Như các bạn vừa biết, idm đôi khi giở chứng và không tự bắt link download mà chúng ta phải tự download chương trình duyệt như firefox. Trước đây thì mình cũng bị cái này, hỏi mấy bro nói là do idm support internet explorer, nên mình cũng đành import cookie cho ie, mà cuối cùng lúc down được bằng idm, lúc không. Mình có cách này chỉ cho những ai chưa bít( hem dám chỉ mấy bro nha).

Bạn vừa tạo được tài khoản premium hotfile bằng cách nhập cookies trên firefox rồi chứ gì. Cookies mấy sư huynh share quá trời kìa. Bây giờ mở trình duyệt firefox, paste link cần download vào. Firefox sẽ bảo chúng ta save file, bạn cứ save. Ta vào cửa sổ Download của FireFox. (nếu cửa sổ Download này không hiện lên, bạn vào Tooltrên thanh Menu của trình duyệt web -----> Download. hay đơn giản hơn là nhấn tổ hợp phím Ctrl + J

- Trên cửa sổ Download đó, bạn Pause cái File đang down đó lại, rê chuột vào vùng cái File đang Down, click chuột phải, chọn Copy Download Link bằng chuột trái.

- Vào lại IDM, vào ô Add URL (ở góc trên phía trái), vào thanh Address, chuột phải chọn Paste Link đó vào, sau OK

IDM sẽ bắt đầu Down.

(Lưu ý: Cách làm này không thực hiện được trên một số web khó tính không cho Pause)

Chúc vui nha các chickens như tui, hehe.

kieu_lien215

kho hiểu b nói j lun.tiêu đề là làm ra (tạo) pre trên HF thế mà nói nhảm chả hiểu j cả.thật ra cái bạn nói là idm không bắt được link HF thì chuyển cookie qua thui chứ có thấy làm ra (tạo) pre j j đâu

cái cách này ai mà chẳng biết, cái mà người ta cần là cái account hotfile kìa

Sẵn đây chỉ em luôn,em vẫn bắt được link của file khác bằng IDM trong filefox đúng ko,nếu đúng vậy thì cái link mà IDM không bắt được là do cái đuôi file chưa có trong bộ nhớ của IDM,chỉ cần vô option->files type thêm vào cái đuôi em cần đao là ok,chúc em thành công nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Lợi thế cạnh tranh sự phồn vinh của một quốc gia được tạo ra chứ không phải gắn liền bẩm sinh Văn hóa, Xã hội 0
C Ảnh hưởng của chế độ công nghệ tới cấu trúc, tính chất huỳnh quang của dây nanô ZnO được chế tạo bằn Luận văn Sư phạm 0
A Khả năng ứng dụng các dây nano ZnO được chế tạo bằng phương pháp bốc bay nhiệt Luận văn Sư phạm 2
C Nghiên cứu các màng mỏng từ cứng có dị hướng từ lớn được chế tạo bằng phương pháp điện hóa Luận văn Sư phạm 0
B Nghiên cứu chế tạo module vào ra dùng trong tự động hóa được điều khiển qua công nghệ mạng di động G Luận văn Sư phạm 0
T Đánh giá năng lực tự học của sinh viên các ngành sư phạm được đào tạo theo học chế tín chỉ tại Trường Đại học Sư phạm Đà Nẵng Luận văn Sư phạm 4
M Tác động của chính sách khoa học và công nghệ đến hiệu quả quản lý tài sản trí tuệ được tạo ra bằng Kinh tế quốc tế 0
T Khả năng đáp ứng yêu cầu nghề thông tin thư viện của sinh viên được đào tạo tại trường Đại học Khoa Văn hóa, Xã hội 0
C Chế tạo và khảo sát một số tính chất của chất tạo màng trên cơ sở nhựa Poliuretan thu được từ quá tr Khoa học Tự nhiên 0
C Chế tạo và khảo sát một số tính chất của chất tạo màng, trên cơ sở nhựa epoxy thu được từ quá trình Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác