CẢM ƠN "BẠN GÌ GÌ ĐÓ" trên 4r nhé. Thực sự càm ơn bạn đã tốn thời gian teamview vì mình.

Một lần nữa Thank bạn rất nhiều. ^^

-----------

Và cũng dành cho những bạn sau, tiếp theo n+1 bị lỗi như mình.

Thì dùng phần mềm SUPERAntiSpyware

1. Cách dùng và triệu chứng "bệnh" từ A--->Z

Ấn hiện để đọc toàn bộ bài viết

- Download tại đây

Bản Free nhưng mình dùng sửa được lỗi.
hay từ trang chủ

- Cách sử dụng.

Giao diện phần mềm

Trước khi dùng phần mềm, trong trường hợp máy tính có kết nối Internet, nhấn nút ‘Check for Upadate’ để phần mềm cập nhật lại cơ sở dữ liệu mới nhất. Trong trường hợp không cần cập nhật, cơ sở dữ liệu của phần mềm cũng đủ mạnh để có thể nhận dạng và loại bỏ những phần mềm gây hại trên hệ thống.

Sau khi quá trình cập nhật kết thúc, nhấn nút ‘Scan Your Computer’ từ giao diện chính phần mềm để quét hệ thống.

Từ giao diện hiện ra sau đó, người dùng sẽ được phép chọn 1 hay toàn bộ các ổ đĩa trên hệ thống để phần mềm có thể quét và kiểm tra. Đồng thời, phần mềm cung cấp 3 chế độ quét:

- Quick Scan: quét nhanh, cho thời gian quét ngắn gọn nhưng lại không đi sâu vào dữ liệu bên trọng để kiểm tra độ “sạch”.

- Complete Scan: quét hệ thống một cách toàn diện, cho kết quả tốt nhất, nhưng lại mất nhiều thời gian.

Quá trình này sẽ quét cả cookies của trình duyệt, registry của hệ thống… để phát hiện các phần mềm gây hại có thể có trên hệ thống.

- Custom Scan: cho phép người dùng tùy chọn những thông tin, vị trí nào cần quét.

Chọn chế độ quét phù hợp, nhấn Next để bắt đầu quá trình quét.

Sau khi quá trình quét file kết thúc, hộp thoại kết quả hiện ra để thông báo quá trình quét file.

Nhấn OK để quay trở lại giao diện chính, rồi nhấn Next để phần mềm thực hiện quá trình loại bỏ những phần mềm gây hại phát hiện ra trong quá trình quét.

Cuối cùng, nhấn Finish để hoàn tất quá trình.

Ngoài chức năng quét và loại bỏ các loại phần mềm gây hại, SUPERAntiSpyware Portable còn cung cấp chức năng cho phép chỉnh sửa lại hệ thống và khôi phục lại các chức năng đã bị virus phá hại.

Để dùng chức năng này, nhấn vào nút ‘Prefrence’ trên giao diện chính của phần mềm. Từ hộp thoại ‘Control Center’ hiện ra, bạn tìm đến tab Repairs.

Tại đây, tùy thuộc vào chức năng nào của Windows đã bị virus phá hoại (chẳng hạn chức năng Task Manager không thể kích hoạt do virus), bạn tìm đến mục tương ứng với chức năng đó (chẳng hạn cụ thể tại đây là mục ‘Enable Task Manager’) rồi nhấn nút ‘Perform Repair’ để phần mềm tiến hành khắc phục lỗi đang gặp phải và kích hoạt lại chức năng Task Manager của Windows.

Lưu ý: phần mềm không có chức năng tự động bảo vệ theo thời gian thực, do vậy bạn nên thường xuyên dùng phần mềm để quét hệ thống giúp đảm bảo độ “sạch” của hệ thống.

Nguồn bài viết: Phạm Thế Quang Huy - (dantri.com.vn)

*** Triệu chứng lỗi ***

- Tình hình là laptop vẫn hoạt động bình thường

Bỗng nhiên bị lỗi thế này,.... Vào trình duyệt web (Chrome, Firefox,....) một lúc thì tự nhiên xuất hiện triệu chứng (trong hình)

Đầu tiên nó hiện lên thế này:

Sau đó tự chuyển sang

Vậy là, mình tắt trình duyệt web rồi mở lại, đọc báo, hay nghe nhạc v.v. nói chung lượt web được một lúc thì lại bị như trong hình vậy. Làm cho mình có cảm giác rất khó chịu và một sự hụt hẫng và ức chế nhẹ.

- Mình chụp lại vài thông số máy tính

Task manager

Tiện ích Chrome

Bạn nào gặp lỗi như mình thì cứ làm theo hướng dẫn, là được khắc phục được ngay.

Mình đã thử và đã khắc phục lỗi thành công. Và minh chia sẻ lại cho ae 4r cùng khắc phúc lỗi

van_lee

Lỗi trình duyệt Chrome Stick eror bro 404

Xài adware cleaner vs mbam thử coi sao, reset chrome về mặc định nữa bạn.

binhuecity

cái này bạn bị dính adware rồi, chịu khó tìm extension rồi gỡ ra

dinhxuanduyet

cái này bạn bị dính adware rồi, chịu khó tìm extension rồi gỡ ra Bạn dùng teamview giúp mình với được chứ?...

Blaise

Xài adware cleaner vs mbam thử coi sao, reset chrome về mặc định nữa bạn. Bạn ơi! bạn dùng teamview kiểm tra mình với được không?

anbaconbaba

Mình dùng teamview 10

ID: 204 042 576

pass 1464

Mong nhận được kết nối từ các bạn...^^

Thank trước nhé.

guita.nguyen

Các "cao nhân, tiền bối" đi đâu hết rồi????? Vào trả lời xong rồi đi như vậy sao?!!!

Huhuhu! Có ai không? giúp mình với, .....

nang_la30

Bạn ơi! bạn dùng teamview kiểm tra mình với được không? Cứ google Adware cleaner ra đi.

bethauthau_blog

Hướng dẫn sửa Lỗi trình duyệt Chrome Stick eror bro 404 và tự động chuyển quảng cáo

các bạn cứ làm theo là được. Mình đã thử và đã khắc phục được 99.,999999%