hienhuyndai1368

1. Em vừa tiến hành xâm nhập vào vừa hack được pass modem và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP), em còn lấy được Mac adress của modem đó nữa. Có cách nào để kết nối modem đó đến máy mình bằng mac adress và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) không ?

2. Cho em hỏi Mac Adress là gì và có chức năng gì ?

3. Nhà em xài modem Tp-link cấu hình giao thức PPOE

nhưng khi truy cập internet bằng máy tính thì phải làm ra (tạo) kết nói Boardban mới bằng username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) thì mới vào Internet được ?

Xin các bạn Pro giải quyết giùm em hai vấn đề này được hok

bff_pro

Em vừa tiến hành xâm nhập vào vừa hack được pass modem và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP), em còn lấy được Mac adress của modem đó nữa

vậy là prò rùi đừng hỏi mấy câu noob

có user và pass của modem nhưng cần có thêm user và pass của ISP sau đó mới kết nối được internet ( mặt lý thuyết)

leminhdungifc

hack pass modem hả bạn mình chưa bao giờ nghe nói bạn đoán mò pass của của ngừoi ta hay gì vậy

baoquyen_ly

Em vừa tiến hành xâm nhập vào vừa hack được pass modem và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP), em còn lấy được Mac adress của modem đó nữa. Có cách nào để kết nối modem đó đến máy mình bằng mac adress và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) không ?

xạo quá ban ơi,pro bit username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) ma lai không bit dot nhap vao thi` không the tin nổi,hehe

dongnai22003

"hitomiganey" đúng là dân ngu cu đen vào đây coi mà làm nè mè xem mình vừa làm thử nhưng không kết nối được mới hỏi ai pro thì trả lời không bjt j thì đừng nói mất mặt was

somido2100

đâu có j khó hỉu, bác này ra tiệm NET, vào modem cấu hình của người ta, lấy được user và pass. và nghĩ rằng sẽ mang user này xài ở nhà mình (để cuối tháng tính trước trên user ăn cướp được) .

nhưng bác quá noob. mỗi user chỉ chạy được trên chính số đt cố định (nếu lắp chung với đt) , hay trên chính đường dây kéo thui. bác cần e cho bác user và pass của nhà e đang xài.

Aditeya

Thế này nhé

1-----

Ở bài trên bạn chỉ dẫn dùng ID và Pass mặc định cuả Modem (Admin) ! Nếu Họ disable User mặc định (Admin) và làm ra (tạo) 1 User mới có quyền Admin thì bạn làm thế nào để biết !

OK !

2----

Về địa chỉ MAC (trích Google)

Địa chỉ MAC là gì ?

MAC là viết tắt của cụm từ Media Access Control là địa chỉ thực sự của một thiết bị mạng, còn được gọi là địa chỉ vật lý. Địa chỉ MAC là một số dài 6 byte, thường được viết dưới dạng 12 chữ số Hexa (ví dụ: 1AB4C234AB1F). Địa chỉ MAC của một IP được xác định bởi giao thức ARP (Address Resolution Protocol).

Mục đích của chuyện thay đổi địa chỉ MAC:Để vượt qua bộ lọc MAC của router. Những địa chỉ MAC hợp lệ có thể được tìm thấy bằng cách dùng phần mềm sniffer trên LAN, sau đó người dùng “lậu” (tạm gọi như thế) có thể giả mạo một trong những địa chỉ MAC hợp lệ đó. Việc có 2 địa chỉ tương tự nhau trong cùng mạng LAN sẽ gây ra vấn đề, tuy nhiên có những lúc máy tính bị giả mạo MAC tắt đi thì chính là thời (gian) điểm mà kẻ giả mạo bắt đầu hoạt động. Sniffing những kết nối khác trên mạng. Bằng cách giả mạo địa chỉ MAC, họ có thể nhận được những gói tin vốn chỉ được gửi cho máy tính khác. Tuy nhiên, chuyện đầu độc ARP (ARP poisoning) thường là tốt hơn phương pháp giả địa chỉ MAC trong trường hợp này. Tránh bị nhận diện trong IDS và Security log bằng cách thay đổi địa chỉ MAC ngẫu nhiên, có những công cụ hỗ trợ chuyện này ví dụ như MadMACs. Để thực hiện một tấn công DoS, ví dụ giả mạo địa chỉ MAC của gateway đến 1 subnet có thể gây ra sự cố về traffic. Ngoài ra, nhiều WiFi router sẽ khoá lại nếu một client cố gắng kết nối với địa chỉ MAC tương tự như BSSID của router.

3-----

Cách đổi địa chỉ MAC cũng có rất nhiều, mình sẽ chỉ bạn 3 cách đơn giản nhất !

a\

Chuột phải vào Card mạng bạn muốn đổi địa chỉ MAC chọn Properties
Bấm Configure… trong hộp thoại Properties
Chuyển sang tab Advanced, click vào dòng Network Address, chọn mục Value ở bên phải, nhập vào địa chỉ MAC mới
b\ Registry ![HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E972-E325-11CE-BFC1-08002BE10318]

HKEY_LOCAL_MACHINE

\SYSTEM

\CurrentControlSet

\Control

\Class

\{4D36E972-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

OK !

c\Soft

Technitium MAC Address Changer

hoangminh_tq08

Trích xmenduchai 1. Em vừa tiến hành xâm nhập vào vừa hack được pass modem và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP), em còn lấy được Mac adress của modem đó nữa. Có cách nào để kết nối modem đó đến máy mình bằng mac adress và username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) không ?

2. Cho em hỏi Mac Adress là gì và có chức năng gì ?

3. Nhà em xài modem Tp-link cấu hình giao thức PPOE

nhưng khi truy cập internet bằng máy tính thì phải làm ra (tạo) kết nói Boardban mới bằng username/pass của nhà cung cấp dịch vụ (ISP) thì mới vào Internet được ?

Xin các bạn Pro giải quyết giùm em hai vấn đề này được hok Mình xin trả lời như sau:

1. Bạn vừa có username, password và thậm chí là MAC thì vẫn chưa thể chứng thực được. Theo mình biết, có khá nhiều thông số cần thiết để chứng thực mà ISP sử dụng. Ngoài những cái vừa đề cập còn có C-VLAN, S-VLAN, Port...

2. Đã có người trả lời.

3. PPPoE mà bạn đề cập là 1 trong những giao thức mà 1 broadband router sử dụng để kết nối lên server đó bạn. Có 2 hình như:a. Modem dùng username/pass để chứng thực trực tiếp với server b. Modem cấu hình ở chế độ bridge, lúc này nó là trong suốt, khi đó máy tính tương tự như kết nối trực tiếp lên server và làm nhiệm vụ gửi thông tin chứng thực.

khanh_lenin

Thank các bạn nhiều vậy mình chỉ cấu hình modem nạn nhân sang chế độ Bridge được không ?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

àk mà cần j phải ra tiếp net ở nhà dùng phần mềm scan port cái nào open port rùi thì hack thui đơn giản

Cấu hình modem sang chế độ bridge mode thì đơn giản, chỉ cần vài click vào google. Tuy nhiên mình nghĩ bạn có một số nhầm lẫn sau:

1. Password bạn có được là password để truy cập vào modem hay là user/pass mà ISP dùng để chứng thực

2. Khi bạn vừa cấu hình modem của nạn nhân ở chế độ bridge thì bạn cần cấu hình một PPPoE connection trên máy nạn nhân để tiến hành dial_up. Làm thế nào bạn làm được. Mà dù cho làm được thì có kết quả gì, phải cấu hình modem của nhà bạn ở chế độ bridge chứ

phu0ngthj3ugj4

Trích xmenduchai "hitomiganey" đúng là dân ngu cu đen vào đây coi mà làm nè mè xem mình vừa làm thử nhưng không kết nối được mới hỏi ai pro thì trả lời không bjt j thì đừng nói mất mặt was Đúng là câm hay ngóng, ngọng hay nói. Đọc được 1 tí lại tưởng mình biết nhiều. Chán

Các chủ đề có liên quan khác