chjl0ve_kaiz

Mọi người có cảm giác mạng VNPT dạo này có ổn định và nhanh hơn ko? Riêng tui thì thấy VNPT dạo này cũng khá tốt cải thiện khá nhiều về tốc độ. Tui dùng IDM download thì tốc độ đạt được trên 700KB/s. Cũng khá nhanh đấy nhỉ . Mọi người cho biết ý kiến của mình nhé

Elgine

gói cước giáo viên bỗng dưng lướt web chậm 1 cách lạ thường

Forster

mấy hôm nay mạng như cái quần què ! rớt liên tục ! vào web còn chạy không nỗi nữa mạnh đâu vài hôm lại xuống !

131_47

Trích cowboy9892 Nhất trí, mình dùng gói cùi (24k/tháng) mà có lúc down =IDM (ban đêm) maxspeed<=1Mb/s ( choáng luôn)

Đang cuối cấp , ôn cấp tốc, xem bài giảng trên hocmai.vn sướng vãi! Gì mà nhanh vậy trời, tui download nửa đêm thì tốc độ cũng chỉ tầm 250 KB/s thôi, chẳng được tăng gì hết ak'

tanganngoc

Trích centerstorms Mọi người có cảm giác mạng VNPT dạo này có ổn định và nhanh hơn ko? Riêng tui thì thấy VNPT dạo này cũng khá tốt cải thiện khá nhiều về tốc độ. Tui dùng IDM download thì tốc độ đạt được trên 700KB/s. Cũng khá nhanh đấy nhỉ . Mọi người cho biết ý kiến của mình nhé Nhất trí, mình dùng gói cùi (24k/tháng) mà có lúc down =IDM (ban đêm) maxspeed<=1Mb/s ( choáng luôn)

Đang cuối cấp , ôn cấp tốc, xem bài giảng trên hocmai.vn sướng vãi!

---------- Post added at 20:32 ---------- Previous post was at 20:29 ----------

Trích trungtuong mấy hôm nay mạng như cái quần què ! rớt liên tục ! vào web còn chạy không nỗi nữa mạnh đâu vài hôm lại xuống ! Mình cũng bị như bạn hôm nọ, nhưng kiểm tra thì không phải do chất lượng đường truyền, mà là do dây dẫn trên cột điện, dẫn cùng dây của bọn điện lực, gió to nên bị cọ xát nhiều sủi hết dây... Gọi thợ bưu điện đến, nó thay dây cho tí mà tốc độ lại vù vù như lúc đầu , sướng phải biết

hanakjmj7591

VNPT vừa nâng cấp rồi,dạo này download nhanh lắm,lúc trước tối đa là khoảng 200kb

bây giờ lên tới 600-700kb

hi_sam

Trích Luckystar_117 Gì mà nhanh vậy trời, tui download nửa đêm thì tốc độ cũng chỉ tầm 250 KB/s thôi, chẳng được tăng gì hết ak' Thật mà! Bạn thử down từ server của xem!

TUy nhiên tốc độ không giữ ổn định liên tục lắm, nó cứ nhảy từ 200Kb/s đến 1Mb/s (giữ ở mức 300-450Kb/s là nhiều)

À quên, mình dùng thêm cả CFosSpeed 5.12 và CFos v8.00 DSL/ISDN nữa, có thể do vậy mà tốc độ được cải thiện, bạn dùng thử xem (vào xem va tải (có hiển thij cả tiếng Việt)

Vừa download thử xong, vẫn chấp nhận được!

goldenchip_1987

Trích centerstorms Mọi người có cảm giác mạng VNPT dạo này có ổn định và nhanh hơn ko? Riêng tui thì thấy VNPT dạo này cũng khá tốt cải thiện khá nhiều về tốc độ. Tui dùng IDM download thì tốc độ đạt được trên 700KB/s. Cũng khá nhanh đấy nhỉ . Mọi người cho biết ý kiến của mình nhé Mình đang down lúc 20h48' nhưng tốc độ chỉ có thế này thôi, dù sao thì cũng hơn FPT chán :p

FPT mà download ở MF thì nản luôn

Trích htsmobile410 gói cước giáo viên bỗng dưng lướt web chậm 1 cách lạ thường Mình cũng đang dùng gói cước giáo viên. Mấy hum về quê lên thấy tốc độ tăng hơn hẳn.

Trước download ở sever tốt như cũng chỉ tầm 250Kb/s là max còn bây giờ min 500 Kb/s rồi

Đo ở sever Hồng Kông đo được 3,3 Mbs. Ping 40. Upload 50Kb/s. ( Mbs là megabit/s = 1/8 megabyte/s)

Trích kid1412VII Em dùng gói cuóc Easy mà sao thấy kì quá ! Dạo này em vào trang Yahoo.vn không được ! Còn tải trên Hotfile thì tốc độ chỉ 10Kbs/s ! mấy trang như sharingmatrix.com với Uploading.com thì không down được ! Ai biết khắc phục chỉ em với ! Mình hiện đang dùng gói cước như bạn đây và tốc độ thì không hề như bạn nói

Như hình mình up lên đó, tốc độ rất khá, đây là tốc độ trung bình, còn lúc max thì còn cao hơn nữa:

Các chủ đề có liên quan khác