duckduck_vitvit

tui hiện đang xài gói EASY trả theo lưu lượng, profile như hình bên dưới,...mạnh cực kỳ,...HOAN HÔ VNPT ......Nào chúng ta cùng bìng luận nha...

peti_yeuhe0

Ủa sao bạn không download bằng IDM cho nhanh. Test thử IDM coi tốc độ khoảng bao nhiêu? Download bình thường mà download như vậy chắc mạng ngon lắm àh nha

Cristian

Trích vandung0712 View Post Nhà mình dùng gói easy down cũng tầm như bạn. 3072kbit/8=384KB, thế mà có ổng được hơn 500KB là sao nhỉ?

Badden

Trích Hong_90 View Post Nhà mình dùng gói easy down cũng tầm như bạn. 3072kbit/8=384KB, thế mà có ổng được hơn 500KB là sao nhỉ? vậy hả bạn,.....có lẽ do VNPT mới nâng cấp băng thông đó,..chứ lúc trước nhà tui chỉ có 1,5M àh.........mà có ông trên 500 chắc là do chỉnh profile có sai sót sao đó của mấy sếp bưu điện đó,..hj

bjnhan_172

down hơn 400KB/s còn đòi gì nữa. lần sau bác chụp hình bác bấm Alt + print screen cho dễ nhìn nha

hien_fg

ờ, mới x2 băng thông từ 1/6 đang tăng dần dần đấy, dự kiến hết tháng 6 sẽ nâng hết cho các thuê bao

chery_cute_iuox

Nếu nó liên tục với tốc độ như thế thì mới nói chứ nếu chạy được 1 chút rồi tụt xuống nói làm gì.

Mấy hôm nay mình down có khi nó quất lên tới gần 1MB, được khoảng 15s lại tụt xuống còn 360 KB/s và ổn định ở mức này.

Ma_nu

sao thằng cha đó dùng mega easy mà gần bằng cái mega family nhà tui thế. Tui thì 4096kbps download khoan? 470kb/s

Culhwch

các bạn ơi cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình dùng thằng FPT 250k/t mình cũng vào 192.168.1.1 kiểm tra thì thấy thế này

theo hình thì mình hiểu là mạng mình dùng có tốc độ down là 4096Kbs còn up là 512 Kbs

vậy thì theo như cách tính của tất cả người thì tốc độ down của mình phải là 4096/8 = 512 KB chứ nhỉ, vậy mà khi down thì nhanh mình chỉ tầm ~100 trên MF còn các host khác thì còn kém hơn( duy chỉ có mega.1208 là nhanh nhất tầm > 300 ) ai bis là tại sao thông số của mình như vậy nhưng khi sử dụng lại chậm hẳn đi vậy không?

bacbinhcity

hehe.nhà tui ở hảiphòng chốngcũng tăng như bác rồi.giờ down toàn gần 500kb thui.bác như thế là thua tui rùi.

nh0xdangyeu

Trích 4room1 View Post các bạn ơi cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình dùng thằng FPT 250k/t mình cũng vào 192.168.1.1 kiểm tra thì thấy thế này

theo hình thì mình hiểu là mạng mình dùng có tốc độ down là 4096Kbs còn up là 512 Kbs

vậy thì theo như cách tính của tất cả người thì tốc độ down của mình phải là 4096/8 = 512 KB chứ nhỉ, vậy mà khi down thì nhanh mình chỉ tầm ~100 trên MF còn các host khác thì còn kém hơn( duy chỉ có mega.1208 là nhanh nhất tầm > 300 ) ai bis là tại sao thông số của mình như vậy nhưng khi sử dụng lại chậm hẳn đi vậy không? Mạng FPT là vậy đấy bạn ạ, vì FPT nó chặn sever, cho nên, đối với mediafire, megaupload. rapid, nói chung là host sever nước ngoài thì download thường chỉ bằng 1/4 so với max

Còn đối với azsharing, mega1280, megashare, nói chung là sever việt nam thì có thể max được đường truyền, mạng của bạn down azsharing chắc cũng phải được đến 500KB/s

theo mình được biết thì trong mùa wordcup này ,VNPT tăng tốc độ đường truyền lên 200%..Xem trưc tuyến tẹt bô các bạn ak

tieulan_xilano

Trích 4room1 View Post các bạn ơi cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình dùng thằng FPT 250k/t mình cũng vào 192.168.1.1 kiểm tra thì thấy thế này

vậy thì theo như cách tính của tất cả người thì tốc độ down của mình phải là 4096/8 = 512 KB chứ nhỉ, vậy mà khi down thì nhanh mình chỉ tầm ~100 trên MF còn các host khác thì còn kém hơn( duy chỉ có mega.1208 là nhanh nhất tầm > 300 ) ai bis là tại sao thông số của mình như vậy nhưng khi sử dụng lại chậm hẳn đi vậy không? Bọn chó FPT giới hạn băng thông quốc tế. chỉ down dc vậy thôi. còn server vn thì với gói của bạn down 450- 500kb/s

dried_tear

Trích khicong8 View Post Mạng FPT là vậy đấy bạn ạ, vì FPT nó chặn sever, cho nên, đối với mediafire, megaupload. rapid, nói chung là host sever nước ngoài thì download thường chỉ bằng 1/4 so với max

Còn đối với azsharing, mega1280, megashare, nói chung là sever việt nam thì có thể max được đường truyền, mạng của bạn down azsharing chắc cũng phải được đến 500KB/s Thank bạn nhìu

---------- Post added at 09:53 ---------- Previous post was at 09:49 ----------

Trích luantiensinh View Post Bọn chó FPT giới hạn băng thông quốc tế. chỉ down dc vậy thôi. còn server vn thì với gói của bạn down 450- 500kb/s hix, chán gê nhỉ, chẳng biết đến bao giờ FPT mới không giới hạn băng thông nữa chứ đừng nói đến nhân đôi như VNPT ,ngày xưa còn hơn VNPT xíu ở tốc độ trong nước chứ bây giờ VN được nhân đôi thì FPT xách dép òy

Các chủ đề có liên quan khác