Achazyahu

Mình là dân IT chính gốc. Từng theo học đủ loại ngôn ngữ lập trình VB, .Net, Java, Delphi, C, C++, Pascal, Asm. Học đủ loại Script. Biết Cr-ack, Hack. 7 năm tu luyện suốt ngày ôm máy tính vọc phần mềm. Vậy mà giờ đây bó tay trước "thằng oắt con". Thật xấu hổ. Xóm mình (sinh viên) nên dùng chung mạng cho rẻ. Nhưng không hiểu sao dạo này thường xuyên mất mạng. Nhưng ... đi quaphòng chống"nó" thì vẫn thấy chơi game online và xem phim bình thường. Trừ những lúc nó đi chơi hay đi học hay nó ngủ thì mới có mạng dùng. Mà nó học Aptech. Rất ít thấy nó đi học. Nó toàn cắm chuột thâu đêm. Nên cũng không có mạng dùng mấy. Mình thì còn ôm laptop ra ngoài thư viện ngồi chứ anh em thì toàn chịu chết. Dạo này anh em đều bận làm luận văn tốt nghề và bài tập lớn nên không có mạng rất là bức xúc. Ra quán thì oái oăm vô cùng. Họ không cho cắm USB. Thật là quá bi thảm. Mình cũng vừa tìm hiểu. Đã áp dụng nhiều biện pháp. Cài anti netcut, arp và đủ loại tường lửa. Fix Mac Ip ... thậm chí reset modem liên tục mà vẫn không được. Mong anh em giúp đỡ cho. Em gửi một cái hình demo

Mọi người toàn bị "lừa" vào gateway giả

Có 2 cái gateway và địa chỉ IP thì có nhiều địa chỉ khác nhau

Anh em đừng bảo rút mạng của nó ra vì xóm có nguyên tắc là không ai có quyền rút mạng của người khác. Không thể hủy hợp đồng vì phải bồi thường. Và lắp mạng mới thì tốn kém và mất thời (gian) gian. Anh em giúp với

nh0cc0ndeptrai

netcut.chơi lại nó.thử chưa.cái này đưa em em chơi chết.dùng cain.wireshark mà phân tích xem nó làm ji mình

creater_aipa

đây là màn hình bên máy nạn nhân mà.có thể nó gửi packet lừa đảo linh tinh thôi.thử phân tích mạng đi.ngồi đó đoán mò

---------- Post added at 02:33 ---------- Previous post was at 01:32 ----------

ổng nói thế nào chứ.IT pro mà để thằng nhãi nó chơi thì kém quá.Nếu không phân tích được packet thì thử thế này.ông đổi MAC của card đi.nếu vừa đổi mà vào mạng được.thì là nó chơi riêng ông rồi

gd_tt

Bác trên nói phải, mình không dùng được thì tại sao phải cho nó dùng , sài Netcut cắt hết luôn cho nó hĩnh mõ XD

Nếu bác thừa nhận biết chút đĩnh về lập trình, thì phân tích mạng rồi tặng cho nó vài triệu con virus

1 cách nữa là giải quyết bằng bạo lực 0_0

ho_le2003

Đúng vậy, đầu tiên mình dùng netcut, sau đó mình bắn cho nó vài em virus cho nó biết thế nào là lễ độ. Chứ mình lắp mạng mới thì có nghĩa là mình sợ nó, mất mặt vô cùng.

bác cắt 1 cái dây nhỏ trong 8 cái dây của dây mạng đi cho nó mò( cái này hơi ác tẹo), còn lắp mạng mới h` tầm 300k chỉ 1 2 hôm là được mà bác, nếu công việc cần gắp thì lắp thôi, quân tử trả thù 10 năm chưa muộn , chỉ cần nó còn dùng mạng đấy và thuê nhà ở đấy thì sớm muộn bác cũng "chém" được mà

Thank anh em. Vấn đề lắp mạng mới là không được. Nói chung vẫn chưa tìm được lời giải. Anh em cố giúp đi. Đừng thắc mắc tại sao? thế nào?Những gì search được trên mạng mình vừa làm cả rồi. Mình không muốn cho kẹo cao su vào cổng của nó. Hay cắt một sợi dây nhỏ của nó

Gawain

chán như con gián. rủ mấy người nữa kéo mạng mới. loại người như thế thì kô chơi nữa cho mệt

rainbow_sunny

Mình trình bầy rõ ràng thế rồi còn gì. Lắp mạng mới tốn kém và mất thời (gian) gian. Còn vấn đề khẳng định 100% "thằng ôn con" đó cắt mạng. Vấn đề thế nào mình post hình rồi đó. Có thể là ICMP hay ARP spoofing. Không xác định được phần mềm sử dụng. Theo phần mềm của mình detect thì báo là P2P Over nhưng P2P Over không mạnh như vậy. Mình cần anh em giúp tìm nguyên nhân ("nó" dùng phần mềm nào) và cách khắc phục. Mình nghĩ chắc chắn sẽ có cách. Và anh em mình sẽ cho nó biết thế nào là những ngày tháng bức xúc. Bản thân mình không phải cố chấp nhưng mình không thể ngậm ngùi lắp mạng mới được

superman_vn2006

Có chuyện hay rồi đây, nếu bạn nghi ngờ thằng đó như thế có nghĩa nó là thằng đểu trong mắt bạn rồi đúng không, thế thì tại sao phải sống chung với nó nhỉ, mấy anh em cậu rủ nhau lắp mạng mới đi kệ nó không cho dùng chung là được. Không thì sang ý kiến thẳng với nó.

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:53 ----------

Chẳng biết có cái ma thuật nào làm được chuyện đó nhỉ.

nguyenthaitan87

Mạng do bọn mình tự tổ chức lắp đặt, Nhà nào biết nhà đấy. Cãi nhau rồi nhưng mà không có chứng cứ thuyết phục. Mình cần tìm cách để chống lại thôi

thattinhco8000

nếu loại trừ trường hợp dùng NetCut hay APS và các chương trình khác thì khó có thể làm down mạng như thế ..tình trang mà tiếp tục thì nên nói với chủ nhà giải quyết ..

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Chế độ hạch toán tài sản cố định vô hình – Những vấn đề còn tồn tại và một số đề xuất nhằm hoàn thiệ Luận văn Kinh tế 0
B Một số vấn đề còn tồn tại và một số kiến nghị về chế độ hạch toán tài sản cố định vô hình Luận văn Kinh tế 0
H Phát triển kỹ năng giải quyết các vấn đề cho học sinh trong dạy học giải phương trình vô tỉ ở trường Luận văn Sư phạm 0
Q Giao kết hợp đồng bảo hiểm Nhân Thọ và vấn đề vô hiệu hóa của hợp đồng : Luận văn ThS. Luật: 60 38 5 Luận văn Luật 0
Z Một số vấn đề lý luận và thực tiễn về các dấu hiệu của lỗi cố ý và vô ý theo Luật hình sự Việt Nam : Luận văn Luật 0
A Những vấn đề lý luận và thực tiễn về lỗi vô ý trong luật hình sự Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 3 Luận văn Luật 0
C Một số vấn đề về hợp đồng dân sự vô hiệu - thực trạng và hướng hoàn thiện Luận văn Luật 3
B [Free] Một số vấn đề cơ bản liên quan đến xử lý Hợp đồng kinh tế vô hiệu Luận văn Kinh tế 0
H Bàn về vấn đề tài sản cố định vô hình Luận văn Kinh tế 2
T Đề án Một số vấn đề về tổ chức quản lý và kế toán tài sản cố định vô hình trong doanh nghiệp Việt Na Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác