Phần mềm hữu ích với Internet
By little_chick
#955840 mình có 1 bộ phát wifi netgear wg602 v4, mình muốn đổi pass wifi của nhà nhưng khi truy cập theo ip 192.168.1.1( ip trong máy) thì nó hiện ra phần đăng nhập của Tp - link ( cái modem nhà mình).
sau đó mình đã reset cái bộ phát để truy cập theo usernam mặc định nhưng vẫn không vào được trang truy cập của nó .
ai có kinh nghiệm vụ này giúp m với, tình hình là đã lỡ reset nên bây giờ đang phát wifi chùa r, mà không làm tn dc
By kuxun_hero
#955875 Thì tắt cái TPlink đi hoặc dùng dây kết nối với mình cái Netgear thôi.
By changtrai_kieungao74
#955876 vẫn không được bạn à. mình cắm thẳng dây từ bộ phát vào máy tính mà vẫn không truy cập được trang đăng nhập của nó. bạn có cách nào không giúp minh vs
By muathuvang.love
#955877 vẫn không được bạn à. mình cắm thẳng dây từ bộ phát vào máy tính mà vẫn không truy cập được trang đăng nhập của nó. bạn có cách nào không giúp minh vs sao lạ vậy nhỉ ? Bạn cắm dây vào cổng nào? Nhìn dưới đáy cái bộ phát xem nó hướng dẫn truy cập từ 192.168.1.1 hay 192.168.0.1 ? Sách hướng dẫn sử dụng không có à bạn?

bạn xem bài hướng dẫn này xem : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By dosonlam
#955879 Theo mô tả của bạn, thấy rằng bạn sử dụng mạng có cấu trúc:

Internet <---> Modem (TP-Link) <---> bộ phát wifi (Netgear) <---> LAN

TP-Link là router thứ nhất định tuyến ra Internet, phía sau nó là LAN1, trong đó có Netgear. Nó có địa chỉ như bạn thấy: 192.168.1.1

Netgear là router thứ hai, định tuyến đến TP-Link, phía sau nó là LAN (bao gồm cả các thiết bị kết nối qua wifi).

Đối với Netgear, vì nó nằm trong LAN1 nên ngoài địa chỉ nó nhận được từ TP-Link thông quan dịch vụ DHCP của router TP-Link, bản thân nó cũng là router nên nó còn có địa chỉ riêng, khác với địa chỉ của TP-Link, phân phối cho LAN.

Cấu hình đơn giản thì người ta đặt địa chỉ này là 192.168.2.x cho nhanh.

Để biết chính xác, bạn kết nối wifi hay cab với Netgear; mở “Network Connections”, nhấn phải lên biểu tượng kết nối mạng đang hoạt động (wifi hay Ethernet), chọn “Status” (chữ đậm), tiếp theo nhấn nút “Details...”, giá trị tại dòng “IPv4 Address” cho biết địa chỉ IP của máy tính trong mạng LAN; giá trị tại dòng “IPv4 Default Gateway” cho biết địa chỉ của router (ở đây là địa chỉ của Netgear), dùng địa chỉ này để truy cập Netgear.

Chúc bạn thành công.
By Kalil
#955880 [QUOTE=trung105;22834633]sao lạ vậy nhỉ ? Bạn cắm dây vào cổng nào? Nhìn dưới đáy cái bộ phát xem nó hướng dẫn truy cập từ 192.168.1.1 hay 192.168.0.1 ? Sách hướng dẫn sử dụng không có à bạn?

bạn xem bài hướng dẫn này xem : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link![/QUOTEc]

cái netgear của mình chỉ dùng được mỗi chức năng phát wifi nên chỉ có 1 cổng, mình lấy dây cắm từ netgear vào pc, xong reset netgear để truy cập theo đường dẫn default mà vẫn không vào được không hiểu sao lại thế.

mình đọc hướng dẫn thì nó ghi là truy cập vào bằng đường dẫn 192.168.0.227 thế mà vẫn không được
By lu_lu.0nljn3
#955881 Theo mô tả của bạn, thấy rằng bạn sử dụng mạng có cấu trúc:

Internet <---> Modem (TP-Link) <---> bộ phát wifi (Netgear) <---> LAN

TP-Link là router thứ nhất định tuyến ra Internet, phía sau nó là LAN1, trong đó có Netgear. Nó có địa chỉ như bạn thấy: 192.168.1.1

Netgear là router thứ hai, định tuyến đến TP-Link, phía sau nó là LAN (bao gồm cả các thiết bị kết nối qua wifi).

Đối với Netgear, vì nó nằm trong LAN1 nên ngoài địa chỉ nó nhận được từ TP-Link thông quan dịch vụ DHCP của router TP-Link, bản thân nó cũng là router nên nó còn có địa chỉ riêng, khác với địa chỉ của TP-Link, phân phối cho LAN.

Cấu hình đơn giản thì người ta đặt địa chỉ này là 192.168.2.x cho nhanh.

Để biết chính xác, bạn kết nối wifi hay cab với Netgear; mở “Network Connections”, nhấn phải lên biểu tượng kết nối mạng đang hoạt động (wifi hay Ethernet), chọn “Status” (chữ đậm), tiếp theo nhấn nút “Details...”, giá trị tại dòng “IPv4 Address” cho biết địa chỉ IP của máy tính trong mạng LAN; giá trị tại dòng “IPv4 Default Gateway” cho biết địa chỉ của router (ở đây là địa chỉ của Netgear), dùng địa chỉ này để truy cập Netgear.

Chúc bạn thành công. mình làm rồi nhưng nó chỉ truy cập dc vào cái tp link, không phải của netgear, còn khi cắm trực tiếp netgear vs laptop thì không truy cập dc (((
By dumi_prince
#955883 Vô lí nhỉ? Bạn mang quách cái modem đến chỗ mua cho người ta xem sao. truy cập modem thường chỉ có 192.168.1.1 hoặc .0.1. Như tplink thì có tplinklogin.net . Bạn tắt hết các thiết bị mạng đi cắm mình cái Netgear qua dây mạng vào với laptop mà không truy cập vào được thì mình chịu. Bạn xem Default Gateway của cái Netgear là bao nhiêu khi kết nối với lap?
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym