là connect server nc ngoài mấy ngày nay bị vậy. Đang Bức xúc lắm xài gói cước 450k/tháng mà ban ngày nhất là từ 2h trưa tới 10h tối download có 40k/s bình thường ping toàn <250ms download 24/24 600--650k/s. Tình trạng này kéo dài sau đợt mưa to 4-5 ngày trc đó

Bạn nên thông báo cho nhân viên kỹ thuật biết để họ có biện pháp khắc phục hay là cho lời giải thích hợp lý chứ, Nhà mạng phải có nghĩa vụ cung cấp đúng những gì vừa ký trong hợp đồng, nếu không thì mình có quyền khiếu nại mà.

Traveon

meoxinhtuoi 3 ngày nay mạng chậm cực kì luôn bạn ping toàn >450ms. Gọi nhân viên kỹ thuật xuống kiểm ta cũng xong cũng chả cải thiện gì. kêu là connect server nc ngoài mấy ngày nay bị vậy. Đang Bức xúc lắm xài gói cước 450k/tháng mà ban ngày nhất là từ 2h trưa tới 10h tối download có 40k/s bình thường ping toàn <250ms download 24/24 600--650k/s. Tình trạng này kéo dài sau đợt mưa to 4-5 ngày trc đó Mình nghĩ bạn nên cung cấp thông tin cho hcmvt_service hay 62500119 để họ hỗ trợ cho bạn, dù sao thì nhiều người hỗ trợ cũng tốt hơn.

Mạng nhà mình cũng vậy nè! Tốc độ chậm khoảng 3-4 ngày hôm nay.Với lại có hiện tượng rớt mạng nữa chứ. Khoảng 2-3 phút thì vào lại được! Chắc tại mình xài gói thấp nhất hay sao ấy!

so_lube

viettel xài dở hơn VNPT,mình từng xài và thấy như thế,rớt mạng là bình thường,nhất là trời mưa,mà bạn dùng gói cước gì thế

anna_le

my_story_love Mạng nhà mình cũng vậy nè! Tốc độ chậm khoảng 3-4 ngày hôm nay.Với lại có hiện tượng rớt mạng nữa chứ. Khoảng 2-3 phút thì vào lại được! Chắc tại mình xài gói thấp nhất hay sao ấy! Ông này nói lạ, mạng không định thì liên quan gì đến gói cước thấp.

thanh.phong82

Mình thấy sài vt hay vnpt cũng như nhau thôi.Quán mình sài rồi mình bít chứ 2 mạng này sài ngon mà ít rớt mạng lắm chủ yếu do đường truyền nữa

Aelfdane

tui sử dụng home E 330k/tháng. 1 tuần may mắn lắm thì nhanh được 1 ngày, còn lại là như rùa bò. Gửi file hình ảnh có vài trăm kb qua yahoo mà cũng báo lỗi, webcam thì đứng hình, xem youtube cũng không được, lướt web cũng chậm, download bằng IDM cũng chỉ được 40kb/s. Thật sự thấy thất vọng quá. Gọi kỹ thuật xuống kiểm tra một lần rồi thì xui thế nào gặp ngay ngày nhanh. 5 6 tháng nay bị như vậy rồi. Cũng chẳng muốn thay đổi làm gì, nhưng cứ như vậy chắc hết tháng này cắt và chuyển sang VNPT cho khỏi bực mình.

bebong_mimi

không phải quá chậm đâu bạn mà là quá quá quá... chậm. mấy nay tui cũng đang bực minh lắm. tính chuyển wa vnpt hay fpt xài nè. mà không biết 2 mạng đó sao nửa. ai vừa xài vnpt hay fpt rùi cho ý kiến giùm nha! thank

Các chủ đề có liên quan khác