snow_flakes1507

Chào các bạn.!!!

Mình đi thẳng vào vấn đề luôn. Mình có làm ở 1 quán cafe wifi nhưng khách thường xuyên phàn nàn về chuyện mạng bị lag. Do có nhiều khách vào quán download. Mình cần 1 phần mềm chạy trên Android để quản lí chuyện này bằng cách kill các IP đó hay là muốn làm cho IP đó vẫn vào được wifi nhưng không sử dụng được. Mình không có pass của router vì mình chỉ là người phục vụ với lại người chủ chỉ ghé vào 1 lần 1 tháng và người quản lí ở đây cũng không biết luôn. Bạn nào biết ứng dụng nào thì chỉ mình. Thank !!!

Chào các bạn.!!!

Mình đi thẳng vào vấn đề luôn. Mình có làm ở 1 quán cafe wifi nhưng khách thường xuyên phàn nàn về chuyện mạng bị lag. Do có nhiều khách vào quán download. Mình cần 1 phần mềm chạy trên Android để quản lí chuyện này bằng cách kill các IP đó hay là muốn làm cho IP đó vẫn vào được wifi nhưng không sử dụng được. Mình không có pass của router vì mình chỉ là người phục vụ với lại người chủ chỉ ghé vào 1 lần 1 tháng và người quản lí ở đây cũng không biết luôn. Bạn nào biết ứng dụng nào thì chỉ mình. Thank !!! Sao bạn không hạ băng thông xuống. Bình thường khách ngồi cafe chủ yếu lướt nét, fb, đọc báo chứ download mình nghĩ không nên.

Bạn biết cấu hình thì giới hạn băng thông tối đa cho mỗi ip xuống. Tầm max 3.6Mbps là vừa đẹp với line cáp quang.

a2pro_pm

Ko biết pass router thì làm được gì đâu mà chỉnh hay tăng giảm băng thông

Beaton

Bây giờ chỉ còn cách làm như thế này. Bạn xem nó là modem wifi hay router wifi. Nếu là modem thì thua, để nguyên. Nếu là router thì xin quản lý cho reset. Sau khi reset xong thì chỉnh sau thì chỉnh theo ý mình.

Nếu mình nhớ không lầm có 1 mục chỉnh tgian kết nối wifi. Nếu có cái này thì set tgian kết nối tối đa là 1 đến 2p. Sau 2p sẽ không xài được phải kết nối lại.

Um Thank các bạn mình có nói với anh quản lí và đã giải quyết xong vấn đề này rồi... Tks các bạn lần nữa

Các chủ đề có liên quan khác