Phần mềm hữu ích với Internet
By Dayne
#924954 các bạn ơi dùng mấy cái dịch vụ đám mây như onedriver gôledriver dropbox.khi cài cái app của nó trên máy tính nó cứ tự động syn những file mình đã từng up lên về ổ cứng như vậy tự dưng ổ cứng mất thêm dung lượng cho mấy cái đó nữa.có cách nào chỉ syl lên không syl xuống không ạ.có j không hiểu các bạn giúp với

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By anh_yeu_vo
#924976 các bạn ơi dùng mấy cái dịch vụ đám mây như onedriver gôledriver dropbox.khi cài cái app của nó trên máy tính nó cứ tự động syn những file mình đã từng up lên về ổ cứng như vậy tự dưng ổ cứng mất thêm dung lượng cho mấy cái đó nữa.có cách nào chỉ syl lên không syl xuống không ạ.có j không hiểu các bạn giúp với mấy file đó thì nó nằm ở thư mục riêng mà bác.

ví dụ như onedrive: mấy file đã up lên onedrive thì nó nằm trong thư mục onedrive, nó đâu sử dụng dung lượng ổ cứng nào đâu
By babylovebabyangel
#924977 Khi bạn đồng bộ xong 1 folder thì bạn vào phần setting để bỏ sync folder đó đi, với Dropbox thì sau khi bỏ lựa chọn đồng bộ folder thì foder đó sẽ "tạm thời" vẫn còn ở trong folder Dropbox của bạn (phần cache) và sau 3 ngày, folder này sẽ tự động xóa.

Nếu bạn muốn ổ cứng thông thoáng luôn thì vào phần .cache đó mà xóa thẳng luôn cũng được

P/s: mình chỉ biết rõ về dropbox vậy thôi, các dịch vụ khác mình không chơi nên không quan tâm lắm
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym