hoatinhyeu_1001

e không biết post câu hỏi ở đây có đúng không nhưng dù sao e cũng mong các anh các chị thông cảm vì em cũng là thành viên mới nên còn nhiều bỡ ngỡ!

Mong các anh các chi j giúp e 1 chút ah!chả là e cũng mới dùng Pc thui và máy của e cũng thuộc loại không phải máy cùi nhưng thời (gian) gian gần đây e Gosh lại máy đúng 2 lần.và mỗi lần gosh e thấy máy chậm hơn hẳn.anh chị cho e hỏi nguyên nhân vì sao không ạ!và có biện pháp nào khắc phục ko?e xin chân thành Thank ạ!

kesitinh

Có thể đó là cảm giác thôi !

nhưng nếu bản ghost đó hok sạch. thì có ghost đi ghost lại n lần thì cũng vậy thôi !

bạn nên cài lại quin đi. rùi xem có nhanh hơn hok là bít liền !

Trích thanhcong_pro View Post e không biết post câu hỏi ở đây có đúng không nhưng dù sao e cũng mong các anh các chị thông cảm vì em cũng là thành viên mới nên còn nhiều bỡ ngỡ!

Mong các anh các chi j giúp e 1 chút ah!chả là e cũng mới dùng Pc thui và máy của e cũng thuộc loại không phải máy cùi nhưng thời (gian) gian gần đây e Gosh lại máy đúng 2 lần.và mỗi lần gosh e thấy máy chậm hơn hẳn.anh chị cho e hỏi nguyên nhân vì sao không ạ!và có biện pháp nào khắc phục ko?e xin chân thành Thank ạ! 1.Bản Ghost vừa bị lỗi do một số nguyên nhân bất khả kháng

2.Ổ cứng của bạn có vấn đề, tốc độ truy xuất chậm

3.Máy bị nhiễm Virus(trường hợp này mình gặp 1 lần: hồi còn là sv thằng bạn mình bị dính con virus gì đó, cứ ghost lại và khởi động windows là nó chạy vào luôn, cuối cùng phải mang ổ cứng sang máy mình diệt hộ cho)

4.Nghĩ tiếp....

Trước tiên bạn thử kiếm driver mới nhất dành cho máy xem? lên mạng down chương trình dò driver qua mạng.

Sau đó bạn tìm hiểu chương trình chống phân mảnh ổ đĩa cứng (ko phải cứ format ổ C là vừa sạch đâu)

Rùi down thêm chương trình dọn dẹp rác trong máy tính.

Down chương trình diệt virus, tránh trường hợp có trojan.

Còn về bản ghost mình chưa biết ghost nền toàn cài gốc

Các chủ đề có liên quan khác