t_naomi_w2000

RapidShare được biết đến như một cái “kho” khổng lồ, lưu trữ đủ thứ “hằm bà lằng”. Thế nhưng, khổ nỗi vào ngay địa chỉ RapidShare.de thì không thể tìm được những gì mình cần. Đáp ứng “nguyện vọng tha thiết” này, có anh chàng nào đó vừa lập ra trang Rapidshare Search để giúp tất cả người. Không chỉ tìm trên RapidShare, nó còn cho phép bạn tìm trong MegaUpload, BigUpload, Uploading.com... Bạn tùy chọn trong danh sách ở mục Site To Search. Mặc định nó dùng Google để “lùng sục”, bạn cũng có thể thay đổi qua Yahoo!, MSN hay AltaVista trong danh sách Search Engine.

Cuối cùng, nếu “làm biếng” mở trang Web này, nó còn cho bạn tải chương trình RapidSearch miễn phí để sử dụng.

Ngoài “khó khăn” là tìm kiếm, chúng ta còn phải tìm liên kết để tải đúng tập tin. Các địa chỉ này giúp bạn tìm ra liên kết Premium trên RapidShare, sau đó dùng các chương trình hỗ trợ download để tải. Bạn chỉ chuyện sao chép địa chỉ cung cấp có .html ở cuối vào rồi nhấn nút kế bên, nó sẽ đưa ra địa chỉ mà máy chủ RapidShare cung cấp để tải với tài khoản Premium. Lưu ý là các trang này băng thông có hạn nên nếu quá nhiều người sử dụng bạn sẽ “xếp hàng chờ” đấy.

Tương tự như RapidShare Premium Link, trang này giúp bạn tìm liên kết tải tập tin của tài khoản Premium của MegaUpload dù bạn không có tài khoản này. Việc duy nhất bạn cần làm cũng chỉ là sao chép địa chỉ được cung cấp vào ô Enter MegaUpload Links rồi nhấn nút Submit To Link Maker. Khi có kết quả, bạn chép địa chỉ đó vào chương trình hỗ trợ download để tải.

xem địa chỉ của mình nhé. Nếu là ở châu âu hay Mỹ thì sẽ download được mega ngay, còn nếu là ở châu Á thì tắt tor di, sau đó khởi động lại, kiểm tra lại địa chỉ (thông thường nó là châu Âu và Mỹ, ít khi ở châu Á lắm).

bạn ơi xem ở chỗ nào chỉ với mình làm lại mấy lần vẫn báo là ở hà nội việt nam không ra khỏi quốc gia

kuty_kjsskjss

Hay lắm. Thank bạn sẻ chia nha. Trong những lúc download khó khăn ở những trang đó thì đây quả là điều tuyệt cú vời. Mình sẽ thử.

Nhưng cái WampServer2.0a server thì không nhất thiết. Có thể dùng Apache cũng được.

hongkieusa_93

Cách hai vừa hoàn thành cài đặt. Giờ làm sao download đây hả bác. Em là thành viên mới nên có gì các bạn chỉ bảo.

các bạn làm ơn đọc kỹ bài chỉ dẫn ở trên nha. Từ chỉ dẫn cài đặt đến chỉ dẫn cách sử dụng đều có rồi. Mình chỉ là người post lại thôi. Và mình cũng chỉ mới làm cách 1 thôi. Chưa sử dụng cách 2 bởi mình không dùng Fire Fox. ^^!

doanthehiep85

để có thời (gian) gian em mới đọc được ,,,,, nhưng có lẽ cũng bổ ích ...thanks cho anh 1 phát ....hi`

Torey

Cho mình hỏi xíu bạn ơi !

Mình làm theo cách 2 lấy được direct link ! khi nhấp vào chữ download thì IDM tự lấy link và sao đó nhấp vào start download thì nó down nguyen cái page về lun ! Cả rapid và mega đều vậy ?

Có cần cònig cho IDM gì không bạn ?

cobegalang09

Thank PEMIT. nhưng bây giờ megaupload và rapidshare không co các địa chỉ việt nam truy cập nữa rùi......

changhieu2002

Hôm nay minh nổi hứng viết 1 bài nhỏ giúp các bạn download cực kì hiệu quả tại mega và rapid, keke,

bắt đầu nhé.

