anhhungca19

mình đang dùng mạng FPT gói Mega You hiện tại chỉ dùng một mình thôi, cách đây 2 ngày down ở Mediafire tốc độ trung bình 150KB/s , nhưng từ hôm qua đến hôm nay thì mình down ở MF chỉ với tốc độ có 1,5KB/s và còn thấp hơn nữa, mình vừa dùng bản IDM mới nhất rồi đó, và máy mình cũng vừa quét virut rồi, ban ngày thì down vậy nhưng ban đêm thì lên được 100KB/s mình không biết vì sao, bạn nào biết chỉ dẫn mình cách khắc phục vơi, trong khi sever Việt Nam thì chạy được khoảng 200KB/s

bởi vì hệ thống mạng của FPT ra nước ngoài còn sơ sài nên thường xuyên mất ổn định đối với các server nước ngoài (mf mu rs ...) nhưng tốc độ trong nước lại cao

naka67nhh

Trích danbachphong219 mình đang dùng mạng FPT gói Mega You hiện tại chỉ dùng một mình thôi, cách đây 2 ngày down ở Mediafire tốc độ trung bình 150KB/s , nhưng từ hôm qua đến hôm nay thì mình down ở MF chỉ với tốc độ có 1,5KB/s và còn thấp hơn nữa, mình vừa dùng bản IDM mới nhất rồi đó, và máy mình cũng vừa quét virut rồi, ban ngày thì down vậy nhưng ban đêm thì lên được 100KB/s mình không biết vì sao, bạn nào biết chỉ dẫn mình cách khắc phục vơi, trong khi sever Việt Nam thì chạy được khoảng 200KB/s Lỗi này là do IDM vừa đặt chế độ Speed Limiter, nên lúc download chỉ được có <10Kb/s. Để khắc phục bạn làm theo các bước sau:

Chuột phải vào biểu tượng IDM dưới khay hệ thống, chọn Speed Limiter>Turn Off.

Xong rồi đó. Chúc bạn vui vẻ!

Các chủ đề có liên quan khác