mirinda_1410

Cả ngày hôm này mình không vào được FB. Bình thường dùng DNS vẫn vào bình thường. Bây giờ dùng cả Ultra cũng không ăn thua. Ai có biện pháp nào hay giúp mình với

huyen14_10

dùng hypercloak.com chak chắn sẽ vô được bất kì trang nào mà bị cấm, nhưng hơi bực cái quảng cáo hơi nhiều

kinhquoc_88

lxpdaica Phương án tạm thời (gian) nhé
phương án này vào được nè

galaxy_angel

Cách vào Facebook ( Fb) KHÔNG BỊ CHẶN – Cập nhật 29/12/2010

Nguồn bài viết:

Update ngày 29/12/2010 . VNPT lại chặn Facebook rồi anh em ta nên phải tìm đủ tất cả cách để vào được facebook không bị chặn la liếm tiếp thôi .ở đây xin không nhắc tới vấn đề fake ip để vào facebook vì phải thông qua 1 máy chủ trung gian nên chuyện chém gió của các anh chị em trên facebook rất là chậm .

Không dài dòng nữa xin đi vào vấn đề chính luôn.Ngoài chuyện dùng opendns và googledns.Còn Mình thì dùng OPEN DNS

Thay DNS cho máy: sử dụng OpenDNS, bao gồm 2 DNS sau:

208.67.222.222

208.67.220.220

Sử dụng DNS của google:

8.8.8.8

8.8.4.4

DNS của Norton

198.153.192.1

198.153.194.1

ta nên phải làm thêm 1 bước nữa để kết nối login thẳng đến facebook. Cách vào Facebook không bị chặn bởi Viettel Vnpt

Sửa file hosts của windows:

Bạn vào thư mục C:\Windows\System32\drivers\etc có 1 file tên là hosts (ko có đuôi). Dùng notepad để sửa, thêm vào như sau

125.252.224.88 facebook.com

125.252.224.88

69.63.181.12 apps.facebook.com

Save lại và vào facebook chém gió tiếp thôi. Phải vào với link dưới đây và nhất thiết phải có www đằng trước mới vào được facebook

PS:Topic update liên tục các ISP dở trờ mới thì chúng ta lại update tiếp

Cách vào facebook vĩnh viễn không bao giờ bị chặn

Như các bạn vừa biết Facebook vừa bị chặn bởi các ISP tại Việt Nam. Hiện nay cũng có các cách vào facebook như thiết lập DNS, dùng proxy hay các phần mềm như UltraSurf, Ghostsurf nhưng hầu hêt là đều có những rắc rối nhất định như tốc độ chậm, phải dùng giao thức https..vv.. Nay mình giới thiệu các bạn một cách vào facebook một cách dễ dàng nhất bằng phần mềm Hotspot Shield.

Hotspot Shield là một chương trình VPN client miễn phí. Nó kết nối máy tính chúng ta với một mạng riêng ảo và các dữ liệu được mã hóa để bảo đảm vấn đề bảo mật. Máy tính sẽ dùng 1 IP của US để kết nối vào mạng với tốc độ không hề thay đổi như không dùng Hotspot Shield.

Trước hết bạn download Hotspot Shield bản mới nhất tại đây:

Code:

Quá trình cài đặt rất dễ dàng. Nếu có xuất hiện hộp thoại hỏi về cài đặt driver thì bạn chọn Continue Anyway.

Khi cài đặt xong và chạy chương trình, khi icon Hotspot Shield ở thanh taskbar chuyển sang màu xanh thì máy tính của bạn vừa được tham gia VPN và có thể truy cập vào facebook.

Nếu icon Hotspot Shield ở thanh taskbar là màu đỏ thì hãy turn on Hotspot Shield bằng cách right click vào icon Hotspot Shield chọn Connect/On

Trình duyệt của bạn hiện ra cho đến khi State là Connected là vừa thành công

Bây giờ bạn có thể vào facebook một cách dễ dàng như chưa từng bị chặn rồi.

cách vào facebook ( fb) không bị chặn bởi các mạng VNPT , VIETTEL

Good Luck!

P/s: Có thể trình duyệt hiển thị một hình ảnh quảng cáo trên mỗi trang web. Bạn có thể sử dụng add-on Adblock Plus của firefox để block nó.

mr.chidotoji

lxpdaica Phương án tạm thời (gian) nhé
Cách này mình vừa test và ok

Ngoài ra, bạn có thể dùng cách này xem sao:

Dùng chương trình Hotspot Shield + Add-on Adblock Plus

Cái Hotspot Shield là đồ free nên quảng cáo dữ lắm, vì vậy các bạn nên cài thêm cái Add-on Adblock Plus để chặn quảng cáo. Cách này mình đang dùng và rất ổn!

Bạn thử xem nhé!

thuc_trinh108

Cách của bác trên phức tạp quá

Tạm thời (gian) dùng lisp4.facebook.com ngon lành rồi, chơi game cũng ngon

anhhungca19

Viettel xài bình thường tất cả ngươi à, nhưng mà mình không login vì vừa deactive để tập trung học

Trước Tiên Thay Đổi DNS cho máy: sử dụng OpenDNS, bao gồm 2 DNS sau:

208.67.222.222

208.67.220.220

Sử dụng DNS của google:

8.8.8.8

8.8.4.4

DNS của Norton

198.153.192.1

198.153.194.1

ta nên phải làm thêm 1 bước nữa để kết nối login thẳng đến facebook. Cách vào Facebook không bị chặn bởi Viettel Vnpt

Sửa file hosts của windows:

Bạn vào thư mục C:\Windows\System32\drivers\etc có 1 file tên là hosts (ko có đuôi). Dùng notepad để sửa, thêm vào như sau

125.252.224.88 facebook.com

125.252.224.88

69.63.181.12 apps.facebook.com

BONUS THÊM NHÉ

các bạn thử đoạn IP vào host xóa đoạn vừa thêm như cách 1 (thêm vào file host) xem thử có được không nhé!

153.16.15.71 facebook.com

153.16.15.71

153.16.15.71 apps.facebook.com

153.16.15.71 login.facebook.com

153.16.15.71 graph.facebook.com

153.16.15.71 static.ak.connect.facebook.com

153.16.15.71 developers.facebook.com

153.16.15.71 error.facebook.com

Save lại và vào facebook chém gió tiếp thôi. Phải vào với link dưới đây và nhất thiết phải có www đằng trước mới vào được facebook

Nguồn :Thoitrangtre.info . Xin Thank ^^

Mình vừa test thành công 100% rùi các pạn ơi.....

nh0cken_kute

Em dùng cách edit file host vào được fb rồi nhưng hình như không dùng được các apps của fb. Làm sao bây giờ, Mà mấy ông VN bựa vãi. Chặn cái này chặn cái kia. Cuối cùng vẫn vào bình thường chứ có ai vì không vào được mà bỏ đâu

Các chủ đề có liên quan khác