tangbangtroi476

Chán nản khi down trên MF mà speed có ~100 KB/s

lượn vài vòng trên mạng thì được biết FPT hạn chế tốc độ của các host nước ngoài

Vô thẳng vấn đề luôn: Do FPT hạn chế nên muốn download max tốc độ của đường truyền nhà bạn (nhắc lại là chỉ có mạng FPT) thì bạn phải xài proxy của VN nếu muốn max speed

Trang proxy đây:

Cách nhập proxy

Cách bạn vào web làm ra (tạo) 1 acc tại trang proxy này

Xong rồi bạn lấy đại 1 ip nào đó + với port chung hàng với ip đó bỏ vào idm

Tổng quan: sau khi nhập proxy và speed tăng lên như gió ~500 KB/s (mạng nhà tui 100Mgbs), test trên MU thấy tốc độ cũng như vậy nhưng không ổn định (190KB/s~300KB/s)

Thấy hay thanks em cái nhá xài IDM add Proxy nhá.

Nguồn: clbgamesvn.com

Ai pro cho tớ hỏi cái, tớ cũng làm theo cách ở trên kia thì không down được, ai bit chỉ dùm cái

muaxuan0508

bó tay bác này, tưởng bác làm rồi nên giới thiệu anh em chứ

mấy thằng bạn trong lớp tớ hay dùng, nhưng tớ chưa biết dùng

giờ thử vừa xem sao, nếu được bao cáo lại

à nhầm, làm được rồi, tốc độ ổn định lắm

hiện mình dùng 123.30.183.72 port 8080

funny_lass89

các bạn làm như nào thế, chỉ tớ với, cái đó là tớ lang thang trên mạng thấy hay hay thì post zo đây, post xong tớ thử làm nhưng mà không được, bạn nào có thể chỉ dẫn tận tình được tí ko

chuonggio24

asdasd2hp các bạn làm như nào thế, chỉ tớ với, cái đó là tớ lang thang trên mạng thấy hay hay thì post zo đây, post xong tớ thử làm nhưng mà không được, bạn nào có thể chỉ dẫn tận tình được tí không 5 ăn,5 thua bạn ah,proxy nó mau chết lắm,mình search toàn những con chết bất đắc kì tử ko

hay đây cũng được, nhưng mà phải kiêm nhớ kiểm tra xem cái ip đó là đùng được không nha, cứ kiểm tra xem cái nào dùng được là ok liền, nhưng mà kinh nghiệm là mỗi lần đinh down thì lên lại trang này kiểm tra ip còn dùng được thì dùng ip đó, ip đó nó update liên tục mà

asdasd2hp các bạn làm như nào thế, chỉ tớ với, cái đó là tớ lang thang trên mạng thấy hay hay thì post zo đây, post xong tớ thử làm nhưng mà không được, bạn nào có thể chỉ dẫn tận tình được tí không Lúc đầu mình làm như bạn chỉ thì tốc độ từ 100kb/s xuống còn 30kb/s

Sau đó mò ra thì thấy không phải như bạn chỉ đâu

Phải thêm proxy vào ô thứ 2 trong idm ý

Ô ''Use HTTS proxy'' mới đúng

Nhớ là HTTS nhá

Tốc độ tăng lên 120kb/s

quanghuy124

tai sao minh cung lam cach nhu chi dan lay truc tiep dia chi may minh luon ma không duoc,lay port 8080 hay 3128 không co ket qua gj,tham chi con cham hon nhieu nua..?

tctuvan

Làm như chỉ dẫn là tất nhiên, nhưng quan trọng bạn phải chọn đựơc cái proxy còn sống, tìm ở trong đó rồi thử lần lượt các proxy VN, cái nào sống (tức là sử dụng được) thì mới được

quanghuy124

chán quá ak minh tìm proxy còn sống hơn 3 tiếng đồng hồ rồi mà vẫn chưa ra, mệt quá..! Ai có cách nào tìm thật nhanh thì chỉ mình với... dungw trang web proxy checker tìm cái nào cung không kết nối được hết......

tctuvan

Proxy checker toàn "hàng lởm thôi", mình check rồi cái trang cũng có một số cái được đó, cứ check thường xuyên. CÒn có trang này Thông thường kiểu gì cũng có ít nhất 1 2 cái VN sống. Chỉ có vài cái, bạn cứ check thủ công.
Còn check nhanh thì down cái này
. Mình dùng và khá tin tưởng

quanghuy124

Ok, Thank bạn mình đã tìm được 1 proxy còn sống.. Nhưng tại sao tốc độ down của nó lại chậm di rất nhiều lần.Mình down phim ở tiệm nét cáp quang bình thường là 250 - 280 Kb/s nhưng khi bỏ cái proxy vào thì chỉ còn 85 - 90Kb/s thôi...? Trời vừa mới tắt proxy đi thì tốc độ đã lên lại 340 Kb/s... không hiểu luôn..

tctuvan

Vì proxy thông thường để phục vụ Web (tức proxy là 1 cái máy chủ) nên tốc độ truy cập internet của nó khá nhanh so với các máy tình thường. Nhưng nếu cái proxy đó quá tải - tức là nhiều người dùng thì sẽ chậm thôi, giống hàng net bạn ngồi nếu vắng sẽ down nhanh, đông sẽ down chậm thôi.

Nói chung là chỉ có anh FPT hạn chế tốc độ down nước ngòai, thì bạn mới cần dùng đến anh proxy, chứ nói chung là không phải lúc nào proxy cũng nhanh đâu

Các chủ đề có liên quan khác