Cách 1 : download về phần mềm wampServer 2.0 theo địa chỉ sau:

Chú ý: nên dọn dẹp máy sạch sẽ trước khi cài nhé.

sau khi cài xong vào .Start Menu -> All Programs ->Wampserver -> start wampserver

wamp sẽ được khởi động.Sau đó download Rapidleech_v2.3 tại địa chỉ sau :

Giải nén vào thư mục www theo đường link sau : C:\wamp\www ,đổi tên thư mục Rapidleech_v2.3 bằng tên Download cho dễ dùng. Sau đó mở trình duyệt ra gõ dòng lênh sau :

sẽ thấy nó hiện lên như sau:

Copy link vào chỗ linkdownload nhấn download file ,sau đó gõ 3 chữ in hoa nó hiện ra, chờ 45 giây là ok, tự nó sẽ download về thư mục files trong thư mục download vừa làm ra (tạo) ra. Chọn bookmarks trên thanh công cụ của firefox, nhấn ok, thế là lần sau gọi nó ra dễ dàng hơn, đỡ phải gõ lệnh

Cách 2 : Với cách này tốt nhất là nhà bạn nên nối mạng internet ,vì phải cài đặt nhiều.các bước làm như sau :

Bước 1 : download về máy trình duyệt firefox, (phải dùng nó đấy) theo địa chỉ sau:

Cài nó ra, sau đó là sang bước 2.

Bước 2 : download tor theo địa chỉ sau :

- Cài đặt nó ra ,chon TOR, Privoxy và Vidalia (bỏ privoxy đi cũng được, không ảnh hưởng gì cả)

- Khi chương trình được khởi động, bạn sẽ thấy một icon mới xuất hiện trên khay hệ thống có hình củ hành bị gạch chéo màu đỏ. Nhấp chuột phải vào biểu tượng này, chọn “Start”, củ hành sẽ biến thành màu xanh lá. TOR vừa chạy trên máy tính của bạn.

Bước 3 : Bây giờ, khi TOR vừa chạy ổn định, bạn cần cài đặt công cụ bổ trợ FoxyProxy.

- Cài đặt FoxyProxy:

Download:

Sau khi cài đặt, bạn restart FireFox, FoxyProxy sẽ lần lượt hỏi bạn:

1. “Có sử dụng mạng TOR hay không?” Trả lời: “Yes.”

2. “Sử dụng TOR với Privoxy không?” Trả lời: “Without.”

3. “Có định tuyến yêu cầu DNS qua mạng TOR không?” Trả lời: “Yes.”

Bây giờ, trong FireFox ,click đúp trái vào biểu tượng màu nghệ nhỏ ở phía dưới bên phải của trình duyệt,sẽ hiện ra 1 hộp thoại,Chọn Mode “Use proxies based on their pre-defined patterns and priorities,” chọn “TOR” trong danh sách, nhấp Edit Selection -> Patterns ->Add New Pattern và thêm vào những địa chỉ trang web mà bạn muốn sử dụng với mạng TOR. Ví dụ, bạn muốn fake IP khi download từ hệ thống RapidShare, hãy bổ sung pattern name : rapidshare. Và Url pattern là : click ok 3 lần là xong, làm tương tự vậy với megaupload. Bi giờ bạn vào trang:

xem địa chỉ của mình nhé. Nếu là ở châu âu hay Mỹ thì sẽ download được mega ngay, còn nếu là ở châu Á thì tắt tor di, sau đó khởi động lại, kiểm tra lại địa chỉ (thông thường nó là châu Âu và Mỹ, ít khi ở châu Á lắm).

Đó là 2 cách download hiệu quả ở Mega và Rapid, với cách thứ nhất thì sau mỗi lần download các bạn nên chờ khoảng 15 phút, trong khoảng thời (gian) gian chờ đó các bạn nên dùng cách thứ 2 để down, thế là chúng ta có thể down liên tục tại 2 trang này rùi, keke

Chú ý: Với cách thứ 2 có thể xảy ra sự cố là có người khác cũng đang dow tại địa chỉ này,vì thế có khi chúng ta phải chờ đây. Chúc các bạn thành công.

Bài này mình sưu tầm, không phải của mình. Mình vừa dùng thử cách 1 thấy rất tốt.

anhkiethoalan

oh, quá tuyệt cú vời. Mình đang tìm kiếm những mẹo vặt này lâu lắm rùi

Thank you PEMIT nghen !!!

Các chủ đề có liên quan khác