Không biết có bác nào bị như em không? em đang dùng mạng FPT nhưng 2 ngày nay không vào được facebook rồi. Vào nó toàn báo "Firefox can't find the server at www.facebook.com." Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nhé.

gini_haryboy98

Chưa sửa theo chỉ dẫn thì mở được 1 page của facebook (phần add friends), còn các page khác không vào được.

Sửa theo chỉ dẫn dưới đây, không vào được facebook nữa.

Thế là sao???

nh0k_ju_a

nản. 1 là đổi địa chỉ ip : 208.67.222.222

208.67.220.220

2 là : vào bằng link:

3 là : vào thêm s đằng sau http:

vn thì dùng cách 1 và 2.

viettel thì sài cách 1 và 3

còn fpt thì chịu.

nếu không được thì sài cả 3 cách

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nản. 1 là đổi địa chỉ ip : 208.67.222.222

208.67.220.220

2 là : vào bằng link:

3 là : vào thêm s đằng sau http:

vn thì dùng cách 1 và 2.

viettel thì sài cách 1 và 3

còn fpt thì chịu.

nếu không được thì sài cả 3 cách

các bạn chỉ cần down opera phiên bản 10.10 mới nhất về cài đặt

ở dưới cùng bên góc trái có phần opera turbo bạn để on là vào được

Patricio

nếu cách trên mà vẫn k được thì các bạn có thể làm theo 6 cách dưới đây

1/ Cách chỉnh host/proxy/socks: để tìm được các proxy/socks, bạn có thể truy cập vào một số trang proxy miễn phí như , , ... Khi truy cập vào, bạn sẽ nhận được một danh sách các địa chỉ IP và cổng (IP Addressort) theo định dạng: 123.123.123.123:1234, phía trước dấu hai chấm : là địa chỉ IP, và phía sau là cổng. Sau khi có địa chỉ rồi, bạn vào thiết lập của trình duyệt như sau:

- Firefox: Tools > Options > Advanced > Networks > Settings > Manual Proxy Configurations > Socks Host.

- Internet Explorer: Tools > Internet Settings > Connections > Lan Settings > Use a Proxy Server for you LAN.

- Chrome: Options > Under the Hood > Change Proxy Settings > Connections > Lan Settings > Use a Proxy Server for you LAN.

- Opera: Tools > Preferences > Advanced > Networks > Proxy Servers.

Sau đó bạn điền địa chỉ IP và port vào, OK để bắt đầu login vào Facebook.

2/ Dùng phần mềm đổi IP : dùng các phần mềm đổi địa chỉ IP như Auto Hide IP( , patch ),
3/ Dùng phần mềm UltraSurf: đây là phần mềm dễ sử dụng nhất để đổi IP cho Facebook cũng như các trang web bị chặn. Bạn chỉ cần chạy nó là xong. Tải UltraSurf

4/ Dùng trang web: hiện trên mạng có nhiều trang web để bạn làm chuyện này. Tiêu biểu có 2 website là HideMyAss ( DeFilter ( ) . Chỉ cần truy cập vào, gõ địa chỉ trang web vào khung rồi bấm Enter.

5/ Dùng trang dịch: sử dụng các trang web dịch thuật như Google Translate để truy cập. Bạn vào Google, gõ địa chỉ facebook.com vào rồi bấm Translate để dịch. hay truy cập trực tiếp vào trang style="color: red;">facebook.com%2F&anno=2.

6/ Sử dụng Opera Tor: OperaTor là trình duyệt phụ thuộc trên Opera nhưng có thêm chức năng tự tìm và sử dụng các proxy, nhờ vậy bạn có thể truy cập vào bất cứ trang web bị chặn nào. Khi truy cập, bạn có thể gặp phải ngôn ngữ lạ do Opera dùng proxy của nước đó, bạn kéo trang web xuống để chọn lại tiếng Anh. Tải OperaTor.( )

Nguồn namln.com

taitu_qn

Vậy còn VNPT nó chặn những người làm web trên ucoz.com thì sao hả bạn haithan129? Làm ơn giúp mình với! Site của mình là , trong khi tất cả các mạng khác kể cả mạng DTDD đều vào được, nhưng chỉ có mỗi thằng VNPT là k cho. Vậy là sao? Bạn làm ơn giúp mình với!!!

familya6vuive

Địa chỉ IP như trên là sai rồi !mọi nguời chỉnh lại như sau nhé : 208.67.222.222

và 208.64.220.220

Sau khi làm xong moị nguời vào trang này và gõ địa chỉ FaceBook vào nhé :

và ấn Suft !Sẽ vào được ngay thôi !

Chúc tất cả người thành công !

Giles

Trích thiendieu179 Mình vừa làm như bạn rùi nhưng vẫn hok vào được. Chán thiệt. Có cách nào khác nữa không các bác? bạn vào mạng search: U96.exe, down về rồi dùng ie thông qua ultrasurf

Trích trirat Đúng là DNS của FPT đang bị trục trặc, bạn chỉnh lại DNS của máy sang OpenDNS là có thể sử dụng được bình thường ngay .

DNS của OpenDNS :

208.67.222.222

208.67.220.220

------------------

Hướng dẫn đổi DNS bằng hình ảnh

Hình 1 : Double click vào biểu tượng card mạng

Hình 2 : Click Properties

Hình 3 : Double click vào dòng Internet Protocol (TCP/IP)

Hình 4 : Chọn Use the following DNS server addresses
Điền DNS mới vào 2 dòng Preferred DNS và Alternate DNS như trong hình
Nhấn OK để đồng ý thay đổi.
Mình vừa làm như bạn rùi nhưng vẫn hok vào được. Chán thiệt. Có cách nào khác nữa không các bác?

quoctuanyl

nó chặn ở ISP 1 thời (gian) gian thôi.giờ lại cho truy cập trở lại rồi.yên tâm mà vào nhé

rainy_k7

Trích haithan129 Không biết có bác nào bị như em không? em đang dùng mạng FPT nhưng 2 ngày nay không vào được facebook rồi. Vào nó toàn báo "Firefox can't find the server at www.facebook.com." Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nhé. Đúng là DNS của FPT đang bị trục trặc, bạn chỉnh lại DNS của máy sang OpenDNS là có thể sử dụng được bình thường ngay .

DNS của OpenDNS :

208.67.222.222

208.67.220.220

------------------

Hướng dẫn đổi DNS bằng hình ảnh

Hình 1 : Double click vào biểu tượng card mạng

Hình 2 : Click Properties

Hình 3 : Double click vào dòng Internet Protocol (TCP/IP)

Hình 4 : Chọn Use the following DNS server addresses
Điền DNS mới vào 2 dòng Preferred DNS và Alternate DNS như trong hình
Nhấn OK để đồng ý thay đổi.

danh_dat99

Trích haithan129 Của e nó có tới 2 dòng biết click cái nào bác

Internet Protocol phiên bản 6 (TCP/IPv6)

Internet Protocol phiên bản 6 (TCP/IPv4) Bạn click Internet Protocol phiên bản (TCP/IPv4). Chúc vui.

andrea_12605

Ah, facebook bị chính phủ liệt vào các trang web xấu, khó kiểm soát nội dung, có thể là kẽ hở để các kẻ có âm mưu phá hoại Đảng và Nhà Nước---->bị cấm rồi. Sắp tới, FPT và VT cũng sẽ xấm truy cập.

Kha'kha', với dân IT thì lách luật dễ ẹc

Mình bày cho

Với Window7 và vista

Bước 1:

Ở phía dưới góc phải màn, click vào biểu tượng kết nối của mạng. bạn sẽ thấy xuất hiện như hình vẽ: Chọn " Open Network and Sharing Center"

Bước 2: Xuất hiện một bảng mới: Click chuột vào : "Local Area Connection" như hình vẽ

Bước 3: Xuất hiện bảng mới, làm ơn chọn "Properties" như hình vẽ

Bước 4: Xuất hiện bảng mới , đúp chuột vào TCP/IP, "cái này mỗi windows mỗi khác một chút, mình đang dùng Win7 Rmt" ...làm theo như hình vẽ

Bước 5: Xuất hiện một bảng,bảng này là quan trọng nhất, những ô đầu tiên là khai báo Ip của nhà mạng, cái này nên để Automatically. Cái quan trọng là hai ô cuối , hai ô này là khai báo DNS bạn nhập địa chỉ : DNS 208-67-222-222 After DNS là 208-67-220-220

Note: nếu có thông báo gì hãy thay đổi số 8 thành số 7. Nếu không được nữa thì hãy khai báo địa chỉ Ip ở 3 ô trên, sau khi khai báo xong, bạn quay trở lại và bỏ khai báo IP, để nó về chế độ tự động là Ok ngay

Thông số DNS trong hình có sai lệch đôi chút, các bạn chỉnh lại như thế này

2 DNS của OpenDNS là :
208.67.220.220

208.67.222.222

Để lâu dài hãy sử dụng facebook mà nói không với dân chống đối, đó là: Không add, không trở thành người hâm mộ, Không tham gia nhóm thảo luận, không đọc bài viết, không comment, không xem video clip...Hãy chỉ add với bạn bè người thân có tên tuổi địa chỉ rõ ràng

Các chủ đề có liên quan khác